xin hỏi về quả đục

tosiosHD

Đại Tá
Ông ăn TRẢ, bà ăn LEM. Gỉa sửa bác Chai kia dùng quả đục thì em Lữ kia cũng ko phải dạng vừa đâu!
Giao bóng khiếp thật!

Trainee

Đại Tá
Quả đục là tn hả các bác
Đại thể đục thì là không tung, thả rơi bóng hơi rời tay ra rồi cầm vợt thúc vào bóng. Chọi thì ném bóng ngược vào vợt. Đục + chọi kết hợp nhìn hơi thô thiển ra một quả phổ biến của dân bụi là cầm bóng và vợt xoa, chọc, đập nguợc chiều nhau.
Ở đây (cả 2 clip) các cao thủ này đều tung bóng nhưng là ném chọi. Quả giao này nếu tung thẳng lên thì thành quả giao đúng luật là quả xúc (hook), em Lu Shiwen hay giao quả này phết.

Quanghoangminh

Thượng Sỹ
Cảm ơn bác. Bác nói, xem lại video e mới thấy điều đó. Nếu đúng luật thì fai tung bong thẳng lên cao >16 cm fai ko bác(nếu e nhớ ko nhầm, vì hqua e mới đọc thấy trên d đ)

Trainee

Đại Tá
Cảm ơn bác. Bác nói, xem lại video e mới thấy điều đó. Nếu đúng luật thì fai tung bong thẳng lên cao >16 cm fai ko bác(nếu e nhớ ko nhầm, vì hqua e mới đọc thấy trên d đ)
16cm và phải tung thẳng. Nhưng thẳng bao nhiêu là đủ? Thực tế các cao thủ tuyển TQ cũng nhiều khi không tung thẳng hoàn toàn mà đều có xu hướng từ xa giật về người theo chiều rộng bàn (2 cao thủ ở trên ném ngược theo chiều dọc bàn). Mình có đọc loáng thoáng ở đâu đó rằng với góc ném đừng bị lệch khỏi phương thẳng đứng quá 30 độ thì là được. Nhưng có lẽ đây là ý kiến chủ quan của một BTC đưa ra cho các trọng tài thôi! Mà lệch 5, 10, 30 độ thì lấy gì mà đo đây?. Vậy nên chuẩn chỉ ra thì chắc phải có tập huấn trọng tài...

Trainee

Đại Tá
Liu Shiwen chắc học ít nhiều từ sư phụ Kong Linghuy
P/s: Thằng CN xúc đất ở bàn sau em Liu là Yan Yan nhỉ các bác? Nó cũng giao quả Hook, mà các đại ca VN học tập biến thành như trên đó thì phải? :D

KLH:

Xuxin không phải lúc nào cũng tung thẳng, lại còn hay dùng ngực che bóng xíu xiu.

Malong rất phong cách, thường xuyên tung rất cao, nhưng cũng giật từ giữa về phần tư bàn gần người.
...

Nhìn 2 ng nam nữ đánh thấy rất đẹp mắt nhưng chắc cao thủ D . Clip thăng đen chắc 2 ng này hay đánh vs nhau quen bóng.nhưng phải nói đánh rất hay

haboll

Đại Uý
Nhìn 2 ng nam nữ đánh thấy rất đẹp mắt nhưng chắc cao thủ D . Clip thăng đen chắc 2 ng này hay đánh vs nhau quen bóng.nhưng phải nói đánh rất hay
Vinh gai với giang yên bái phải tầm B ngon rồi bác ạ.
Người đánh với thắng đen là a phúc anh trình cũng phải tầm B ngon roài

anh lang thang

Trung Uý
Đại thể đục thì là không tung, thả rơi bóng hơi rời tay ra rồi cầm vợt thúc vào bóng. Chọi thì ném bóng ngược vào vợt. Đục + chọi kết hợp nhìn hơi thô thiển ra một quả phổ biến của dân bụi là cầm bóng và vợt xoa, chọc, đập nguợc chiều nhau.
Ở đây (cả 2 clip) các cao thủ này đều tung bóng nhưng là ném chọi. Quả giao này nếu tung thẳng lên thì thành quả giao đúng luật là quả xúc (hook), em Lu Shiwen hay giao quả này phết.
Em thấy nữ trong clip 1 giao khó chứ đâu có chọi bóng thẳng vào vợt như cái anh kia đâu a?

Bình luận từ Facebook