xin hỏi về KEO SỬA dán mút?

thaythuydn

Đại Tá
mình không dùng keo Haifu vì bị ITTF cấm.Chỉ dùng keo SỬA xịn của Butterfly và Nittaku.Khi dán xong mặt mút thì có người khuyên sau khi dán một tháng phải gở ra dán lại.Có người khuyên tối đa là 3 tháng phải gở ra dán lại.Lý do là nếu để lâu quá 3 tháng mà không gở ra dán lại thì keo sửa sẻ làm MÚT dính chặt vào cốt vợt gở không ra phải bỏ mút và mặt vợt bị hư hại nặng/trầy xướt.Mình vốn NHÁT GAN ,nghe ai dọa củng run sợ.Xin hỏi các bạn trên mạng một lời khuyên.Cám ơn.

thuanlacsg

Đại Tá
mình không dùng keo Haifu vì bị ITTF cấm.Chỉ dùng keo SỬA xịn của Butterfly và Nittaku.Khi dán xong mặt mút thì có người khuyên sau khi dán một tháng phải gở ra dán lại.Có người khuyên tối đa là 3 tháng phải gở ra dán lại.Lý do là nếu để lâu quá 3 tháng mà không gở ra dán lại thì keo sửa sẻ làm MÚT dính chặt vào cốt vợt gở không ra phải bỏ mút và mặt vợt bị hư hại nặng/trầy xướt.Mình vốn NHÁT GAN ,nghe ai dọa củng run sợ.Xin hỏi các bạn trên mạng một lời khuyên.Cám ơn.
Thầy cứ dán keo sữa đi ạ. Nó dính khoảng hơn 1 tháng là bắt đầu hơi bung ra rồi. Khi ấy thì ta dán lại lớp khác. Hoặc dán đến khi đánh hư mút rồi vẫn bóc ra dễ dàng chứ ko bị dính chết đâu thầy ạ.
Keo sữa FalCo của PHÁP giá 380k/chai 100ml xài ngon lắm thầy ạ. Thầy cứ tin em mà xài.
Thân

luonghuyhung

Đại Uý
k có đâu bác ợ, k cần phải dán 2-3 lẩn đâu, khi nào tróc thì dán lại , mà cũng k bị dính chết như moi nguoi nói đâu, keo sữa loai nào cũng dc

boll_boll

Moderator
Keo Nittaku nếu để lâu quá nó ngả vàng, mềm và khó kì ra lắm. Em thấy ngon bổ rẻ nhất là keo của Leoviz, rất dai và rẻ, lột ra ko tróc sponge.

vcbshark

Đại Tá
Em nghe lời xúi "bậy" làm nguyên cả chai C2 của bác truongtxt, không ngờ dán mãi mà không hết (em đã nhượng lại cho bác firi06 nửa lọ trước đấy), keo dính rất hay ạ, dán hỏng bóc ra thoải mái, dính vào lột dễ như là kì ghét thôi ạ, để cả tháng bóc ra nhẹ nhàng, không có con nào bị xẩy "vẩy cá" cả. Xúi "bậy" thế mà hay, dùng hết em lại làm lọ nữa cho "bậy" hẳn ạ

o3ma

Đại Tá
Em nghe lời xúi "bậy" làm nguyên cả chai C2 của bác truongtxt, không ngờ dán mãi mà không hết (em đã nhượng lại cho bác firi06 nửa lọ trước đấy), keo dính rất hay ạ, dán hỏng bóc ra thoải mái, dính vào lột dễ như là kì ghét thôi ạ, để cả tháng bóc ra nhẹ nhàng, không có con nào bị xẩy "vẩy cá" cả. Xúi "bậy" thế mà hay, dùng hết em lại làm lọ nữa cho "bậy" hẳn ạ
Bác ấy gửi cho tôi 1 ít dùng thử mãi mà chưa hết để mua lọ mới. Keo ngon, đặc quá thì pha thêm tí nước lắc đều là ok ngay.

Bình luận từ Facebook