Xin hỎi vỀ cỐt vỢt zhang jike superzlc

thaythuydn

Đại Tá
Cám ơn bạn đả chịu khó tư vấn mình.Phải tự mình mò mẩm(TATONNER).Phải là chính mình.Từ phát xít Hitler Đức đến thực dân Pháp bị đôi dép cụ Hồ đánh cho tan nát ở Diện biên phủ.Phải biết CHỌN LỰA ,nhưng củng phải biết Không có chọn lựa nào mà không khổ đau"(There is no choice without pain).Tức được mặt này ,mất mặt khác.

Last edited:

thaythuydn

Đại Tá
Cám ơn bạn rất nhiều.Gần giờ ăn cơm trựa,mà vấn chịu khó góp ý cho mình.Chọn mút vợt KHÓ thật,cảm giác còn khó hơn chọn VỢ nửa.Cảm giác của bạn về Ten 80 ra sao?

return

Trung Sỹ
Cám ơn bạn đả bỏ thời gian để góp một tiếng nói vào cây vợt đầu bảng và hiện tại còn quá mới ,ít người dùng BUTTERFLY này.Nếu được xin cho biết bảng SO SÁNH về 3 thông số (speed,control,hardness) giửa ZJK super ZLC và ALC của bạn.Đối với mình tiền bạc,giá cả không thành vấn đề.Nếu MÊ thì cần bán nhà ở chuồng heo ,mình củng chấp nhận CHƠI."Nghề chơi củng lắm công phu"(Kiều).Và :"Chơi cho liểu chán ,hoa chê.Cho lăn lóc đá ,cho mê mẩn đời"(kiều).Tất cả vì BONGBAN.ORG Việt Nam !!??
Theo chart của Butt, dòng ZLC mang tên Timo Boll lẫn Zhang Jike đều nằm ở tốc độ Medium Fast (nhanh vừa), feeling (cảm giác tay hay còn gọi là độ rung) ở mức độ soft (mềm). Nhưng với cây Super ZJL ZLC này, tốc độ đã nằm trong khung Fast, chỉ thấp hơn Amutart một chút, cảm giác cứng hơn nhiều tuy chưa bằng Gergely, Primorac Carbon. Cảm giác cũng cứng hơn Amutart (xin lỗi vì đã post nhầm Amutart với Primorac Carbon).

subasa

Đại Uý
Cám ơn bạn rất nhiều.Gần giờ ăn cơm trựa,mà vấn chịu khó góp ý cho mình.Chọn mút vợt KHÓ thật,cảm giác còn khó hơn chọn VỢ nửa.Cảm giác của bạn về Ten 80 ra sao?
em thì ko thích những thứ nửa vời,một xoáy hẳn hai nhanh hẳn,ba là mềm mại hẳn chứ lỡ cỡ nó ko ra đâu vào đâu bác à

MaiXuanViet

Moderator
Ten05 ít nảy hơn 2 loại kia thì đúng rồi nhưng nó cứng nhất bác ơi!
hardness : 05>64>80
speed : 64>80>05
Spin : 05>80>64

Sau khi được thử cả 3 loại (cùng với keo sữa và cốt Timoboll ZLF) thì em thấy có 1 vấn đề là khi giật sung speed 64>05>80.
Cũng đã có ngồi trong bàn nhậu bàn về 3 miếng này sau khi đưa cho rất nhiều huấn luyên viên và vận động viên trong tỉnh oánh thử, các huấn luyện viên bb tỉnh em đồng tình với em về ý kiến là spin 05>80>64 và speed 64>05>80.
Vì thế hiện nay các VĐV tỉnh em đều chơi FH là Ten05 do đạt được tối ưu nhất trong 3 loại chứ ko chơi 80 hay 64.Em cũng chẳng hiểu tại sao những gì mình cảm nhận lại khác thông số trên lý thuyết nữa, phải chăng là do Ten80 mềm hơn 05 nhiều nên dù độ nẩy lý thuyết cao hơn nhưng khi phát lực vào banh thì lại ko tốt bằng 05 ???

return

Trung Sỹ
Em cũng chẳng hiểu tại sao những gì mình cảm nhận lại khác thông số trên lý thuyết nữa, phải chăng là do Ten80 mềm hơn 05 nhiều nên dù độ nẩy lý thuyết cao hơn nhưng khi phát lực vào banh thì lại ko tốt bằng 05 ???
Do thông số lý thuyết của hãng khi đo là spin thì không xét đến speed, còn speed thì không xét đến spin với khoảng cách chỉ từ vợt đến mặt bàn bên kia thôi nên chính xác hơn. Còn người chơi khi giật còn chú ý đến độ vọt của bóng sau khi chạm bàn sẽ thấy bóng nào xoáy sẽ vọt nhanh hơn nên dễ nhầm lẫn, nhất là khi thông số chênh lệch không đáng kể..

MaiXuanViet

Moderator
Do thông số lý thuyết của hãng khi đo là spin thì không xét đến speed, còn speed thì không xét đến spin với khoảng cách chỉ từ vợt đến mặt bàn bên kia thôi nên chính xác hơn. Còn người chơi khi giật còn chú ý đến độ vọt của bóng sau khi chạm bàn sẽ thấy bóng nào xoáy sẽ vọt nhanh hơn nên dễ nhầm lẫn, nhất là khi thông số chênh lệch không đáng kể..

Speed mình đang so sánh là speed khi bóng bung ra khỏi mặt vợt lúc giật chứ ko tính đến việc chạm bàn vọt tới. Nói chung mình cảm thấy Ten 80 cảm giác đầm hơn Ten 05 (độ điều khiển cao hơn), nhưng cả độ xoáy và tốc độ đều thua Ten 05. Lý do thì hiện tại chỉ mới nghĩ được là do Ten 80 quá mềm so với Ten 05 chứ ko biết vì còn gì nữa hay không.

thaythuydn

Đại Tá
Cám ơn bạn Mai xuân Việt rất nhiều.Đúng là 9 người 10 ý.Tối nay mình sẻ test trên Tenergy 80 để so sánh với Ten 05 FX.Dân chơi chuyên nghiệp Đà nẳng thì chuộng Ten 64,chê 05 vì MỀM ,ít lực.Chỉ dùng Ten 05 bên BH để giật xoáy mà thôi.
Không hiểu TẠI SAO trong bảng phân hạng các loại mut của Butterfly thi Ten 80 có tốc độ KÉM hơn cả Ten 64 và Ten 05.Như vậy đâu có phải Ten 80 là kết hợp tuyệt vời giửa tốc độ của Ten 64 và xoáy củaTen05 ????
Mà ở Đà nẳng giá bán Ten 80 đắt hơn Ten 05 và Ten 64.

Last edited:

docmaorg

Đại Tá
Chưa thử dòng SP ZJK-ZLC nên ko dám bình luận chứ em chơi ZJK-ALC + FH TG2 Neo và BH 64FX quá hài lòng. Cây vợt cho độ kiểm soát tốt khi phòng thủ, và cho độ chuẩn + xoáy cao khi tấn công, tốc độ thì hoàn toàn theo sức của bản thân. Sướng nhất của cây ZJK-ALC là cú giật moi với bóng nặng.

thuongtihar

Thượng Sỹ
Cháu là người có thâm niên dùng cây Amultat nên khi đánh qua cây Zhang Jike SUPERZLC thuần phục nó không quá khó khăn nhưng theo cảm nhận của cá nhân cháu thì thấy nó ngoài cái thương hiệu thì chẳng hơn Amultat là mấy thậm chí tốc độ còn kém hơn Amulat

Cây Zhang Jike SZLC về kết cấu thì sợi Zylon đan xen với sợi Carbon nhiều hơn so với mấy dòng ZLC khác nên độ lưu bóng trên cốt sẽ được lâu hơn nhờ đó sẽ tao được nhiều soáy hơn, bắt ngắn hay gò bóng sẽ tốt hơn......( Theo khả năng hiểu của cá nhân cháu là như vậy còn mỗi người sẽ có một cảm nhận khác nhau )

Zhang Jike SZLC kết hợp FH: Te 64 BH: Te 05FX cháu thấy ổn hơn cả về tốc độ cũng như độ xoáy khả năng phòng thủ, đôi công chặn đẩy tuy nhiên vì cốt có độ mỏng 5.7 nên khi giật phải phát lực nhiều hơn mới tạo được tốc độ cũng như độ xoáy...:)

8xOnline

Trung Uý
Cây Zhang Jike SZLC về kết cấu thì sợi Zylon đan xen với sợi Carbon nhiều hơn so với mấy dòng ZLC khác nên độ lưu bóng trên cốt sẽ được lâu hơn nhờ đó sẽ tao được nhiều soáy hơn, bắt ngắn hay gò bóng sẽ tốt hơn......( Theo khả năng hiểu của cá nhân cháu là như vậy còn mỗi người sẽ có một cảm nhận khác nhau )
Có lẽ điều này là hợp lý, ngoài ra sợi Zyl và car được phân tán dày, nhiều và rộng hơn, điều này khiến điểm mềm cũng rộng hơn. kết quả là...như trên...hhihi...

E đã sở hữu và đánh e này cũng khá lâu rồi, đã kết hợp rất nhiều mặt vợt cho bên FH ( vì bên trái mình đánh gai nên ko biết nhận xét sao các bác thông cảm - nhưng công nhận đánh gai rất ngon - ngon nhất trong các cây ví dụ như amutalt, timbol,mizutani,inerforce )
E đã cho e nó mặc những mút sau :
- Rasant tubo : tốc độ đi khá cao nhưng ít xoáy và độ bám banh thấp
- Rasant powersponge : cho tốc tộ thua xíu nhưng bù lại độ bám cao hơn nhưng banh qua xoáy cũng ko nhiều
- Ten 05 : tốc độ vừa nhất - độ bám có cao hơn và xoáy hơn chút
- Plasma : tốc độ cao, độ bám rất ok, banh qua xoáy lớn
Trên đây là những trải nghiệm của e các bác tham khảo nhé

thaythuydn

Đại Tá
Cám ơn bạn đả góp ý khá đầy đủ về cốt vợt ZJK super ZLC cả về cấu trúc và tính chất.Đặc biệt là combo 2 mặt mút kết hợp.Sáng nay mình phải chịu lổ 600 ngàn để bán lại Ten 80 ,mua lại Ten 64 FX.Tối hôm qua mình test Ten 80,thì THẬT SỰ THẤT VỌNG.Ten 80 tốc độ kém xa Ten 05 .Có lẻ Ten 64FX thích hợp với U-70 như mình hơn.Nếu còn trẻ thì nên dùng Ten 64.Mình đả thay mút 2 lần,chịu lổ một triệu 200 ngàn,sau khi thử mút 1 giờ !!??Nếu NTBB tư vấn cho mình sớm hơn thì tốt biết mấy.Để tiền ấy uống BIA được 1 tháng.Về mặt BH,mình đả test yasaka phantom 009,thấy không hợp,vì chận bóng đối phương không tốt.May mà còn một miếng gai SUPERBLOCK của dr NEUBAUER nên dán vào.Có lẻ tốt nhất là các shop bán dụng cụ bóng bàn,nên dán sẳn một số mút trên cán vợt để khách hàng test trước khi mua.Như vậy cửa hàng nên có một bàn bóng tại chổ.Được như vậy thì tốt lắm thay.Mình dùng loại FX để gật moi dể hơn.Đở tốn lực hơn.Kể ra mình củng thuộc hạng người "ngựa già nhưng háo đá ".Trời sinh ra vậy thì chịu chớ sao giờ !!??

thaythuydn

Đại Tá
cám ơn bạn đả tư vấn tích cực cho mình.Xin hỏi bạn vài câu:
1: Nghe nói cốt vợt Super ZLC mới có ở VN khoảng gần đây,mà bạn dùng khá lâu tức mấy tháng ?
2:Bạn nói đánh GAI rất ngon hơn cả Amultart,timoboll,etc...Xin cho biết gai gì :gai ngắn tấn công hay gai dài phản xoáy?

BAC SUP

Đại Tá
mình cũng đánh cốt này được 3 tuần .đầu tiên FH là hexer hd cũng tạn ổn ,sau đó đổi qua ten 05fx cũng vậy .hiện tại dùng 64 thấy ok.
BH mình đánh super anti và best anti đều cảm thấy hài lòng vì tốc độ cao hơn hẳn mấy cốt trước đây như : btf ishlion.inerforce zlc.tim zlf.
amultart.andro finer....

Last edited:

BAC SUP

Đại Tá
E đã sở hữu và đánh e này cũng khá lâu rồi, đã kết hợp rất nhiều mặt vợt cho bên FH ( vì bên trái mình đánh gai nên ko biết nhận xét sao các bác thông cảm - nhưng công nhận đánh gai rất ngon - ngon nhất trong các cây ví dụ như amutalt, timbol,mizutani,inerforce )
E đã cho e nó mặc những mút sau :
- Rasant tubo : tốc độ đi khá cao nhưng ít xoáy và độ bám banh thấp
- Rasant powersponge : cho tốc tộ thua xíu nhưng bù lại độ bám cao hơn nhưng banh qua xoáy cũng ko nhiều
- Ten 05 : tốc độ vừa nhất - độ bám có cao hơn và xoáy hơn chút
- Plasma : tốc độ cao, độ bám rất ok, banh qua xoáy lớn
Trên đây là những trải nghiệm của e các bác tham khảo nhé
bạn cho hỏi bạn dùng plasma gì ? 380.430.470?

Mình vừa được một đệ tử tặng cốt vợt Zhang Jike SUPERZLC 7 triệu đồng.Mặt phải dùng TENERGY 05 FX.Mới dợt sơ qua thì chưa thấy điểm gì nổi bật so với ALMUTART hoặc TIMOBOLL ZLC.Xin các cao thủ đả sử dụng cốt vợt cho biết ƯU ĐIỂM của cốt vợt này.
Xin vô cùng cảm ơn.Và nếu dùng mặt mút bên PHẢI thì nên dùng mút gì.?TENERGY 05 hay 64?Cám giác của mình là thất vọng !.Thấy nó chẳng hơn gì cốt vợt ACT của An còi Đà nẳng chỉ co 7 trăm ngàn.

Chào bố thụy, người thầy bóng bàn về vợt của đà nẵng, chúc mừng bố có cây Zhang jike SUPERZLC, đây là cây vợt mà nhiều cao thủ ao ước, bố đừng thất vọng hàng độc thì phải khám phá từ từ, với lại theo con thì dòng này nó có độ kiểm soát cao, cộng với độ xoáy, bố phải đánh thời gian mới thấy được hiểu quả của nó, chúc bố mãi đam mê với môn bóng bàn

thaythuydn

Đại Tá
Cám ơn bạn.Đúng là ZJK Super ZLC trên Avatar.Tối hôm qua mình test Ten 64 FX bên FH,thấy tuyệt vời,hơn hẳn Ten 80 và 05 FX.Bên trái BH mình test Superblock của Dr Neubauer OX,thì chận bóng hiệu quả,đều,tuy không độc bằng nếu dùng cốt vợt đằm hơn.Mình xin ý kiến tư vấn của Michip-sports.com TP HCM và order gai BÁN PHẢN XOÁY hiệu HALF LONG của Hallmark và gai bán phản xoáy cổ điển 563 của TQ.Nhân tiện đây mình củng muốn trao đổi với các bạn về mặt gai bên trái,thuận lợi và bất thuận lợi.Phantom 009 thì đôi công tốt,nhưng chận đẩy khó,không đều.SuperBlock OX,chận đẩy tuyệt vời ,nhưng đôi công không được.Về mặt LÁNG thì cảm nhận Antipower thì cắt bóng và đôi công OK.Trải qua cuộc chinh chiến mấy chục năm gai,mình nghỉ với cốt vợt TẤN CÔNG ZJK Super ZLC này ,thì bên BH nên dùng gai BÁN PHẢN XOÁY như gai 563 mà vdv Thu Thủy và 1 vdv nử ở Khánh hòa hay dùng hoặc hàng hiệu HALF LONG của hallmark,mút lot 1 mm 5 để vừa tận dụng chận độc,đêù và đôi công lại được,bật revers đối với nhưng đối thủ cắt lỳ và cắt ép về bên trái của mình.Mình có chút kinh nghiệm về BÁN PHẢN XOÁY từ 563 từ hơn 10 năm rồi.Đúng là đi đâu loanh quoanh cho đời mỏi mệt,chung BIA nhiều quá !!??.Chờ vài ngày nửa hàng vè,mình sẻ test gai BÁN PHẢN XOÁY và sẻ chia sẻ kinh nghiệm với các bạn.
Nhân tiện đây mình củng thông báo là HLV TQ Wang Chen tối khi hôm củng đả test cốt vợt ZJK Super ZLC trong 15 phút,và ông bắt tay mình,gục đầu lia lịa và nói "HẢO HẢO, GOOD GOOD"Nếu như Ten 64 mà không phải 64 FX thì tuyệt vời nửa

Last edited:

Bình luận từ Facebook