xin hỏi về cách xếp hạng D E F trong bóng bàn

colochini87

Binh Nhì
Chào các pro. e là member mới tập chơi bóng bàn. e lên diễn đàn thấy mọi ng cứ nói tìm người đánh D E F. vậy E F D là gì. và dựa vào đâu để phân loại ạ. em mới đánh đc 1 tháng. mới đánh đc đôi công phải thì thuộc hạng nào ạ.
p/s: bây giờ e muốn ra clb để đánh để nâng cao trình độ thì nên như nào ạ. các cao thủ tư vấn giúp e với.e xin chân thành cảm ơn.hii

doccothankiem_hp

Thượng Tá
Mới chơi thì cứ chịu khó học hỏi và mời nước các cao thủ đi,chi uh khó va những đường bóng khó,ắt là sẽ xử lý đc những quả bóng đó,vậy là có thứ hạng ngay mà,nhưng việc này nó là cả một quá trình chứ ko thể là một sớm một chiều đâu.
Chuẩn bị tư thế Bia đeo quanh mình đi và sẵn sàng vào...Axelo

oldfox

Đại Tá
Chào các pro. e là member mới tập chơi bóng bàn. e lên diễn đàn thấy mọi ng cứ nói tìm người đánh D E F. vậy E F D là gì. và dựa vào đâu để phân loại ạ. em mới đánh đc 1 tháng. mới đánh đc đôi công phải thì thuộc hạng nào ạ.
p/s: bây giờ e muốn ra clb để đánh để nâng cao trình độ thì nên như nào ạ. các cao thủ tư vấn giúp e với.e xin chân thành cảm ơn.hii
Có lẽ hiện nay bạn đang thuộc hạng G (gà) :p:p:D

Mr.Hungpolice

Đại Uý
Theo mình biết thì mỗi địa phương có sự phân hạng khác nhau. Ví dụ như hạng B của tỉnh này có thể ngang bằng với hạng A của tỉnh khác chẳng hạn. Tuỳ thuộc vào từng tỉnh có sự phân hạng A, B, C, D, E khác nhau. Còn bạn thì cho mình nói vui, đừng tự ái nhá, vì mình cũng xem các coment bên dưới rồi mới dám phát biểu. Có lẽ bạn thuộc hạng "R"! Chỉ là đùa thôi nhé!
Còn việc bạn muốn cọ sát thì cứ oánh càng nhiều người càng tốt. Rồi từ từ bạn sẽ nghiệm ra và khi đã cọ và xát nhiều rồi thì kiếm mấy ông cao thủ mà nộp nước. Chỉ sợ họ k đánh với mình thôi. Chúc bạn lên banh!

hungvotdoc

Thượng Tá
Theo tôi được biết thì những người được xếp hạng là những người phải tham gia giải diễn đàn Premiership (Hà Nội, HCM, Hải dương, Bắc Ninh, Đà Nẵng...).
Hạng được xếp dựa vào số điểm của VĐV. Số điểm của VĐV do BTC giải đặt ra ban đầu và thay đổi theo thành tích thi đấu của VĐV đó. Cách tính điểm này rất chặt chẽ công bằng (theo form của nước ngoài thì phải ).
Cụ thể : Hạng A < 2.300 điểm ( U 2300)
Hạng B < 2.100 điểm ( U 2100)
Hạng C < 1.900 điểm (U 1900)
Hạng D < 1.700 điểm ( U 1700)
Hạng E < 1.500 điểm ( U 1500)
Trong thực tế có rất nhiều người không tham gia giải Diễn đàn nên nói trình độ hạng abcde...của họ chỉ là tương đối khi so sánh bắc cầu với các VĐV có hạng chính thức trên diễn đàn. Tôi nghĩ đây cũng là cách BTC thường dùng để cho một VĐV số điểm đầu ban đầu nhất định nào đó khi bắt đầu tham gia giải của diễn đàn.

hammebongban

Thượng Sỹ
Câu trả lời thật đơn giản. Bạn tìm bất kể một người nào đó ở hạng D, E xin đánh giao lưu một trận. Kết quả là bạn sẽ biết mình đang ở hạng nào. He he

Bkhoa_Sport

Thiếu Uý
Các anh chị cho em hỏi:
Nếu một người tham gia giải diễn đàn, tại đầu mùa giải có một số điểm nào đó thì sau mỗi vòng đấu điểm có thay đổi không hay đến cuối mùa giải khi tổng kết mới có điểm thay đổi? Cách tính hoặc công thức tính cộng hay trừ điểm cụ thể là thế nào ạ?

Green Viet

Moderator
Staff member
Như bạn thì chưa được hạng F. Bạn cứ ra clb xin đánh cùng, tập cùng hoặc giao lưu cùng dần dần sẽ lên tay thôi. Tầm 06 tháng tới 1 năm là lên được G hay F rồi, còn nếu có năng khiếu thì lại khác ;)

xuannguyen

Binh Nhì
Theo tôi thì như bạn nói mới tập chơi được khoảng 1 tháng. thì nếu xếp hạng thì từ hạng F trở xuống.Tuy nhiên nếu muốn thử cọ xát các giải đấu thì bạn có thể đăng ký đánh đơn hạng thấp nhất ( hạng F ) có thể đánh đồng đội nếu bạn có đội. Nhưng theo kinh nghiệm tôi thì bạn nên chưa vội tham gia các giải đấu mà phải chăm chỉ luyện tập một thời gian nữa. Chúc bạn luyện tập tốt .

Luong Pham

Đại Uý
Như bạn thì chưa được hạng F. Bạn cứ ra clb xin đánh cùng, tập cùng hoặc giao lưu cùng dần dần sẽ lên tay thôi. Tầm 06 tháng tới 1 năm là lên được G hay F rồi, còn nếu có năng khiếu thì lại khác ;)
Theo tôi thì như bạn nói mới tập chơi được khoảng 1 tháng. thì nếu xếp hạng thì từ hạng F trở xuống.Tuy nhiên nếu muốn thử cọ xát các giải đấu thì bạn có thể đăng ký đánh đơn hạng thấp nhất ( hạng F ) có thể đánh đồng đội nếu bạn có đội. Nhưng theo kinh nghiệm tôi thì bạn nên chưa vội tham gia các giải đấu mà phải chăm chỉ luyện tập một thời gian nữa. Chúc bạn luyện tập tốt .
Toàn các thánh cắm đầu chém mà chả chịu nhìn ngày giờ gì. Chủ thớt hỏi từ cách đây 3 năm rồi mà giờ còn chém họ hạng F với G thì coi thường nhau quá!
Nếu tập luyện chăm chỉ thì chỉ sợ giờ họ chấp các thánh 6 bóng rồi ấy. =))

Green Viet

Moderator
Staff member
Toàn các thánh cắm đầu chém mà chả chịu nhìn ngày giờ gì. Chủ thớt hỏi từ cách đây 3 năm rồi mà giờ còn chém họ hạng F với G thì coi thường nhau quá!
Nếu tập luyện chăm chỉ thì chỉ sợ giờ họ chấp các thánh 6 bóng rồi ấy. =))
Cái đấy thì chưa chắc lắm đâu. Có người tập 03 năm thì có thể thế thật (Năng Khiếu bẩm sinh) nhưng chỉ là số rất ít, còn có người chơi bóng bàn 20 năm mà vẫn chỉ loanh quanh trình E,F thôi nhé

LikeTT

Đại Uý
Nếu so với bọn CNT thì tất cả những người chơi BB ở VN đều là hạng G !

8xOnline

Trung Uý
Xếp hạng chỉ có tính chất địa phương, không phải toàn cục.
Nếu CLB bác tham gia có tổ chức, có người đứng đầu thì xếp hạng nội bộ tuỳ thuộc vào người này và ban lãnh đạo CLB.
Nếu thi đấu các giải phong trào, người lãnh đạo đề xuất hạng với BTC giải và phải bảo lãnh hạng.
Bác thi đấu nhiều giải thường xuyên và các tay vợt khác đã quen mặt thì dần dần hạng của bác được bảo lưu và có tính chất toàn cục, bác có thể đăng ký tham gia giải mà không cần sự bảo lãnh của lãnh đạo CLB nữa.
Theo em hiểu là như vậy.

Bình luận từ Facebook