Xin hỏi cách sử dụng TMB ALC

dung.vima

Moderator
Hi Dũng,

Không phải là anti, mà là lối đánh của mình không hợp với TMB ALC mà thôi.

Lion

Em nói vui for fun ấy mà anh. mỗi người mỗi zơ, mỗi vợt mỗi đặc điểm. có em nào là nhất đâu. Miễn sao cứ thấy vợ mình là nhất là được roài, phải không bác. keke

youwin

Trung Sỹ
Không hiểu sao cũng là ALC nhưng mình dùng TMB ALC không hợp chút nào mặc dù đã
mặc đủ các loại váy cho em nó, từ T64, T05 (FX) đến Fastarc G1...trong khi đó Michael
Maze thì dán Coppa X1 Gold vào phát là khác liền, đúng là xinh giàu chưa chắc đã ngon.

TMB ALC dán với Fastarc G1 thì ngoài khả năng bạt bóng mình không chê gì cả. TMB có
vẻ hợp với lối đánh bóng xoáy nhiều hơn, nếu cố đánh một đường bóng không xoáy thấy
có vẻ hơi khó khăn. Michael Maze tuy không xoáy như TMB ALC nhưng được cái có đường
bóng thẳng. Tùy rơ mà chọn các bác ạ. Ngoài ra, nếu là vợ mới thì cũng cần phải cho em
nó có thời gian vận hành trơn tru, không phải cứ "một nhát ăn ngay" được đâu.

Thanks bác sẽ cố gắng thuần hóa vợ mới! hy vọng đừng như ngựa chứng!!!!!!!!!

thinhnguyen

Đại Tá
đúng là mỗi người mỗi rơ đánh khác nhau nên khéo mà chọn lựa nếu ko thì lại tiến tồn... dòng arylate cacbon nói chung thì mình đánh cũng hết rồi chỉ kết mấy em VIS, KONG, ALC, nhưng mấy em này thì mình dùng xiom vega pro, asia thôi....ngon bổ rẻ.

dung.vima

Moderator
TMB ALC mềm, copa jo gold khá cứng. Nói chung là hợp. Nhưng nếu có thể thì nên chọn loại có độ ma sát cao hơn bạn nhé ; )

youwin

Trung Sỹ
Calibra sound cho BH dc k ban dung.vn minh thay ban cung dag dah e nay. Cam giac nay lam k? Dah BH chan day va go gai chac dc ha ban?

dung.vima

Moderator
Calibra sound cho BH dc k ban dung.vn minh thay ban cung dag dah e nay. Cam giac nay lam k? Dah BH chan day va go gai chac dc ha ban?

Theo mình nhé, mình sẽ không dùng dòng stiga cho BH. Vì dòng stiga nảy tốt nhưng ma sát kém. Sẽ rất khó để bạn tạo những pha gò chặt, gây sức ép cho đối phương.

youwin

Trung Sỹ
Theo mình nhé, mình sẽ không dùng dòng stiga cho BH. Vì dòng stiga nảy tốt nhưng ma sát kém. Sẽ rất khó để bạn tạo những pha gò chặt, gây sức ép cho đối phương.

Cam on ban! Zay theo ban thi ngoai rakzA7 ra, dong nao danh BH cho e no ok voi ro 1 cang nhu minh?

Bình luận từ Facebook