XIN HỎI CÁCH BẢO QUẢN CỐT VỢT ĐỂ LÂU KHÔNG ĐÁNH

dokhoa33

Đại Tá
Nhờ các cao thủ chỉ giáo cho em hỏi cách bảo quản cốt vợt để tránh ẩm mốc, bụi bẩn ố bề mặt khi để lâu không dùng đến.

tosiosHD

Đại Tá
Nhờ các cao thủ chỉ giáo cho em hỏi cách bảo quản cốt vợt để tránh ẩm mốc, bụi bẩn ố bề mặt khi để lâu không dùng đến.
+ Sẽ có rất nhiều cách bảo quản, nhưng ít nhất bạn phải chú ý đến điều này: Bóc mút ra khỏi cốt và lau chùi sạch sẽ cốt! Nhiều người cất cả cốt vẫn còn dán mút vào két sắt, và thế là sau 1 thời gian cốt bị mốc meo, loang ố....

long thủ

Đại Tá

Còn về mặt vợt thì đánh xong cứ lấy nước lã lau hết bụi là xong, rồi dán tấm nilon lên nếu bác cẩn thận hơn nữa.

subasa

Đại Uý
bác ra cửa hàng bán thiết bị máy ảnh nhé,làm cái tủ eureka khỏang 2t dùng thỏai mái,tôi cất cả thiết bị ảnh+cốt vợt+thuốc lá

subasa

Đại Uý
2tr chắc e k đủ sức mua mất, gói hút ẩm mua ở đâu ạ?
bác vẫn cứ ra cửa hàng ảnh,có lọai hút ấm cắm điện sấy,cả hộp cả hút ẩm đâu loanh quanh 6-7 lít,ngày đầu chơi ảnh tôi mua lâu quá rồi nên ko nhớ giá:))

dokhoa33

Đại Tá
+ Sẽ có rất nhiều cách bảo quản, nhưng ít nhất bạn phải chú ý đến điều này: Bóc mút ra khỏi cốt và lau chùi sạch sẽ cốt! Nhiều người cất cả cốt vẫn còn dán mút vào két sắt, và thế là sau 1 thời gian cốt bị mốc meo, loang ố....
bác chỉ cho e vệ sinh cốt không như thế nào?

subasa

Đại Uý
chính nó luôn bác ơi,con này để đồ bóng bàn vô tư,nhưng có một nhược điểm là phải sạc đi sạc lại,những ngày trời nồm sẽ càng phải sạc nhiều hơn nên nếu là dân chơi ảnh làm con tủ điện thì vô sờ tư luôn,auto 55-65%:D

dokhoa33

Đại Tá
chính nó luôn bác ơi,con này để đồ bóng bàn vô tư,nhưng có một nhược điểm là phải sạc đi sạc lại,những ngày trời nồm sẽ càng phải sạc nhiều hơn nên nếu là dân chơi ảnh làm con tủ điện thì vô sờ tư luôn,auto 55-65%:D
sạc j hả bác? e thấy chỉ có dùng hạt hút ẩm đe ở trong nó hút ẩm mà, ẩm quá mang ra rang lên khô lại dùng tiếp.k thấy chủ topic nói đến máy sấy, ngoài ra có ẩm kế nữa thôi

ngtrantoan

Đại Tá
Lâu k đánh là bao lâu,1-2tháng hay là 1-2năm. 1-2tháng thì xử lý như mấy bác ở trên còn 1-2năm hoặc lâu hơn thì bán đi cho nó nhanh :D:D:D

subasa

Đại Uý
sạc j hả bác? e thấy chỉ có dùng hạt hút ẩm đe ở trong nó hút ẩm mà, ẩm quá mang ra rang lên khô lại dùng tiếp.k thấy chủ topic nói đến máy sấy, ngoài ra có ẩm kế nữa thôi
:)) h ai rang lên nữa bác ơi,nó có cắm điện để cho khô,nhưng mà những ngày trời nồm nhiều thì phải cắm ra cắm vô liên tục,nhiều khi tôi cắm xong tòan bị quên ko rút ra:))

szlc

Thượng Tá
he he, trước tôi chơi qua máy ảnh, cần bảo quản tốt hơn cả cốt vợt.
Bạn mua cái hộp đựng đồ trong siêu thị, rồi mua một đống hút ẩm nữa, quẳng vợt và mấy túi hút ẩm vô, đóng chặt..

tosiosHD

Đại Tá
bác chỉ cho e vệ sinh cốt không như thế nào?
+ Thực sự mình thấy anh em bảo quản cốt bằng hộp hút ẩm, hộp đựng máy ảnh...là quá cẩn thận, như vậy là rất tốt, ko còn gì phải bàn nữa!
Còn với mình, chỉ đơn giản là thế này thôi: Trong tay mình thường có vài cốt để luân phiên trải nghiệm cho đỡ nhàm chán, vì vậy mỗi khi không dùng 1 cốt nào đó, mình bóc mút ra khỏi cốt đó, lau chùi keo dán mút trên đó cho sạch sẽ, mút vợt ko dùng đến cũng có thể bóc keo ra... Sau đó cho vào trong 1 hoặc 2 cái túi nilong, dùng dây chun (nịt) buộc chặt cho không khí ko chui vào, và cất vào tủ. Sau 1 thời gian (3 tháng, 6 tháng, thậm trí 1 năm...) nếu thích thì lại lấy cốt, mút ra chơi. Chẳng vấn đề gì cả bạn ạ!

Bình luận từ Facebook