Xin hỏi các tàu thủ

khong_le_huy_cn

Trung Uý
bác nói đúng, nhưng chưa chuẩn

1. cây vợt nào cũng dán được mặt, mà cốt nào cũng là cốt, và mặt Tàu cũng là mặt, nên kết luận là vợt nào cũng DÁN mặt Tàu vào ĐÁNH được BÓNG

2. Chơi cây nào với mặt Tàu hay, thì chả ai có thể nói chính xác, đa số là gần đúng, vì nó phụ thuộc rất lớn vào
a. jeu chơi
b. động tác
c. phong cách

jeu là cách chế trận đấu, Long V đưa cho bác nào thích đánh lỏng lẻo, lõng bõng, lực nhõng nhẽo, không khác gì hại người ta.
động tác là đặc thù thể hình dẫn đến cách tiếp xúc bóng của từng quả, VIS hay như thế, nhưng ML đánh VIS, thằng ZJK nó chấp 2 quả chưa chắc có cửa gì
phong cách, bác đưa Sardius cho mấy đứa mới tập, yên tâm là nó không đi theo jeu rừng đâu, vì nó chỉ có đập giật mới ăn được người ta, nên Sar định hướng lối chơi công rất tốt, nó chỉ không hay, là nó rất khó để công mềm mại và an toàn, đa dạng thôi

ngu ý
Cảm ơn ace. Đb là bác trạng. E thâm niên dạy 9,10 năm thật. Thậm chí là hiểu cách đánh, cách dùng lực mặt tầu nhật khác ntn. Nhưng tính năng của tàu đạo e k hiểu chút gì về vũ khí cả. 17 năm chơi bóng bàn e chỉ có nhật và nhật.
E thi đấu đánh 2 càng cự ly trung và gần, đòn xoáy chứ k hay chơi đòn 1. Zơ bắt ngắn, cướp công, ít phòng thủ.
Và e đã thay đổi quyết định chuột bạch cây yinhe long v và mặt 729 battalet 2 _40 độ.
Các bác có thể dựa vào lối đánh của e tư vấn giúp e 1 cây vợt tầm cao hơn yinhe để khi e trinh phục đc dòng thấp rồi sẽ thay đổi tiếp.
Chân thành cảm ơn ạ.

khong_le_huy_cn

Trung Uý
con này siêu hay bác ạ. E đã từ cầm Bo2 Long V nhưng đến cây này lại có cảm giác vừa tay nhất. Trợ lực cho mặt tàu rất tốt mà giữ độ rung cảm giác rất rõ độ xoáy của mặt tàu. Hiện e đang chơi H301 fh : Neo D40 BH : Gold Arc 8
Htrc e thấy a đăng fb mới lấy con này phải k!? A mà vào nhận xét sớm là e quyết . Vì mọi nguời ít hoặc cay này mới ra chưa ai đánh. Nên e chọn giải pháp an tiàn đánh yinhe long v

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Cảm ơn ace. Đb là bác trạng. E thâm niên dạy 9,10 năm thật. Thậm chí là hiểu cách đánh, cách dùng lực mặt tầu nhật khác ntn. Nhưng tính năng của tàu đạo e k hiểu chút gì về vũ khí cả. 17 năm chơi bóng bàn e chỉ có nhật và nhật.
E thi đấu đánh 2 càng cự ly trung và gần, đòn xoáy chứ k hay chơi đòn 1. Zơ bắt ngắn, cướp công, ít phòng thủ.
Và e đã thay đổi quyết định chuột bạch cây yinhe long v và mặt 729 battalet 2 _40 độ.
Các bác có thể dựa vào lối đánh của e tư vấn giúp e 1 cây vợt tầm cao hơn yinhe để khi e trinh phục đc dòng thấp rồi sẽ thay đổi tiếp.
Chân thành cảm ơn ạ.
chả nhẽ lại bảo bác đánh giống em, nên xin thưa rằng em đánh giống bác, giao thật nặng hoặc thật lỏng, ngắn, đua bợ, bắt ngắn trong bàn, tìm cơ hội tranh công, thủ được nhưng không hay bằng công

bác đánh Tàu thì cần nhiều lực, bản thân nó đã xoáy rồi, không cần thiết xoáy hơn, nhưng chậm, nên cần tăng lực để nó nhanh. Thêm nữa, Tàu đánh có thể dùng lực thắng xoáy, không quan tâm đến xoáy.

Cây em đề xuất chính là Long V hoặc Super Jun

Chân thành cảm ơn ạ.
Oạch đi dạy Bb hàng 10 năm rồi thì e nghĩ vào hỏi cho vui là chính thôi chứ e thấy hơi lạ.

xoaytit

Thượng Sỹ
con này siêu hay bác ạ. E đã từ cầm Bo2 Long V nhưng đến cây này lại có cảm giác vừa tay nhất. Trợ lực cho mặt tàu rất tốt mà giữ độ rung cảm giác rất rõ độ xoáy của mặt tàu. Hiện e đang chơi H301 fh : Neo D40 BH : Gold Arc 8
Bác còn chơi cây 301 này ko ah, so với long v thì thế nào bác ơi

Bình luận từ Facebook