Xin hỏi các cao thủ keo sữa này dán mút vợt bóng bàn được ko!?

Linh69

Đại Tá
Đến chỗ người bạn thấy thùng keo sữa nhưng ko biết sử dụng để dán mặt vợt bóng bàn được ko!?
Xin sự chỉ giáo từ các cao thủ! Xin chân thành cảm ơn!

Linh69

Đại Tá
Đến chỗ người bạn thấy thùng keo sữa nhưng ko biết sử dụng để dán mặt vợt bóng bàn được ko!?
Xin sự chỉ giáo từ các cao thủ! Xin chân thành cảm ơn![/QUOTE
Hình ảnh bị lỗi - Tải lại vậy:

linh729

Thượng Tá
Làm vài phép thử xem thế nào anh ạ.
1 là bôi 1 vệt keo ra mặt phẳng, đợi khô. Kéo lên xem nó có kéo màng dài và dai không. Vê chỗ keo khô lại, ném xuống sàn nhà xem nó có nẩy tưng tưng không?
1 được thì sang bước 2, dán thử 1 cái mặt cũ vào cốt cũ. Rồi đánh thử.

lamvt

Thượng Tá
Xin về 1 chai để tôi làm chuột bạch cho.
Keo này thành phần chính là Polyvinyl acetate -một loại nhựa tổng hợp bạn ạ,không có sao su tự nhiên nên chất lượng dán không tốt.Màng keo dính trên mút rất khó bóc,trừ lau hoặc rửa bằng nước.Trên cốt cũng vậy.Thời kỳ mới có keo sữa mình đã mua loại này dùng thử nhưng thấy ko đạt yêu cầu nên bỏ.Nay quay sang dùng keo mủ cao su ưu việt hơn nhiều mà việc lột keo và dán mặt rất dẽ dàng.Keo mủ cao su mình và nhiều bạn đã nói đến trên dd trước đây.Keo bạn nói chủ yếu dùng trong công nghệ in sách,dán bao bì,văn phòng phẩm ..

lamtq

Đại Tá
Xin sự chỉ giáo từ các cao thủ! Xin chân thành cảm ơn!
ko dùng đc e ơi.
nó thành màng nhựa cứng ngắc
mua mủ cao su khoảng 5-60k/lít dán cả clb nửa năm ko hết, y như keo sữa ý mà
nói chung chỉ nên dùng keo sữa với mặt vợt, cốt nên dùng keo thường. dùng keo sữa lên cốt lâu là nó mục và lên thớ gỗ luôn đấy. trc bị 2 cây zlc và 1 cây Jun, 1 Pg7 rồi
mặc dù dùng keo xăng thì lột phăng phằng cả năm ko sao. dùng sữa 1 time ngắn là bị tước gỗ hết
g đánh Tàu cứ keo sữa mút, keo thường cốt. ok con gà đen
haha

Last edited:

lamvt

Thượng Tá
ko dùng đc e ơi.
nó thành màng nhựa cứng ngắc
mua mủ cao su khoảng 5-60k/lít dán cả clb nửa năm ko hết, y như keo sữa ý mà
nói chung chỉ nên dùng keo sữa với mặt vợt, cốt nên dùng keo thường. dùng keo sữa lên cốt lâu là nó mục và lên thớ gỗ luôn đấy. trc bị 2 cây zlc và 1 cây Jun, 1 Pg7 rồi
mặc dù dùng keo xăng thì lột phăng phằng cả năm ko sao. dùng sữa 1 time ngắn là bị tước gỗ hết
g đánh Tàu cứ keo sữa mút, keo thường cốt. ok con gà đen
haha
Nếu sau khi quyét keo sữa lên cốt bạn dùng máy sấy tóc để làm khô thì cốt sẽ ko bao giờ bị ẩm đâu,mà độ dính lại tăng nữa.Nếu keo đặc quá cũng có thể làm tước cốt.Tốt nhất làm ẩm miếng mút trước để cho keo mỏng và đều hơn.

Linh69

Đại Tá
Xin cảm ơn ae diễn đàn - thấy ở xưởng thằng bạn bảo là: Keo sưax đấy - nên nhanh tay hỏi ae để được mình xin nó dán thử luôn!

chaunguyen

Đại Tá
Bac mua keo nay nhu keo dùng để dán giấy dán tường thôi. dán hỏng cả mus đấy.
Bác cứ mua mủ cao su 45k/ 1 lít loại tốt (đậm đặc và ít tạp chất) mà dán vô tư. (giá 45k/lít bao gồm chai nhựa 1lít nhé).

Bình luận từ Facebook