Xin góp vài ý kiến nhỏ

Drhongson

Đại Tá
Mình có vài ý kiến nhỏ thế này , trình các bác BQT xem xét thử xem có được không .

1- Có thể lập trình BQT hoặc ADMIN tự động gởi lời Chúc mừng sinh nhật các thành viên được không ạ ?
Lời chúc mừng này nổi bật trang trọng , có màu đỏ , xanh ... thật đẹp ...
Đây là ý của mình từ lâu ,hôm nay nhân bạn nick Bongbanbia gợi ý nên mình viết ra đây luôn .
(Dĩ nhiên là những ai muốn lập topic chúc mừng thêm thì cứ tuỳ thích .) .
2-Khi nào các bác rảnh rỗi (có lẽ là đến khi kết thúc Premiership ) thì nên làm lại cái BANNER,
vì cái hiện đang dùng chỉ mang tính nhất thời (đang cổ động các giải Pre), chứ chưa mang tình
hằng định , ổn định, bền vững lâu dài . bữa trước mình thấy ADMIN kêu gọi anh em góp ý
để làm 1 cái BANNER mới , thật đẹp đẽ khang trang , thật nhiều ý nghĩa ,
nhưng gặp ngay lúc diễn đàn bị trục trặc nên mọi người bỏ lửng luôn .
3- Có thể chỉnh lại cách tính ngày tháng post bài theo kiểu Việt nam để tránh nhầm lẫn được không ạ .?
4- Có nên xem xét cải tiến màu chữ của BQT, ADMIN, MOD ...
thì có màu khác , tên nich của member cũng có màu khác nhau tuỳ cấp độ ... như thế diễn đàn sẽ nổi bật nhiều màu ,
đẹp hơn sinh động hơn chỉ đơn điệu 1 màu đen như hiện nay , lại có tính khuyến khích nho nhỏ .
5- BQT nên chăng làm 1 số cờ lưu niệm của BONGBAN.ORG để trao kỷ niệm các club , các giải đấu ...
như vậy độ lan toả , mức phủ sóng sẽ mạnh hơn .
6- Mình nhớ bác Bình Ni có gởi 1 bản góp ý rất phong phú , bổ ích và đầy tâm huyết ,
hy vọng các bác xem xét kỹ lại xem cái nào thích hợp thì áp dụng .
Biết các bác bận rộn mà còn ý kiến , thành kính sorry .

Last edited by a moderator:

Drhongson

Đại Tá
Theo mình và nhiều anh em thì nên chăng đã đến lúc bỏ bớt cái mục Top Post , Top Thanked , Top ...
Vì hình như nó chẳng có tính khuyến khích gì mấy ,
mà nó lại choán chỗ chướng mắt bà con., đôi khi lại còn gây nên chuyện ganh đua không cần thiiết.
@ Có khi thay vào đó là Top các mạnh thường quân hay quảng cáo ... gì gì đó có ích hơn .

Kính trình .

Nexysahara

Trung Sỹ
Theo mình và nhiều anh em thì nên chăng đã đến lúc bỏ bớt cái mục Top Post , Top Thanked , Top ...
Vì hình như nó chẳng có tính khuyến khích gì mấy ,
mà nó lại choán chỗ chướng mắt bà con., đôi khi lại còn gây nên chuyện ganh đua không cần thiiết.
@ Có khi thay vào đó là Top các mạnh thường quân hay quảng cáo ... gì gì đó có ích hơn .

Kính trình .
Cái này nghe hay hay ,bác S ra luôn đi nhé

Drhongson

Đại Tá
Chiều nay ngồi cafe tán chuyện pingpong với mấy bậc lão đại ca ,
nghe các bác ấy có ý góp vài ý kiến cho diễn đàn , mình thấy hay hay nên lược ghi lại mấy dòng.
-Các giải sau này của Diễn đàn (Pre, open ... ) nên chăng kêu gọi vài ômg bầu và lãnh đội có uy tín
góp mặt vào BAN TỔ CHỨC các giải đấu ấy , sẽ có nhiều cái lợi , vì họ biết rõ nhất nhu cầu
của các đội bóng , nắm rõ những lắt léo đời thường của các đấu thủ ... thiết nghĩ điều này
cũng có cái hay , củng chẳng lo Bộ máy tổ chức cồng kềnh phình to ,
vì mọi thảo luận , <<họp hành>> đều có thể qua Net , qua Mail hay qua Phone...
khi ấy các quyết định của Ban tổ chức sẽ có tính thuyết phục cao hơn .

-Mỗi khi các club , các địa phương có mở giải ( nhất là các giải có dính tới diễn đàn ),
thì rất cần những thăm hỏi động viên của Ban Quản trị , Admin, Mod...
nếu trực tiếp đến dự được thì càng OK.

-Các bác ấy còn mong muốn các bác chủ xị diễn đàn nên có những <<động tác>> cần thiết
để <<thỉnh>> các thành viên kỳ cựu nhiều tâm huyết xưa kia vào sinh hoạt lại....
Các bác đại ca này còn nói nhiều thứ nữa , khi nào mình nhớ ra thì sẽ viết thêm .

-

Bình luận từ Facebook