Xin cho biết combo của lảo tướng cao thủ Quang gai VT

thaythuydn

Đại Tá
quang gai có biệt danh là wuang đèn. Combo là cốt dr và gai công dr và gai thủ dr....
Cám ơn bạn thinhnguyen.Đúng là cốt vợt của Dr Neubauer 2 tốc độ ,nhưng một loại 3 triệu 800 k ,còn loại kia thì rẻ hơn ,nhưng không biết wang đèn dùng loại nào ?.BH đúng là Superblock có mút lót mỏng.FH là gai công của Dr Neubauer nhưng không biết loại nào trong 3-4 loại của Dr Neubauer ?gai tấn công ngang hay dọc???

xukaka

Đại Tá
Cốt vợt của bác Quang Gai VT hay biệt danh Quang đẻn là: Cốt vợt HallMarK ( do Anh Quốc sản xuất), đây là cốt vợt chuyên đánh gai, dày khoảng 1cm, giá khoảng hơn 1 triệu, mặt vợt là BH đúng là Superblock có mút lót mỏng, FH là gai công của Dr Neubauer, có sở trường là những cú block gần bàn kiểu đánh gai.
Bác Quang đẻn là giám đốc công ty cung cấp bảo vệ,........đầu hơi ít tóc một tý, hihi. Mới đánh với bác nếu kỵ gai thì sẽ khó thắng, nhưng đánh rồi vài bữa thì sẽ thắng lại,.......

dung.vima

Moderator
Không biết bác Quang gai tnao mà khét tiếng vậy nhỉ @@

Ở Hải Phòng cũng có siêu cao thủ gai Thái Quang Lập, không biết so hai bác này thì bác nào hơn @@

xukaka

Đại Tá
Toàn đoán già đoán non thôi, mình ở Vũng Tàu mà không biết thì ai biết trời......

Cây hallmark ( 100%), cây này rất dày, 1cm, Ở việt Nam không có, chỉ có hàng xách tay thôi.

Hiện nay ở CLB Bóng bàn Liên đoàn Lao động tỉnh BRVT có tất cả 6 cây hallmark, đá số đều chơi 1 mặt gai, chỉ có bác Quang Đẻn là 2 mặt gai. Tất cả 6 cây hallmark đều do ANH THIÊN xách tay ở ANh về, bán với giá hơn 1 triệu.

Các bác không giao lưu mà toàn đoán già đoán non. Xuống Vũng Tàu giao lưu Bia đi các bác

thinhnguyen

Đại Tá
Mới xuống đánh giải năm rồi mình có mượn vợt xem nên mới biết a Quang đánh cây specail. Hiện tại thì đánh cây gì thì cho là bạn đúng.

nobi

Thượng Sỹ

Quang gai VT: Mặt trái gai thủ Dr. Neubauer SUPER BLOCK. Hầu hết các quả trả bóng của Quang gai là dùng mặt trái. Còn cốt vợt thuần gỗ Dr. Neubauer (xem hình).

--

Cốt và mặt gai này có bán ở cửa hàng Dung - 95 Hò tùng Mậu, Q1, HCM.
Khi đến Đà Nẵng Quang gai dung cốt này làm vũ khí.

Last edited:

xukaka

Đại Tá
Cốt cốt vợt thuần gỗ Dr. Neubauer bác ây chơi cách đây 1 năm rùi, hiện đã chuyển qua Hallmark rùi. các bạc ợ

Thấy topic xôm quá góp tý cho vui, vợt đánh gai phòng thủ thì yếu tố cấu tạo e nó ntn là sẽ hợp - e hỏi đều nhận được câu trả lời là gỗ balsa > cứ vợt nào cấu trúc 1 lớp gỗ dầy balsa là ok. Nhưng cái quan trọng nhất vẫn là wen vợt và kĩ thuật các bác ơi. Như bác Trần Tuấn Anh sd cốt ALMUTALT cán AN 1 bên gai Raystone và 1 bên Super block - Chao (Andro) - bác luôn ko thay đổi mặt gai bên phải nhưng gai trái thì tùy vào rơ đối thủ bác thay đổi ( bác có 2 cây giống nhau nhưng mỗi cây dán 1 gai thủ bên trái khác nhau ) vẫn làm mưa làm gió tất cả các giải đó thây.

Drhongson

Đại Tá

Quang gai VT: Mặt trái gai thủ Dr. Neubauer SUPER BLOCK. Hầu hết các quả trả bóng của Quang gai là dùng mặt trái. Còn cốt vợt thuần gỗ Dr. Neubauer (xem hình).

--

Cốt và mặt gai này có bán ở cửa hàng Dung - 95 Hò tùng Mậu, Q1, HCM.
Khi đến Đà Nẵng Quang gai dung cốt này làm vũ khí.

Đúng rồi , hôm mùng 5 Tết vừa rồi mình có đưa 2 anh em Bình chuyengietsao Hải dương vào xới Liên đoàn giao lưu , hôm ấy anh Quang chơi combo này , cốt vợt thật dày và nhẹ , 2 mặt gai hóc hiểm khó chịu .

spy

Thiếu Uý

Ở Hải Phòng cũng có siêu cao thủ gai Thái Quang Lập, không biết so hai bác này thì bác nào hơn @@

Hôm 18.8 vào CLB liên đoàn lao động chơi mấy bác cử một bác đánh 2 mặt gai khó chịu tiếp khách HN. Bây giờ mở topic này mới biết bác đó là Quang gai. Bác này có quả sấn gai làm cho đối thủ đánh hỏng hoặc bềnh lên để đợi đập hết bóng. Mình đã phải giở tất cả các đòn giang hồ ra mới hạ được lão tướng Vũng Tàu này.
Năm ngoái mình cũng rất hân hạnh được tiếp chiêu cao thủ Hải Phòng Thái Quang Lập. Các giơ bóng trình B, C giật bạt ầm ầm mà gặp bác Lập gai thì coi như xong phim . Cũng may là bác đã có tuổi lại sợ món Si mi lắc nên may ăn được trận này nhưng rất ngại vì sợ bác nghĩ mình phạm thượng.
Hai cao thủ miền biển này gặp nhau thì 51 cho bác Lập, 49 cho bác Quang.

Bình luận từ Facebook