Xin chỉ giáo về chiến thuật giao bóng !!!

lamtq

Đại Tá
Chiến thuật giao bóng
Nếu sở trường của bạn là thủ , phát bóng ưu tiên hàng đầu là không để đối phương tấn công , nếu tấn công cũng không được thuận lợi , hoặc vào thế phòng thủ , phản công chờ sẵn
Nếu sở trường của bạn là tấn công , cứ giao quả nào mà mình thấy dể tấn công sau phát nhất , họ bị động mà . Còn họ tấn công ngay quả giao bóng thì mình tấn công lại - Vì mình chủ động làm bóng - Sở trường của mình là tấn công .
Nếu sở trường mình là tấn công + được cầm giao bóng mà sợ bị tấn công , chứng tỏ trình mình thua họ ít nhất 1 bậc , hay nói đúng hơn là thua chính mình
sở trường thủ thì ông cầu cho nó tấn công chứ nó cứ gò thì lại ăn c..
còn sở trường công mà giao cho chúng đánh quả đầu thì về nhà đánh với vợ chứ ở đó mà tấn công lại. trừ khi ông đánh giải Hội khỏe phù đổng lứa tuổi mẫu giáo
bó chim

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Sở trường thủ thì thi gan lỳ thủ với họ , có điên mà ép họ tấn công , ngoại trừ ép mấy thằng hs mầm non tấn công để thủ . Ha ha bó chân , bó chim với các sếp
Còn ép họ tấn công , mình thủ và rình rập để phản công ghi điểm thì gọi PHÒNG THỦ PHẢN CÔNG , không được hiểu là phòng thủ sếp ạ :D:p

Last edited:

Trainee

Đại Tá
phát thủ tức là . Nếu họ tấn công cũng không được thuận lợi , hoặc vào thế phòng thủ , phản công chờ sẵn .

Sở trường thủ thì thi gan lỳ thủ với họ , có điên mà ép họ tấn công , ngoại trừ ép mấy thằng hs mầm non tấn công để thủ . Ha ha bó chân , bó chim với các sếp
Còn ép họ tấn công , mình thủ và rình rập để phản công ghi điểm thì gọi PHÒNG THỦ PHẢN CÔNG , không được hiểu là phòng thủ sếp ạ :D:p
Anh ghi rõ rành rành đó là ưu tiên hàng đầu mà. Còn mấy câu văn sau là thứ đến, ...
Theo em hiểu cái gọi là sở trường thủ ở CL quê anh là không bao gồm đỡ quả tấn công, đấy gọi là phản công? Ôi, nếu quả thế thì em cũng vãi CL nhà anh! :)
Trình bóng anh có thể cao, nhưng trình nói phét thì bớt đi tẹo đi! ;)
Em nghĩ sở trường thủ mà không dám ép họ tấn công thì đó là Thủ heo ợ! Hay còn gọi là lợn! Hì hì!

QUANGCAO

Binh Nhì
( Ý kiến phong trào nghiệp dư):
theo mình bạn nên luyện quả giao bóng (xoáy lên cực nhẹ) gần như quả giật mỏng, quả gẩy trái của đối thủ sẽ vào cạnh vợt hoạc bay ra ngoài,... khi nào đối phương khống chế tốt thì đổi sang quả giao bóng xoáy xuống cực nặng &ngắn quả vẩy trái của đối thủ bóng sẽ cắm lưới . vậy bạn thử luyện kỹ và kín đáo đi, rồi đem áp dụng bất ngờ với đối thủ . lúc đó đối thủ bị bất ngờ sẽ đánh hỏng nhiều , dẫn đến thiếu tự tin không giám gẩy trái nữa,đành phải chuyển sang cắt.lúc này bạn đã chiếm ưu thế chắc chắn bạn sẽ thắng . sau đó bạn không chơi với đối thủ nữa,về luện tiếp vài hôm gặp lại đối thủ áp dụng như lần trứơc bạn sẽ thắng.(lưu ý không chơi nhiều với đối thủ).
lúc đầu đánh mấy bác đấy toàn thua cháu , nhưng sau quen bóng nên họ có kinh nghiệm hơn thành ra hóa giải được quả giao bóng của cháu nên mới vào thế khó :)))

QUANGCAO

Binh Nhì
nếu ko làm đc thì đừng ghét vì có lúc b sẽ gặp những thằng ăn vã giao bóng đấy. Lúc đó mà ghét thì nghỉ o chơi ah2?
nói thật nhé ý tôi muốn vào đây là hỏi chiến thuật để đánh những lượt qua lại cho hay hơn , chứ k phải ăn thua !

lamtq

Đại Tá
PS: đối thủ của mình có quả gẩy trái khá nhanh trên bàn , dù mình có giao ngang xuống ông bác vẫn chơi tất , vì cắt sang thì không chịu được sức trẻ .
cắt sang bị sức trẻ phang phát đi nhặt bóng mệt quá nên các bô lão phải phang trc.
nói thật nhé ý tôi muốn vào đây là hỏi chiến thuật để đánh những lượt qua lại cho hay hơn , chứ k phải ăn thua !
ko ăn thua thì bác cứ để cho các bô lão gẩy thoải mái đê, bạn trên trình mà nhằm gì. yếu hơn các bô lão mỗi quả hẩy thì cứ cho các bác ý hẩy mà tập.
mình thấy b hỏi cách trị thì mình nói thế thôi chứ b ăn thua hay ko thì m cũng KO QUAN TÂM

Bình luận từ Facebook