Xin chỉ giáo về chặn quả giật xung của đối phương

Thanh Long GB

Đại Uý
E mới chơi bóng bàn.Đôi công trái phải đều tạm ổn nhưng khi vào trận đấu chặn quả giật của đối phương hay bị hỏng.Xin ae chỉ giáo.Cản ơn
Đơn giản thôi bạn ơi chặn mềm tay lại mới chơi chặn an toàn thôi Tuyệt đối ko dc dùng lực khi đối phương giật sang bạn để góc vơt 45 độ chặn chúng bóng tự sang bàn nhớ mềm tay ko dùng lực chúc bạn thành công

Trắng Đen

Thượng Tá
E mới chơi bóng bàn.Đôi công trái phải đều tạm ổn nhưng khi vào trận đấu chặn quả giật của đối phương hay bị hỏng.Xin ae chỉ giáo.Cản ơn
Giờ đôi công mới "tạm ổn" nên phấn đấu đến khi "ổn" là ok :)
Chặn trả thì chú ý điều chỉnh góc vợt bù trừ hao (trái, phải, ngữa, úp) để bóng vào đc bàn. Đọc được xoáy ngang, xoáy lên, nhiều xoáy hay it. Cổ tay lỏng và hãm lực. Tập lùi xa hơn để đỡ bóng.
Còn giờ vào trận giật qua bạn bập môi phang mạnh 5 ăn 5 thua, hên xui.:D

mrhùng

Trung Sỹ
Trường hợp mình muốn công lại có được k a.mình không muốn lúc nào cũng rơi vào thế bị động

Đơn giản thôi bạn ơi chặn mềm tay lại mới chơi chặn an toàn thôi Tuyệt đối ko dc dùng lực khi đối phương giật sang bạn để góc vơt 45 độ chặn chúng bóng tự sang bàn nhớ mềm tay ko dùng lực chúc bạn thành công
ươư

Trắng Đen

Thượng Tá
Trường hợp mình muốn công lại có được k a.mình không muốn lúc nào cũng rơi vào thế bị động

ươư
Tùy theo đường bóng, đối phưoơng giật moi thì bạn ôm bàn mà bạt, tay gọn vun ngắn mới vào kịp. Còn giật xung thì bạn lùi ra xa đối giật,....
để làm đc điều đó bạn cần luyện tập nhiều lắm, nhất là cảm giác bóng và đánh bóng đúng thời điểm. Ngoài ra, bạn cần luyện tập chân để đủ nhanh nhằm giúp đưa bạn vào vị trí đánh bóng tốt nhất.
Tiếp tục luyện, lúc luyện thử hết các bài để hình thành phản xạ, kỹ năng và kỹ xảo.
:)

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Tùy theo đường bóng, đối phưoơng giật moi thì bạn ôm bàn mà bạt, tay gọn vun ngắn mới vào kịp. Còn giật xung thì bạn lùi ra xa đối giật,....
để làm đc điều đó bạn cần luyện tập nhiều lắm, nhất là cảm giác bóng và đánh bóng đúng thời điểm. Ngoài ra, bạn cần luyện tập chân để đủ nhanh nhằm giúp đưa bạn vào vị trí đánh bóng tốt nhất.
Tiếp tục luyện, lúc luyện thử hết các bài để hình thành phản xạ, kỹ năng và kỹ xảo.
:)
Không thiết thực lắm vì giật xung sang trái có đối bằng niềm tin bác ạ :D

Trainee

Đại Tá
Không thiết thực lắm vì giật xung sang trái có đối bằng niềm tin bác ạ :D
Xin bổ sung thêm tý, kể cả giật xung sang bên phải!. Ở trình gà qué, để người ta giật xung thì chỉ lo mà kê chặn lại, may lắm thì nó vào cữ tay thì đấm được thôi, chứ đối giật được quả giật xung là cả vấn đề!

DucCat

Đại Tá
Có j lạ đâu,đôi công trái phải của bạn tạm ổn,nhưng quả kê chặn của bạn hay bị hỏng vì bạn chưa biết cách giảm lực bóng trong quả giật và cảm giác,phản xạ trọng quả kê chặn của bạn không ổn và không theo kịp quả giật của đối phương!Bạn nên cố gắng luyện nhiều hơn nữa để mình có phản xạ và cảm giác bóng trong quả kê chặn đc tốt hơn!Chúc bạn thành công!

mrhùng

Trung Sỹ
e nghe tiếng a Duccat lâu roi mà chua có dịp gap.rât cảm ơn những góp ý của a.

Có j lạ đâu,đôi công trái phải của bạn tạm ổn,nhưng quả kê chặn của bạn hay bị hỏng vì bạn chưa biết cách giảm lực bóng trong quả giật và cảm giác,phản xạ trọng quả kê chặn của bạn không ổn và không theo kịp quả giật của đối phương!Bạn nên cố gắng luyện nhiều hơn nữa để mình có phản xạ và cảm giác bóng trong quả kê chặn đc tốt hơn!Chúc bạn thành công!

mrhùng

Trung Sỹ
mềm, mềm và mềm càng cứng càng hỏng, bác cứ thực hành kê nhiều bóng giật vào là kê ngon ngay! chúc bác thành công.
Đúng vậy a.E nghĩ lại đúng là đối thủ giật càng mạnh mình lại càng gồng ngươi để đỡ.kql bung hết

dokhoa33

Đại Tá
Đúng vậy a.E nghĩ lại đúng là đối thủ giật càng mạnh mình lại càng gồng ngươi để đỡ.kql bung hết
trình còi nghiệp dư thì chỉ kê, cao hơn chút thì kê lái 2 góc + hơi xoa vợt tạo méo còn cao hơn là đờ mi luôn và đối giật lại thì hơi khó vì trình còi, cũng có người lùi xa và lốp bóng lên cao. e thấy cứ luyện kê giật đc đã ngon lắm rồi :D

Bình luận từ Facebook