Xin cao thủ chỉ cách đối phó với mặt 729

Hoangdat

Binh Nhì
Đối phương dùng mặt 729 đã chai nếu không muốn nói là rất chai hầu như không còn ma sát. Banh trả về mình rất trụi, banh đi xà xà sát lưới. Đối phương giao banh cũng cực kỳ khó chịu. Giao ngay đường biên dọc bên phải 5 trái lại boll 1 trái. Không xoáy nhưng đi trụi em trả bóng bằng cách hất cổ tay. Nhiều khi dính lưới rất kỳ. Qua được thì đối phương tán cái bốp. Hầu như chỉ tán và đánh banh trụi. Mong mọi người chỉ giáo

Trainee

Đại Tá
Quan trọng là phải có kỹ thuật cơ bản + thêm kiến thức cơ bản về xoáy, mút. Chứ cứ bệnh gì thang đó thì biết bao cho đủ!

Hoangdat

Binh Nhì
Quan trọng là phải có kỹ thuật cơ bản + thêm kiến thức cơ bản về xoáy, mút. Chứ cứ bệnh gì thang đó thì biết bao cho đủ!
Tại em không biết nên mới đem lên đây hỏi mọi người. Còn đã biết thì cần gì hỏi phiền mọi người ạ

PingPong9x

Đại Tá
Tại em không biết nên mới đem lên đây hỏi mọi người. Còn đã biết thì cần gì hỏi phiền mọi người ạ
Xin góp ý và thắc mắc tí, bạn đánh bb đc bao lâu rôì, đã tập thuần thục được các kĩ thuật nào. Anh em biết thì mới chỉ bạn cách đối phó được

QuangHung

Đại Tá
Đây là zue mút chết..nhiều người bị ngợp khi gặp zue này..nói thì không biết bao nhiêu cho đủ..nên bạn cứ xin chơi vs ngta nhiều vào..thua nhiều rồi sẽ ngộ ra từng cú,qủa thôi. chúc bạn sớm thành công !

lamtq

Đại Tá
Ae ở trên nói đúng đấy b. Nếu b còn thuộc hàng gà thì khó trị rơ này lắm. Còn bạn muốn xử lý để hạn chế ngta thì mình chỉ bạn là ko nên hất cổ tay hay gò,cắt bóng của đối phương vì khi đó bóng sẽ nhông cao và có lực,xoáy họ dúi hay bạt mình chết. B cứ dưới đít bóng nâng nhẹ và sâu tận cuối bàn, nhìn thì ngon nhưng họ khó đánh mình được vì cơ bản mút chết, chuội ko thể tạo vòng cung. Khi ko mượn xoáy và lực được, lại gặp bóng sâu về cuối bàn thì đánh mạnh sẽ bay thẳng ra ngoài, nhẹ sẽ vào lưới.
Đối phương dùng mặt 729 đã chai nếu không muốn nói là rất chai hầu như không còn ma sát. Banh trả về mình rất trụi, banh đi xà xà sát lưới. Đối phương giao banh cũng cực kỳ khó chịu. Giao ngay đường biên dọc bên phải 5 trái lại boll 1 trái. Không xoáy nhưng đi trụi em trả bóng bằng cách hất cổ tay. Nhiều khi dính lưới rất kỳ. Qua được thì đối phương tán cái bốp. Hầu như chỉ tán và đánh banh trụi. Mong mọi người chỉ giáo

Tùng -TT-TB

Binh Nhất
Ae ở trên nói đúng đấy b. Nếu b còn thuộc hàng gà thì khó trị rơ này lắm. Còn bạn muốn xử lý để hạn chế ngta thì mình chỉ bạn là ko nên hất cổ tay hay gò,cắt bóng của đối phương vì khi đó bóng sẽ nhông cao và có lực,xoáy họ dúi hay bạt mình chết. B cứ dưới đít bóng nâng nhẹ và sâu tận cuối bàn, nhìn thì ngon nhưng họ khó đánh mình được vì cơ bản mút chết, chuội ko thể tạo vòng cung. Khi ko mượn xoáy và lực được, lại gặp bóng sâu về cuối bàn thì đánh mạnh sẽ bay thẳng ra ngoài, nhẹ sẽ vào lưới.
giải thích hay nhất trong các bình luận ^^

Hoangdat

Binh Nhì
Cảm ơn anh đã chia sẽ cách đối phó.

Hoangdat

Binh Nhì
Xin góp ý và thắc mắc tí, bạn đánh bb đc bao lâu rôì, đã tập thuần thục được các kĩ thuật nào. Anh em biết thì mới chỉ bạn cách đối phó được
Em chỉ thuộc hạng gà chơi tầm 3 tháng. Nhưng đã có thế ăn được những người chơi gần năm ạ ( 1 số) :D

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Mình gặp rơ này vài lần , cu này ở TP Hải Phòng , Đánh 2 mặt 729 mút chết , thủ rất bền , Họ quyết định bằng quả trái rất hiểm , Càng trốn quả BH họ đánh càng xung , Mình rút kinh nghiệm cứ đưa bóng sang trái cho họ đanh , họ bị ke ngay , nếu cứ trốn và cài b sang phải , họ sàng ngươi sang và đánh trái rất khó chịu . Sau vài trận mình đã hoá giải thành công

LMC

Trung Tá
Con trai thần gió. Hihi

dungatvt

Thượng Tá
Mút chết có thể xem tương đương với mút anti hay gai dài không vậy bác?

Lego

Trung Sỹ
Trong cty e có 1 ông đánh rơ này, gò, thủ tốt, đều cả 2 bên, lúc trước e mới tập thì toàn đánh thua, cũng suy nghĩ cách khắc chế. Rùi tập từ từ cũng rút lại, từ thua nhìu thành thua ít rùi đánh ngang, 3 tháng nay thì k còn là đối thủ của e nữa. Chỉ có tập, tập và tập để hình thành lối đánh của mình, zô đánh phải gài ngta vào lối đánh quen thuộc của mình. E k bít bác đánh lối đánh như thế nào nhưng đối với e thì cứ đẩy banh lỏng, nhanh, dài rùi đôi công. K nên gò, chặt xoáy vì zi chỉ tự làm khó mình. Còn giật thì phải hồi bộ lại nhanh vì bóng chạm vào mút chết sẽ mất lực, k bung ra như mút thường nên họ mà thủ chặn đẩy thì bóng sẽ ngắn, phải nhào vô nhanh kill liền. Bác yên tâm, đừng nóng vội, mới có 3 tháng thui mà.

Đệ Tử Kỳ An

Thượng Tá
Hồi trước mình cũng hay hỏi nhiều như những thần gió này vậy, giờ tỉnh đòn lại chỉ nên luyện công nhiều hơn...rồi time trả lời cho ta.

Bình luận từ Facebook