Xin cảm nhận về cây Leoviz Diamond Carbon

tuantranvn

Binh Nhì
Mình mới mua cốt Leovis Diamon và đang có 1 mặt Donic Bluefire M2 đánh FH. Tuy nhiên mình thấy mặt này cắt bóng hơi nẩy, khó kiểm soát. Vậy có nên chuyển mặt này sang đánh trái và mua thêm 1 mặt đánh FH không? Mình đánh hơi thiên về thủ.

Mình mới mua cốt Leovis Diamon và đang có 1 mặt Donic Bluefire M2 đánh FH. Tuy nhiên mình thấy mặt này cắt bóng hơi nẩy, khó kiểm soát. Vậy có nên chuyển mặt này sang đánh trái và mua thêm 1 mặt đánh FH không? Mình đánh hơi thiên về thủ.
M2 gò hay bị nhổng là do lót mềm, tưng nên bóng dễ ăn vào cốt và vọt ra ngoài.
Bạn chuyển M2 sang đánh trái và lấy thêm Acuda S1 hoặc Palio Blitz 2010 đánh phải, gò và cắt bóng chìm hơn mà công vẫn tốt.

tuantranvn

Binh Nhì
Cảm ơn Hỏa Châu nhiều. Ở trình của mình, những quả phát bóng soáy ngang vào tay trái thường là mình cắt bóng. Vậy mặt Bluefire này cắt bóng lên có khó khăn không ạ? Hay là đánh trả bóng kiểu nào khác hợp lý hơn nhỉ?

Cảm ơn Hỏa Châu nhiều. Ở trình của mình, những quả phát bóng soáy ngang vào tay trái thường là mình cắt bóng. Vậy mặt Bluefire này cắt bóng lên có khó khăn không ạ? Hay là đánh trả bóng kiểu nào khác hợp lý hơn nhỉ?
Nếu mà cắt bóng bằng M2 mình thấy sẽ hơi bị nhồng lên nhiều. Bạn nên dùng mặt nào cứng và ít nảy hơn thì sẽ tốt hơn. M2 nếu bạn không chế được thì đánh sẽ rất hay vì công được mà thủ, chặn đẩy cũng được, còn nếu không khống chế được thì nên dùng mặt nào mềm và chậm như Mars 2, UL35, X6...cho dễ chỉnh.

tuananh84

Thượng Sỹ
hi ngay xua minh choi bong ban dung cot song ngu mat 729 cat khoi phai che luon chang bao gio thay nhong len chi thay chui xuong hihi... bay gio choi may cot cao cap thay cat chang ngot nhu xua nua,danh hay ra ngoai nhiu...hi chac do trinh ga qua ah. ( da tung dung ruby, giat va bat thi thoi roi , bong di va khoi do luon , nhung thu qua te , go , cat toan bay mat tieu va nhong cao qua hix)

tuantranvn

Binh Nhì
Theo lời khuyên của Hỏa Châu. Mình đã chuyển em Bluefire sang BH. Giờ thấy ok lắm, mặt bám nên vẩy trái khá hay. Còn đâu thì ít khi cắt trái nên nẩy không ảnh hưởng nhiều lắm đến lối đánh của mình.

BBmelinh

Binh Nhì
Cây này đánh như Sar tem bạc nhưng êm hơn, cán cầm chắc tay hơn Sar, giật điểm rơi xoáy khó chịu hơn, Mình đánh FH - rakza 7 soft, BH ten 64 FX cảm giác thích hơn Sar,.
thiên về thủ thì ko nên dùng cốt này, nếu mún bán để đổi thì báo mình nha!

Bình luận từ Facebook