Xin cảm nhận cốt victas quartet afc

Trainee

Đại Tá
E nay cả tháng mới đánh 1 lần, ko theo kịp tốc độ của sardius nên mới tìm cây vợt chậm chút, ko ngờ cây afc khó đánh quá
Nghe chém gió thì cây nào cũng hay! :D
Do đó hoặc tốt nhất là được mượn, không thì phải đốt tiền hợp lý để thử, còn nghe tư vấn thì phải nhìn kỹ lại xem ai tư vấn! ;);)
Cá nhân mình cho rằng nếu chơi không đều thì nên chơi Tenergy và cốt sợi, loại ít rung của Butterfly.

ndbd

Binh Nhất
Screen Shot 2020-01-31 at 11.04.01.png
Screen Shot 2020-01-31 at 11.04.01.png Victas Quartet AFC.

M.Hoang

Đại Tá
Nhớ ngày xưa bác @Trainee khen dòng victas này lắm, nhất là cây firefall ac, hình như còn có bài so sánh vs cây besty hay toisis gì đấy nữa :))) em thì thấy cốt hay mút của bọn nhật đều tốt, như tsp cả cốt và mút đều đc bọn ở diễn đàn trung quốc khen luôn @@

Trainee

Đại Tá
Nhớ ngày xưa bác @Trainee khen dòng victas này lắm, nhất là cây firefall ac, hình như còn có bài so sánh vs cây besty hay toisis gì đấy nữa :))) em thì thấy cốt hay mút của bọn nhật đều tốt, như tsp cả cốt và mút đều đc bọn ở diễn đàn trung quốc khen luôn @@
Chắc nhầm mình với @xukaka, mà khi ấy bóng còn nhỏ. Mình chơi dòng này trừ VFC ra thì mấy cây kia không ưng lắm. AC, AFC hay Koki đều hơi tốn sức.

M.Hoang

Đại Tá
Chắc nhầm mình với @xukaka, mà khi ấy bóng còn nhỏ. Mình chơi dòng này trừ VFC ra thì mấy cây kia không ưng lắm. AC, AFC hay Koki đều hơi tốn sức.
vậy ạ, chắc em nhầm =))) v mà đợt trước em có đánh thử cây AC của victas này thấy nó nẩy vch bác ạ, nẩy hơn inner alc của butter nhiều luôn á @@

Trainee

Đại Tá
vậy ạ, chắc em nhầm =))) v mà đợt trước em có đánh thử cây AC của victas này thấy nó nẩy vch bác ạ, nẩy hơn inner alc của butter nhiều luôn á @@
Tất nhiên, cây inner xịt hơn cả cốt gỗ thông thường mà!

M.Hoang

Đại Tá
Lục lại post cũ chút. Em vừa kiếm đc cây victas Miyu Kihara bản kỉ niệm 90 năm của dòng firefall VC. Test trên mặt K3 giật bóng có vẻ khá dễ và tốc độ cao nhưng người bên đối diện chặn nhàn vãi, họ còn bảo ko xoáy bằng combo boll alc + dig09c, mặt dù em giật thấy bóng đi cong vs cắm vãi ra @@

Trainee

Đại Tá
Bóng đi cong là an toàn, cắm là hiểm rồi em; muốn thêm xoáy nữa thì nó thành đẳng khác; vốn dĩ K3 cũng bình thường thôi mà, có gì ghê gớm đâu! Đánh K3 cần kỹ tay, chuẩn / tốn lực.
Giờ anh vẫn có cây VFC, nói chung hiền, xoáy êm, dễ chơi; giá thị trường cây của anh chắc giờ còn 2tr, mà với cây vợt 2tr thì thế là quá xuất sắc rồi :D
P/s đang chơi dòng sợi của Butter, chuyển loại khác hầu như còn phải chỉnh tay, nó khác nhau mà;

M.Hoang

Đại Tá
Bóng đi cong là an toàn, cắm là hiểm rồi em; muốn thêm xoáy nữa thì nó thành đẳng khác; vốn dĩ K3 cũng bình thường thôi mà, có gì ghê gớm đâu! Đánh K3 cần kỹ tay, chuẩn / tốn lực.
Giờ anh vẫn có cây VFC, nói chung hiền, xoáy êm, dễ chơi; giá thị trường cây của anh chắc giờ còn 2tr, mà với cây vợt 2tr thì thế là quá xuất sắc rồi :D
P/s đang chơi dòng sợi của Butter, chuyển loại khác hầu như còn phải chỉnh tay, nó khác nhau mà;
Cây vfc em cũng chơi nhưng nó mỏng quá. Thành ra cứ kiểu k đc chắc tay như cây VC này. Mặc dù 2 cây tốc độ cũng xấp xỉ nhau.

Trainee

Đại Tá
Cây vfc em cũng chơi nhưng nó mỏng quá. Thành ra cứ kiểu k đc chắc tay như cây VC này. Mặc dù 2 cây tốc độ cũng xấp xỉ nhau.
VC anh chơi 2 cây đời cũ sx Nhật
1 cây st nặng 98gr đòn ác vô cùng; cây này sau để cho bạn đánh, rồi đập vào tường gãy cán, rồi tiêu huỷ!
1 cây FL nhẹ 84g, hiện để cho con làm vợt tập, do nhẹ nên chỉ thấy xoáy êm, kiểm soát tốt!

M.Hoang

Đại Tá
VC anh chơi 2 cây đời cũ sx Nhật
1 cây st nặng 98gr đòn ác vô cùng; cây này sau để cho bạn đánh, rồi đập vào tường gãy cán, rồi tiêu huỷ!
1 cây FL nhẹ 84g, hiện để cho con làm vợt tập, do nhẹ nên chỉ thấy xoáy êm, kiểm soát tốt!
Anh thấy con này lắp mặt nào ok ạ

Trainee

Đại Tá
Anh thấy con này lắp mặt nào ok ạ
Thời anh chơi con ST thì còn 2 mút, lúc đó đánh phải là T80, trái T05 1.9, lúc đó quả bóng cũng khác giờ, dễ tạo xoáy hơn, nên cảm nhận có khác.
Còn giờ cây FL này nhẹ quá, anh không chơi được; nhưng cảm nhận nó êm, xoáy thì dán mặt phải cứng chút như Razka X, Dig09C còn trái dán Donic S3 (đang dán) thấy ổn.

Bình luận từ Facebook