Xin các cao thủ chỉ giáo về quả giao bóng!

Mr.Hungpolice

Đại Uý
Em có thể đoán đó là quả lặc ngược xoáy tiến pha ngang mà lại ngắn.

Nhưng cái bác thớt này đưa ra một câu hỏi không rõ ràng nên em thấy hơi bực mình với kiểu hỏi này. Nếu là hỏi một cách xây dựng, thắc mắc mà không biết, rất cần biết, cần sự giúp đỡ thì ae sẵn sàng tư vấn trong khả năng có thể. Đằng này....
Bác hết sức bình tĩnh. Trong thể thao cũng cần đùa vui chút xíu cho đỡ căng thẳng bác ạ! :D

thethao

Đại Tá
Cho em hỏi a Vinh thường chơi ở CLB nào vậy có dịp về quê giao lưu với a 1 trận, e thường về quê chơi ở CLB người cao tuổi ở trên Tháp Chàm, nếu có sdt cho e tiện liên lac luôn nhé, e đánh bóng bàn vào trận chủ yếu là giao xoáy ngược ko ah, lâu lâu mới giao xoáy thuận, có thể ae mình học hỏi nhau về 1 vài cú giao bóng nhé. Thân!

Mr.Hungpolice

Đại Uý
Mình, Vinh cũng chơi CLB người cao tuổi ở Phan Rang đó bạn, trên Tháp Chàm không có CLB người cao tuổi đâu, mà thường gọi là CLB chợ Mèo. Khi nào về quê thì alo cho mình nhé 0975080582. Mà bạn tên gì, nhà ở đâu nhỉ? Mình cũng rất thích giao xoáy ngược nhưng tập mãi mà k đc. Hi vọng được học hỏi cùng bạn!

xukaka

Đại Tá
Có bác nào luyện được cú giao bóng xoáy ngược, giao gần lưới nảy qua bàn đối phương cũng gần lưới rồi nảy về bàn mình không. Chỉ em với....em hậu tạ vài két bia HENIKEN. hoặc vài lÔ rượu CHIVAS 38

Duc_NM

Đại Tá
Có bác nào luyện được cú giao bóng xoáy ngược, giao gần lưới nảy qua bàn đối phương cũng gần lưới rồi nảy về bàn mình không. Chỉ em với....em hậu tạ vài két bia HENIKEN. hoặc vài lÔ rượu CHIVAS 38
Đề bài bác đưa ra có vẻ thiếu một điều kiện là bóng qua lưới phải nảy thấp sát lưới thì mới khó, nếu bóng nảy cao thì em nghĩ có thể thực hiện được.

subin

Đại Tá
nói là giữ lời đó nha!

bachikho

Đại Tá
Đề bài bác đưa ra có vẻ thiếu một điều kiện là bóng qua lưới phải nảy thấp sát lưới thì mới khó, nếu bóng nảy cao thì em nghĩ có thể thực hiện được.
nói là giữ lời đó nha!
hóng cao nhân, thấy đến mizutani hướng dẫn phát ngược cũng chỉ đánh chạy ngang đc chứ ko quay lại lưới đc, chờ xem clip của các bác

xukaka

Đại Tá
Tất nhiên là bóng thấp gần lưới rùi....chứ giao bóng lên trần nhà rùi qua lại bàn thì hổng nói....

subin

Đại Tá
hóng cao nhân, thấy đến mizutani hướng dẫn phát ngược cũng chỉ đánh chạy ngang đc chứ ko quay lại lưới đc, chờ xem clip của các bác
mình cũng nháy theo cách của mizutani nhưng mình hơi móc lên và nghiêng vợt khi chạm vào bóng

xukaka

Đại Tá
Luyện ngang thì được, hoặc qua giữa bàn bên kia rồi xoáy lại thì được. Nhưng do đối bắt bài nên ăn được 1 -2 quả,...đến khi bắt bài đứng gần bàn với theo bóng kê nhẹ lại, hoặc cắt nhẹ lại.
Còn gần lưới và thấp quay lại bàn bên kia, hoặc gần lưới rùi rúc luôn vào lưới thì......HIỆN TẠI CHƯA THẤY ....bác nào sưu tầm clip cho em nhé

Bình luận từ Facebook