xin các cao thủ chỉ giáo e cú này..mất ăn mất ngủ nhiều quá

son tran

Binh Nhì
Thường động tác mổ bóng thì khi đối phương chuẩn bị giao bóng mình đã biết để có phương án đỡ bóng. Nếu không giật lại được bóng này thì cứ đợi cho đến khi bóng ra khỏi bàn rồi mới trả bóng lại, vừa có thêm thời gian chuẩn bị mà bóng lại đỡ xoáy hơn.

Son_ct

Đại Uý
tình hinh clb e có ông bổ bóng vùa xoáy ngang và xoáy xuống rất căng, e lại yếu trái vậy làm sao có thể khắc phục được cú này????
Bác làm rổ bóng chỉ tập giật trái với bóng xoáy xuống vài buổi là được, bóng đã ra ngoài bàn là phải tìm cách giật, chứ nghĩ cách đẩy lại là ăn giật mất bóng :D

Mình cũng ra bóng kiểu này, ngang xuống nhưng xuống cũng nặng đấy, nhưng đỡ quả này đơn giản thôi, không giật dc ngay thì gò lại hơi nâng tay một chút, chắc cổ tay, bóng sang bên kia cũng khó đánh ngay vì còn xoáy,

nguyen chi linh

Trung Sỹ
Mình cũng ra bóng kiểu này, ngang xuống nhưng xuống cũng nặng đấy, nhưng đỡ quả này đơn giản thôi, không giật dc ngay thì gò lại hơi nâng tay một chút, chắc cổ tay, bóng sang bên kia cũng khó đánh ngay vì còn xoáy,
Nói thì đơn giản chứ cú gò này của bạn đòi hỏi cảm giác, trình độ cực điêu luyện nhỉ:)

mocchau

Thượng Sỹ
Sau một thời gian luyện tập bây giờ mới có thời gian vào dđ cảm ơn các bác, sau thời gian lâm trận e chuyển sang cắt bóng với cú bổ của anh cùng clb và bóng đã lên tầm tay anh bạt mất hút, bỏ ra hẳn 1 tháng luyện vẩy cổ tay căng mạnh và chắc tay, nếu lỏng cổ tay bóng sẽ bay mất hút và đã thấy hiện quả cao hơn.

Mhquang

Trung Uý
Nếu là xoáy ngang và xuống thì bạn không cần vảy cổ tay căng mạnh, nếu vậy chắc là bóng xoáy ngang và lên.
Vảy cổ tay là 1 trong những cách hay, nhưng nếu chỉ dùng cách này thì sẽ bị đối thủ bắt bài. Vì vậy nên đa dạng lối đánh.
Có 1 cách mà các cao thủ hay dùng là đỡ bóng giảm lực: không cần cắt, chỉ nghiêng vợt theo chiều xoáy(xoáy ngang),
+ nếu có thêm xoáy xuống thì phải nâng lên chút
+ nếu còn có xoáy lên thì hơi úp vợt là được.

Giang coi

Trung Sỹ
Pak thử nghiêng vợt chém lại xem như thế nào. Còn không thì cứ thẳng vợt ra đỡ chĩa qua bên trái là ok. Đỡ thôi chứ đừng cúi vợt xuống không lại vào lưới

Profess.medical

Đại Uý
tình hinh clb e có ông bổ bóng vùa xoáy ngang và xoáy xuống rất căng, e lại yếu trái vậy làm sao có thể khắc phục được cú này????
Xin lỗi các bác chứ 1 là quả trái siêu đẳng 2 là kĩ thuật khống chế secsvit phải tốt chứ không thì nộp.các bác đánh ai thì không biết đên chỗ trung tâm Hoang Cầu gặp bác Triệu Bách Quang vửa cho rất nhiều các đanh thủ hạng A,B ra đy ở giải Thanh Hóa thì các bác biết thế nào là quả mổ:)).thách ai né ra đánh dc đấy ạ.A,B mà ít gặp bác ko đỡ dc 1 quả mổ nào luôn.các bác lấy gì mà né giật.theo kinh nghiệm của em và 1 số ít người từng đánh bại quả mổ của bác QUang thì 1 là phải đọc dc xoáy.2 là đừng có hi vọng 5 ăn 5 thua.cứ đỡ dc vào bàn đy đã.3 là luyện kĩ thuật hãm xoáy trên bàn cho tốt.chúc bác thành công.

ngtrantoan

Đại Tá
Rủ bác ta đánh hoài sẽ quen bóng thế thôi, biết là xoáy xuống thì dễ đỡ mà. Video trên là Malin trình hơn Kenta nên xử lý tương đối dễ.chứ còn trình thua hoặc ngang làm sao né giựt đc chứ.
Kinh nghiệm của mình nếu biết quả đó là xoáy ngang xuống,trước đánh với cô kia ở clb cô ta giao bóng mổ mà k tung bóng,đa phần toàn xoáy ngoang xuống, mình lúc đầu toàn k đở chổng lên,sau đó mình xoay người lại gò bóng trái tay thì banh hết chổng lên trời,có lẽ là gò kiểu đó phản xoáy,còn mô tả ntn k biết mô tả ra sao haha.

Last edited:

ngtrantoan

Đại Tá
Xin lỗi các bác chứ 1 là quả trái siêu đẳng 2 là kĩ thuật khống chế secsvit phải tốt chứ không thì nộp.các bác đánh ai thì không biết đên chỗ trung tâm Hoang Cầu gặp bác Triệu Bách Quang vửa cho rất nhiều các đanh thủ hạng A,B ra đy ở giải Thanh Hóa thì các bác biết thế nào là quả mổ:)).thách ai né ra đánh dc đấy ạ.A,B mà ít gặp bác ko đỡ dc 1 quả mổ nào luôn.các bác lấy gì mà né giật.theo kinh nghiệm của em và 1 số ít người từng đánh bại quả mổ của bác QUang thì 1 là phải đọc dc xoáy.2 là đừng có hi vọng 5 ăn 5 thua.cứ đỡ dc vào bàn đy đã.3 là luyện kĩ thuật hãm xoáy trên bàn cho tốt.chúc bác thành công.
Bác Quang đó mổ bóng đúng luật hay sai luật vậy bác

bachikho

Đại Tá
thấy rất lạ là thường ko đỡ đc phát thì việc đầu tiên của mọi người ko phải là xem mình yếu ở đâu mà là soi coi ng ta phát đúng hay sai luật nhỉ, thi đấu có trọng tài kia mà, trọng tại ko bắt thì sao cứ phải lăn tăn chuyện đó (xem đánh giải pro VN hay hạng A như Lâm gai vẫn phát sai luật tè le mà trọng tài có nói j đâu)?

Profess.medical

Đại Uý
Bác Quang đó mổ bóng đúng luật hay sai luật vậy bác
Thực ra bác ý có tung.nhưng quả tung đủ cao,quả không đủ.trọng tài cũng khó bắt.tuy nhiên phải thấy rằng người ta có năng khiếu đặc biệt về quả sec.cho mình tập cả đời phát sai luật thì cũng ko thể giao như bác dc^^.VN có nhiều người mổ sai luật lòi ra mà có xoáy dc nt đâu.nhiều ông ko đỡ dc thì kêu người ta sai luật.^^.kể mà đánh quen đỡ ngon lành thì chắc chẳng ý kiến gif^^.bác đồng ý với em ko^^

ngtrantoan

Đại Tá
mình chỉ hỏi là có giao bóng đúng luật hoặc sai luật kg thôi, chứ mình k có ý chê bai gì, vì người ta giao bóng phủi hay k đúng luật gì cũng có cái hay nhưng thi đấu thì phải giao đúng luật hehe.
Giao bóng mà k tung banh hoặc tung thấp thì xoáy nhiều hơn là tung bóng cao.

Nếu họ đánh tay phải, đứng bên trái mổ sang tay ve của bạn, mà độ xoáy cao, xoáy ngang và xuống khó phán đoán, thì bạn nên để quả bóng rơi ra ngoài bàn để cắt bóng vào bàn, mình đã từng gặp phải đối thủ như vậy nhiều rồi, trong trường hợp k thể phán đoán xoáy gì thì nên làm như vậy, chứ né giật thực sự k p giải pháp hợp lý vì chiều xoáy đó ngược lại với động hình giật phải, thường thì ai cũng khó thực hiện, trừ khi bạn có giật phải sát thủ + chân nhanh,

Hai Doan

Trung Sỹ
Kha năng đây là wa giao mổ xoáy ngang xuống. B fai đọc dk lượng xoáy nếu dài thì công phải luôn. Ngắn hoặc nặng thì gò sang mặt vợt ngửa chếch theo chiêu xoáy đấy nhẹ

Bình luận từ Facebook