calibra spin có gì khác với dòng ten?

QuangHung

Đại Tá
Em xin chào các bác ! tình hình là em đang dùng mặt Calibra LT Spin khi em dán lại mặt vợt thì em cảm giác nó bị khô cứng hơn, ít bám xoáy hơn, nhưng được cái hình như bóng đi mạnh hơn và nghe tiếng bóng cứ TONG TONG , em quét keo haifu vào cốt( k quet vào mút nữa) 1 lớp để sau 5 phút em dán . Em rất mong các bác chỉ dẫn giúp em cách dán nào để làm cho mút mềm trở lại như xưa, tiếng bóng nghe mềm mại hơn vì FH của em là giật moi là chủ yếu !
em cảm ơn các bác nhiều nhiều!!
Đơn giản vì nó là keo tăng lực,gốc dầu nên khi vào keo sẽ có hiện tượng căng giãn bề mặt topsheet..đối với dòng mút có sử dụng lót bọt khí như LT spin thì hiện tượng này càng rõ..nhưng tác dụng tăng lực cũng chỉ có giới hạn..;)

QuangHung

Đại Tá
Em cảm ơn bác QuangHung nhiều! nhưng bác ơi sau vài ngày nó có mềm lại không ạ? và như bác nói keo HAIFU không thích hợp để dán mút của em đúng không ạ? em nhờ bác chỉ cách khắc phục giúp em với! Chẳng hặn như nếu dán lại thì em phải làm thế nào? nếu thay thế bằng keo khác em phải dùng keo gì?
Nó cũng không ảnh hưởng nhiều lăḿ đâu..và đa số dân nghiệp dư đều dùng Haifu..nhanh thuận tiện lại rẻ tiền..hihi nếu bạn muốn giữ độ bền cũng như tính năng của mút thì dùng keo sữa..mình hay dùng Leoviz hàng vietnam ngon,bổ,rẻ..it bị voń cục như những keo khác..Thân ;)

huymdt

Thượng Tá
Em cảm ơn bác QuangHung nhiều! nhưng bác ơi sau vài ngày nó có mềm lại không ạ? và như bác nói keo HAIFU không thích hợp để dán mút của em đúng không ạ? em nhờ bác chỉ cách khắc phục giúp em với! Chẳng hặn như nếu dán lại thì em phải làm thế nào? nếu thay thế bằng keo khác em phải dùng keo gì?
Keo sữa cũng phải sau 24 tiếng, keo haifu khoảng sau 48 tiếng là cảm giác bình thường lại thôi bác àh! Nên dùng keo sữa, đắt chút nhưng dễ dán và không hại mút :D

thanhthekit

Thượng Sỹ
e lại kết cái bọn haifu , cứ calibra lt sound hay spin e cứ phải phết 2 lượt giật nó mới sướng cái tay bác ạ , nghe tiếng nổ lại càng vui cái tai :D:D

QuangHung

Đại Tá
Hi! em cảm thấy là nếu để khoảng dưới 10 phút rồi dán vào thì nó cứng hơn, đánh lực mạnh hơn nhưng ít bám xoáy hơn, đánh nghe TONG TONG , Đanh hơn! nhưng nếu để trên 15 phút mới dán thì cảm giác mềm mại hơn, bám xoáy hơn, cảm giác hơn nhưng thấy lực đánh không mạnh và còn dễ bong nữa nên phải dán lại hoài. Mà em thấy theo hướng dẫn trên thân lọ keo nó nói có thể dán sau 3-5 phút. em đã thử dán sau 5 phút thì cái mặt Calibra lt spin của em cứng đơ, nảy thì miễn bàn nhưng bám xoáy quá ít. em chẳng biết làm thế nào nữa . em muốn giữ tính năng bám xoáy để giao bóng và giật FH mạnh , muốn giữ tính năng của mút vợt vì bên BH em là mặt gai dài mất rùi!
Bạn cứ để khô keo rồi dán bình thường không phải tính thời gian làm gì..hihi thứ nhất nó làm cứng mặt vợt giúp lực tăng lên..độ bám xoáy sẽ giảm đi..nhưng nó chỉ có tác dụng trong vòng 48h là nhiều..sau đó mút sẽ co lại và trở lại gần như bản gốc..nên hạn chế dán đi dán lại và vào keo nhiều lần..như vậy lượng dầu nhiều sẽ càng làm lớp chân gai giòn hóa nhanh, hại cho mút :D

xukaka

Đại Tá
Qua tìm hiểu của các bác đã sử dụng Haifu và hướng dẫn là với mút mới : Lần đầu bôi 1 lớp kep haifu đợi khoảng 12-18 tiếng, sau đó bôi thêm 1 lớp nữa đợi 6-12 tiếng. Sau đó bôi thêm 1 lớp đợi khoảng 10 phút, trong 10 phút đợi đến phút thứ 5 bôi 1 lớp lên cốt (cốt sẽ nhanh khô hơn trên mút). Đến phút thứ 10 dán mút lên cốt. Sau đó cắt thôi...
Các bác giải thích là bôi như thế sẽ làm mút không bị co nhiều và ít bị căng nhất do keo tăng lực.
Còn với mút đã sử dụng thì áp dụng cho bước thứ 3 " Sau đó bôi thêm 1 lớp đợi khoảng 10 phút, trong 10 phút đợi đến phút thứ 5 bôi 1 lớp lên cốt (cốt sẽ nhanh khô hơn trên mút). Đến phút thứ 10 dán mút lên cốt".
Không biết có hợp lý không. Mình cũng áp dụng như thế.

Bình luận từ Facebook