Xin các bác chỉ dẫn cách dùng keo haifu

haleon

Binh Nhất
Em mới mua lọ Haifu 75k về dán nhưng k biết phải dán thế nào, post vào đây hỏi các cao thủ cách dán:zingme52:.
nếu có thể các bác hướng dẫn em dán mặt tàu (ví dụ h3 market) và các mặt khác có khác nhau k vậy các bác

lamtq

Đại Tá
Em mới mua lọ Haifu 75k về dán nhưng k biết phải dán thế nào, post vào đây hỏi các cao thủ cách dán:zingme52:.
nếu có thể các bác hướng dẫn em dán mặt tàu (ví dụ h3 market) và các mặt khác có khác nhau k vậy các bác

h3 quất cho chừng chục phát lớp nọ khô quất lớp sau. cốt làm 2 lớp .xong để thật khô dán vào chiến thôi. nảy như ten, xoáy như tàu mỗi cái nếu giật xoắn quẩy quá thì giỏi chừng 2 tháng là tèo 1 ẻm

Duc_NM

Đại Tá
Đã mua rồi thì dùng tạm chứ bây giờ những bác chơi theo phong cách dùng tăng lực bằng keo haifu thì mới dùng keo này vì trước khi đánh là phải bóc mặt ra rồi quét keo dán lại, và tác dụng tăng lực chỉ kéo dài tầm 3 tiếng.

Dùng keo này thao tác sẽ nhanh hơn keo sữa chút vì nó là gốc xăng nên quét lên lớp lót nó bay hơi rất nhanh, còn keo sữa thì phải đợi 20 phút mới khô hoặc muốn nhanh thì phải dùng máy sấy.

Haifu là keo gốc xăng nên có tác dụng làm nở sponge tạo hiệu ứng tăng lực nhưng cũng làm giảm tuổi thọ của mút.

Bạn cứ quét keo lên cả lớp lót mút và cả mặt cốt, để 5 phút cho khô mặt rồi dán vào thôi, cũng đơn giản.

Mà mặt Tàu thì bạn nên dán bằng keo sữa nhé.

bachikho

Đại Tá
tui thấy các bác xài haifu đều phần lớn như keo dán chứ ko tận dụng tác dụng tăng lực của nó (quét 1 lớp lên sp, 1 lớp lên cốt rùi dán vào), trong khi đúng hướng dẫn trên thân lọ thì quét 3-5 lớp lên sp, 1 lớp lên cốt, để khô rùi dán vào, tác dụng kéo dài được 1-2h, cũng có thể xài để tune như bác lamtq nói tuy nhiên làm cách đó thì mút rất dễ die
chống chỉ định xài haifu cho ten vì sẽ bị co rút rất dữ (tuy nhiên nếu xài như tui thì chả sao cả: quét 1 lớp lên sp, để từ sáng đến chiều hay để qua đêm cho co dãn chán chê, sau đó quét 1 lớp lên cốt rùi dán vào, lần sau lột ra thì chỉ quét lên cốt rùi dán vào tiếp chứ ko quét lên sp nữa)
keo sữa ưu điểm dính tốt hơn, ko làm hại mút tuy nhiên nhược điểm dán khá mất công, ko được mịn và phẳng như haifu, bóc ra bắt buộc phải lột keo chứ ko để nguyên như haifu được (nếu ko dán lại dễ bị lồi lõm bề mặt)

Last edited:

Bình luận từ Facebook