Xelu thách đấu với Admin

XeLu3b@nh

Đại Tá
Hik, bác đăng không đúng thời gian rồi. Anh Dũng bị 1 vụ va quệt xe hồi trước Tết, đến giờ chân mới đi lại được.
Việc thách đấu chắc khó ổn rồi.

Đọc đc lời thách đấu này là admin chân sẽ mau khỏi thôi dũng ơi

admin

Administrator
Staff member
Như tiêu đề xelu muốn thách đấu với admin bongban.org một trận. Nghe nói anh là cao thủ nội lực rất thâm hậu của đội D vitas nhưng đã gác kiếm giải nghệ từ lâu, hiện giờ đang ở nhà luyện công phu gì đó rất huyền bí, xelu đem lòng mến mộ từ lâu mà chưa được có cơ hội để giao lưu cùng anh.
Nay em đăng đàn thách đấu cùng cao thủ Dũng Admin một trận bia tràn trề:D, mong anh Dũng admin đăng đàn cầm kiếm so găng với đàn em này một trận ^^ để thỏa lòng ước mong, hihi

Ngày hôm nay trong lòng như có kiến đốt không hiểu tại sao, về nhà mở bongban.org mới biết có cao thủ Đinh Xuân Thắng chủ lực đội Hồng Mai 2010 thách đấu. Đã từng tận mắt chứng kiến Xelu đè bẹp cả chủ lực và tiên phong Vitas ngày 15/5/2010 tại sân nhà Vitas lúc đấy là sới Hùng Cường. Còn nhớ năm đó Xelu đã san phẳng không biết bao nhiêu mặt sân của HN Premiership 2010 với lối chơi dũng mãnh, gây đau thương tang tóc cho bao nhiêu đối thủ sau đó lặng lẽ biến mất khỏi giang hồ. Năm ngoái tại sới Đại Long mình được diện kiến một bản sao của Xe Lu là người em trai Đinh Xuân Lợi ( đang khoác áo đội Duy Hưng 2013) và gần đây thì rất ấn tượng với cao thủ ẩn danh dưới nick Xe Lu nhưng sở hữu văn phong hô mưa gọi gió và tốc độ post bài không kém gì tốc độ xe khách của Mai Linh.

Giật mình kinh hãi biết là được đại cao thủ “hỏi thăm sức khỏe” , nhưng với bản tính lỳ lợm trời cho và cũng biết rằng “trốn đâu cho khỏi trời nắng” giữa cái tháng 6 này nên mình vội lên đây nhận lời thách đấu này.

admin

Administrator
Staff member
Nhưng sau trận đại chiến Đà Nẵng Open 2012 về mình có bị chấn thương khá nặng hiện tại vẫn chưa hồi phục hoàn toàn nên vẫn đang phải gác kiếm. Vì vậy tạm thời phải dùng kế hoãn binh với Xelu. Nếu trong thời gian này có cơ may gặp mặt anh em mình có thể thi đấu môn khác vậy.

Thời gian này mình cũng bận công việc cá nhân nhiều, ngay cả lên Diễn đàn là chỗ vui chơi sung sướng nhất cũng ít có thời gian nên cũng chưa dám hẹn chắc chắn ngày nào.

admin

Administrator
Staff member
Hi Hi ! Chắc Xelu thấy admin nhỏ con nên tưởng sẽ "ủi" ngon đây. Nhưng có một trận đấu như vậy quả là xưa nay ...hiếm. Tuy nhiên mình đề xuất ý tưởng này, Xelu và ace thấy có được không nhá: Chả là chuyện ace thành viên thách đấu nhau thì là chuyện bình thường và ... vẫn xảy ra như đã từng xảy ra. Nhưng thách đấu với Admin lại là một sự kiện ... hy hữu ("động trời", hehe !!). Thế nên ngoài chuyện thách đấu giữa 2 "đương sự" với "một trận bia tràn trề" (offline tại trận) thì còn lại, ace thành viên được quyền bắt độ, cũng bằng bia nhưng quy ra xiền và lượng " bia online" này được ủng hộ toàn bộ vào Quỹ Đoàn Châu (mà Admin Dũng chính là người đề xướng ý tưởng thành lập quỹ, và là thành viên ban quản lý quỹ này). Ngày bác Châu còn sống, bác ấy ham mê BB đã đành mà còn rất khoái Bia, thế nên việc góp tiền độ bia trận bóng "đinh" này vào Quỹ mang tên bác ấy cũng đem lại nhiều ý nghĩa thiết thực.

ACE cho ý kiến nhá !

Chú Út luôn là người có những ý tưởng vừa vui vừa ý nghĩa lại vừa thiết thực. Ý tưởng của chú cũng cho cháu nhiều gợi ý về việc gây quỹ Đoàn Châu và cả gây quỹ cho giải Open cuối năm nay. Cháu cám ơn chú.

huydas

Đại Tá
Chúc bác Dũng mau bình phục để được cùng Xelu và meoluoi tiếp đón bác 1 cách chu đáo nhất tại cả 2 mặt trận : bàn bóng và bàn bia ạ..! Thân.

admin

Administrator
Staff member
Đúng là chuyện xưa nay hiếm,
Vì thế em xin trân trọng kính mời anh Dũng admin về Cẩm Phả, em sẽ đài thọ mọi chi phí đi lại, ăn ngủ....v.v. Tóm lại Bác khỏi phỉa lo lắng gì hết. Bác chỉ cần sắp xếp thời gian là ok. bác sẽ thấy phong trào bóng bàn dưới chúng em giờ như thế nào. Trân trọng kính mời anh.

Nhắc đến Cẩm Phả làm mình nhớ lại chuyến đi Quảng Ninh năm ngoái của Người Chicago và đoàn làm phim, vui thật.
Cảm ơn thịnh tình của meoluoitmb nhưng chưa biết liệu có sắp xếp được thời gian không, có gì mình sẽ trao đổi lại với anh em sau.

admin

Administrator
Staff member
Thông tin về việc anh Dũng bị xe tông, hôm nay chú mới biết. Nếu anh ấy chưa bình phục và vẫn muốn nhận lời thách đấu của Xelu thì trận đấu này có thể dời lại (chứ xe máy mà đã vậy, gặp "xe lu" thì có mà ... toi ! hihi !!!). Nhưng cánh "chầu rìa" vẫn có thể tiến hành "ra độ bắt kèo" từ bây giờ. Dù trận đấu diễn ra thế nào thì "bia offline vẫn tràn trề" nhưng chú ở xa thế này chả "sơ múi" gì, chú quan tâm là "bia online" chảy vào Quỹ Hiệp sỹ Đoàn Châu được bao nhiêu "két", hihi !!!

Nhân đây cũng xin chúc Admin Dũng nhanh chóng bình phục vết thương để còn tiếp tục trọng trách của mình với diễn đàn. Và "xem xét" lời thách đấu đầy thiện ý của Xelu.

Nói về trách nhiệm với Diễn đàn thì cháu thật là có lỗi , chưa làm tròn những gì đã hứa, chưa xứng với những tình cảm và mong đợi của tất cả mọi người.
Cũng có những lý do khách quan, ngoài khả năng kiểm soát của cháu, nhưng chủ yếu vẫn là do năm nay cháu đang bắt đầu một công việc mới đòi hỏi quá nhiều thời gian và công sức. Cháu sẽ cố gắng để duy trì Hanoi Premiership 2013 và khoảng tháng 10 sẽ tiếp tục khởi động cho Hà Nội Open 2013 còn các công việc quản trị diễn đàn chắc phải tiếp tục trông cậy vào chú Út, chú Hà, tcgroup, saridao, votgo, anh Hùng hanoi, tranthelong, các smod, mod hùng hậu hiện nay cùng drhongson và toàn thể anh chị em thành viên tích cực của Diễn đàn vậy.

a Tủn

Binh Nhì
Chúc bác Admin mau hồi phục sức khỏe và tiếp tục đóng góp cho bóng bàn Hà Nội!
Bác xe lu có ý muốn mượn danh nghĩa thách đấu để "khều" bác ra tập luyện bóng bàn sớm trở lại và hâm nóng cho văn hóa thách đấu của thủ đô nên bác cứ mạnh dạn "duyệt" và thu xếp thời gian nhiều hơn cho niềm đam mê lớn nhất của bác.
Thân!

XeLu3b@nh

Đại Tá
Ngày hôm nay trong lòng như có kiến đốt không hiểu tại sao, về nhà mở bongban.org mới biết có cao thủ Đinh Xuân Thắng chủ lực đội Hồng Mai 2010 thách đấu. Đã từng tận mắt chứng kiến Xelu đè bẹp cả chủ lực và tiên phong Vitas ngày 15/5/2010 tại sân nhà Vitas lúc đấy là sới Hùng Cường. Còn nhớ năm đó Xelu đã san phẳng không biết bao nhiêu mặt sân của HN Premiership 2010 với lối chơi dũng mãnh, gây đau thương tang tóc cho bao nhiêu đối thủ sau đó lặng lẽ biến mất khỏi giang hồ. Năm ngoái tại sới Đại Long mình được diện kiến một bản sao của Xe Lu là người em trai Đinh Xuân Lợi ( đang khoác áo đội Duy Hưng 2013) và gần đây thì rất ấn tượng với cao thủ ẩn danh dưới nick Xe Lu nhưng sở hữu văn phong hô mưa gọi gió và tốc độ post bài không kém gì xe khách của Mai Linh.

Giật mình kinh hãi biết là được đại cao thủ “hỏi thăm sức khỏe” , nhưng với bản tính lỳ lợm trời cho và cũng biết rằng “trốn đâu cho khỏi trời nắng” giữa cái tháng 6 này nên mình vội lên đây nhận lời thách đấu này.

Trước tiên xin cảm ơn admin đã bớt chút thời gian quý báu vào nhận lời thách đấu của xelu.
Đọc những dòng bác viết và cảm nhận về xelu 3 năm về trước mà sao lòng em bồi hồi xao xuyến đến khó tả, những ký ức về pre 2010 ùa về như mới hôm qua, nhớ về một thời được sánh vai cùng các đồng đội tuyệt vời ở đội Hồng Mai C như anh Khanh, chú Tuấn, chú Sơn, anh Dũng, chú Trúc. Nhưng cái mà em không ngờ được là sau từng ấy năm mà admin vẫn nhớ tên tuổi, ngày thi đấu, nhớ tường tận lối đánh và cả những đối thủ bị xelu đè bẹp.....bác làm em thực sự bất ngờ và xúc động, e sẽ trân trọng và cảm ơn anh đã nhớ về người em vô danh có nickname: Xelu3b@nh.
Nói về thách đấu admin thì ý Gần đây ý tưởng này mới xuất hiện trong đầu ( muốn hỏi thăm sức khỏe của admin là chính, muốn giao lưu thì là chủ yếu:D), nên nghĩ là làm liền. He he. Momg admin sớm bình phục chấn thương và cầm lại lục mạch thần kiếm của mình đấu với độc thiên kiếm của xelu một trận xưa nay chưa từng có tiền lệ......kèo như nào e sẽ ưu tiên admin chọn các phương án e đã nêu ở trên. Trận này có hiệu lực vô thời hạn, bất cứ khi nào admin có thể chiến đc là xelu sẵn sàng tiếp chiêu ngay.
Xelu có Đôi lời như thế gửi tới admin. Mong anh sớm bình phục nhé....
Thân!

Last edited:

thangRau

Đại Uý
Nickchuoinhat thì ốm, xelu thì to nặng, trận này phải +4 may ra Chuối mới có cơ ngang ngửa.
Có trận này ở Qni thì có khi nhà cháu cũng phải mò đi xem mới được

huydas

Đại Tá
Nickchuoinhat thì ốm, xelu thì to nặng, trận này phải +4 may ra Chuối mới có cơ ngang ngửa.
Có trận này ở Qni thì có khi nhà cháu cũng phải mò đi xem mới được

Bác Thắng về HN nhưng vẫn chơi vợt dọc như ngày nào gặp e ở QN chứ ạ? Nếu có dịp về CP hay HLong thì bác gọi vào số 0912858587 cho em nhé..mong được gặp lại và được mời bác 1 trận bóng+ bữa bia..hi

thangRau

Đại Uý
Bác Thắng về HN nhưng vẫn chơi vợt dọc như ngày nào gặp e ở QN chứ ạ? Nếu có dịp về CP hay HLong thì bác gọi vào số 0912858587 cho em nhé..mong được gặp lại và được mời bác 1 trận bóng+ bữa bia..hi
Ciao Huy, a vẫn vợt dọc mà, a mới biết thêm được mấy bác vợt dọc Tiên Yên nữa .,
Khả năng cuối tuần a đi HL mấy hôm nhưng chắc đánh ở Hải Thịnh thôi

oldamultat

Trung Sỹ
Chiều qua, admin đã xách giày và vợt ra sân. Admin chưa di chuyển mấy mà chỉ đứng chặn bóng cho hội mình tập thôi nhưng hứa hẹn trận đấu này sẽ sớm diễn ra nhé.

XeLu3b@nh

Đại Tá
Chiều qua, admin đã xách giày và vợt ra sân. Admin chưa di chuyển mấy mà chỉ đứng chặn bóng cho hội mình tập thôi nhưng hứa hẹn trận đấu này sẽ sớm diễn ra nhé.

Tin vui rồi đây:D he he he,,,,em vẫn đang ở đây chờ trận đấu này đó chị Mai ơi :) admin mau chóng bình phục chấn thương nha anh :)

Bình luận từ Facebook