WTTC 29/5 – 05/6, Düsseldorf, Germany

ngtrantoan

Đại Tá
Tú nằm ở trong group 28, đứng đầu bảng nên đi tiếp vào vòng sau (Preliminary Round). Ở vòng này Tú thua Luka Mladenovic của Luxembourg 0-4 (11-08, 12-10, 11-05, 13-11). Còn Linh đứng thứ 3 trong group 59 không được đi tiếp. Tay vợt Ma Cao Cheong Chi Cheng đầu bảng đi tiếp. Tay vợt Úc Kane Townsend đứng thứ 2 cũng dừng cuộc chơi. Cheong Chi Cheng vào vòng Preliminary thua dễ dàng trước Zokhid Kenjaev của Uzbekistan 0-4 (11-07, 11-04, 14-12, 11-4). Vậy mới thấy giang hồ đầy cao thủ hiểm ác mà phe ta võ công chưa đủ tầm để "tiếu ngạo giang hồ"
Trận của ku Tú, nhìn qua tỉ số, thấy chênh lệch với thằng ku Luxembourg cũng k nhiều mấy, nếu 2 sét 12-10 và 13-11 mà lượm đc 2 sét đó thì có thể mọi chuyện sẽ khác
Nhìn qua thằng Thần Đồng Thái Lan, thấy nó đc vào R128, có khả năng sẽ vô đc R64, vì R128 nó gặp Chen Weixing của Áo, ông này cũng lớn tuổi, rơ phòng thủ, khó chịu, có thể nó sẽ vượt qua đc nhưng khó khăn có thể 4-3 hoặc 4-2

Last edited:

ngtrantoan

Đại Tá
Thằng cu Đài Loan đó cũng ko có gì đâu, trình nó tương đương và đang cùng đai đẳng với mình thôi vì nó cũng đang còn ương ương thôi mà. Mình đi tham dự cho vui, học tập kết hợp tham quan nên kết quả quan ko quan trọng. Đi để lớp trẻ như Tú có cơ hội tận mắt thấy BBTG là vậy, chứ ko đơn giản chỉ là những chuyến tập huấn TQ và những giải đấu phọt phẹt trong nước. Dù sao thì e vẫn khoái xem Tú mẩu và hi vọng nó sẽ có đc một cái gì đó sau giải này. Không có tiến bộ về chuyên môn thì có đc một tấm ảnh chụp với ZJK hoặc ML cũng đc, lấy đó làm động lực để phấn đấu tiếp.
Tú mẫu thần tượng TimoBoll, FB của em nó có post đó bác :D

LikeTT

Đại Uý
Tú mẫu thần tượng TimoBoll, FB của em nó có post đó bác :D
Thần tượng ai k bít nhưng trình X của m thấy Tú mẩu giật hay nhấc cao chân, lực từ eo truyền lên quả đánh ít hiệu quả, giật mất sức mà bóng xoáy k mạnh.

= = =
Trình X = trình xem và so sánh .

minhvotdoc

Trung Sỹ
Trận của ku Tú, nhìn qua tỉ số, thấy chênh lệch với thằng ku Luxembourg cũng k nhiều mấy, nếu 2 sét 12-10 và 13-11 mà lượm đc 2 sét đó thì có thể mọi chuyện sẽ khác
Nhìn qua thằng Thần Đồng Thái Lan, thấy nó đc vào R128, có khả năng sẽ vô đc R64, vì R128 nó gặp Chen Weixing của Áo, ông này cũng lớn tuổi, rơ phòng thủ, khó chịu, có thể nó sẽ vượt qua đc nhưng khó khăn có thể 4-3 hoặc 4-2

View attachment 111786
ko có đâu, Chen wei xing là của Úc và thần đồng TL ăn được 1 sec cũng là thành công rồi bạn nhé

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Chưa bao h mình xem hết trọn 1 séc của ĐQL thi đấu . Bất kể 1 giải nào . nhìn KHÔNG CÓ THẦN - THÁI của ngườ chơi thể thao .
Cũng có thể đâý là chiến thuật ru ngủ ... nhìn bề ngoài rù rờ như Gà mắc dịch , ruồi bu không muốn đuổi ... nhưng thực chất rất tập trung .

lamtq

Đại Tá

View attachment 111786
cửa gì qua Chen weixing. 4 séc trắng chắc lun

bingobabi

Trung Sỹ
Về tuyển Việt Nam thì ủng hộ hết mình thôi, còn tiến vào sâu bao nhiêu biết bấy nhiêu.
Xong vòng loại rồi, VN về hết rồi. Chỉ còn Mỹ Trang vòng chính đơn nữ (128) 15 giờ chiều nay gặp ZHANG Lily USA

Last edited:

georgemike

Trung Uý
Vận động viên Việt Nam mình được cái đánh thep phản xạ, chả có nhịp gì hết. Banh nhanh hay chậm cũng đanh rứa :(. Giải trong nước thì giât ầm ầm, ra ngoài thì giât xịt xịt :)

MalinHD

Thượng Sỹ
Cậu Luxembourg kia chả có tiếng tăm gì mà Tú thua nhanh quá nhỉ. Đúng là ra ngoài mới biết quá nhiều cao thủ

Bình luận từ Facebook