WTT Middle East Hub 3 – 13/3/2021, Doha, Qatar

lion

Đại Tá

Giải đầu năm, ban đầu China có góp mặt, sau họ hủy hết vì sợ dịch làm ảnh hưởng đến sức khỏe của tuyển quốc gia dự kiến tham dự Olympics 2021 tại Tokyo, em cho rằng một phần vì lý do đó, một phần vì tiền thưởng quá ít (tổng tiền giải thưởng chỉ có 200,000$, trong khi đó giải này tại Macao nơi Ma Long lần đầu vô địch có tổng tiền giải thưởng lên đến 800,000$) nên họ không hào hứng :)
Link: Cơ cấu giải thưởng WTT Macao 2020
Link: Tiền thưởng của các VĐV (Ma Long)

Còn đây là trang web chính thức của giải đấu: Trang web chính thức của WTT
Trong đó có các thông tin liên quan, thông tin của giải đấu đang diễn ra, các bác có thể vào đó tìm hiểu thêm và cập nhật lịch thi đấu. Trên Youtube có thể xem được truyền hình trực tiếp.
Link: WTT trên Youtube

Sau giải này là các giải tranh vé dự giải Vô địch bóng bàn thế giới và Olympics của các khu vực. Nhật Bản đã chính thức biết ai đánh đơn, đôi nam nữ, đồng đội (dĩ nhiên rồi), còn China đã biết Xu Xin + Liu Shiwen đánh đôi nam nữ, vậy còn lại Ma Long và Fan ZhenDong nhiều khả năng sẽ được chọn đánh đơn. Nếu em không nhầm thì năm nay cả Ma Long và Fan ZhenDong đều không phải đánh sơ loại giành vé đơn vì Ma Long là đương kim vô địch thế giới (Xếp thứ 3 trên BXH ITTF T2/2021), còn Fan ZhenDong là đương kim vô địch Châu Á (Xếp thứ 1 trên BXH ITTF T2/2021).

Ma Long hay Fan ZhenDong sẽ lên ngôi tại Tokyo 2021?

Bonus thêm bảng thống kê các trận đối đầu quốc tế giữa Ma Long và Fan ZhenDong để các bác thị râm.
Ma Long vs Fan ZhenDong

gik271

Thượng Tá
bÁC Lion cho em hỏi hôm qua mấy trận cuối nó không LIVE đúng ko? Lúc đêm mới có thời gian ngó ngàng mà em vào youtube ko sao tìm thấy 3 trận cuối cùng. Nhìn Livescore em cũng không thấy nó cập nhật. Sáng ra thì thấy có kêt quả rồi.

Hay phết. Men Single là: Rov và Lin.
nữ là: Ito và Hina. Cặp này em cũng thích hơn là Ito và Isikawa. Ito thì số 1 nhưng em kia vừa già, vừa dập khuôn hàng tàu, chán bỏ mệ. :))
Chúc các bác cuối tuần vui, khỏe.

bachikho

Đại Tá
vẫn ko đánh giá cao hari về 2 điểm: 1 là FH ko cải thiện đc, 2 là tâm lý yếu, dù BH cực hay nhưng ở trình độ đỉnh cao thì BH k đủ, bắt buộc vẫn phải có FH khủng, thêm nữa nếu so với LYJ thì khả năng phòng ngự của hari kém hơn hẳn

ha_hadinh

Trung Uý
Chung kết tối nay Harimoto gặp Filus ruwen. Với lực FH nhẹ hều của Hari thì dự là Ruwen ăn trận này. Trận Mima Ito với Feng Tianwei có vẻ chênh lệch nhiều quá

bachikho

Đại Tá
Chung kết tối nay Harimoto gặp Filus ruwen. Với lực FH nhẹ hều của Hari thì dự là Ruwen ăn trận này. Trận Mima Ito với Feng Tianwei có vẻ chênh lệch nhiều quá
bác nhầm, LYJ đánh với chopper mới dở chứ chiến thuật của hari rất hợp lý, luôn giật xung chứ k moi, quả gò quả giật, LYJ giật mọi quả nhưng toàn moi thì k thể dứt điểm đc với chopper

Last edited:

bachikho

Đại Tá
hari giật cắt tốt hơn LYJ nhưng giật bóng câu vào kém hơn (100% các quả filus câu vào đều đánh hỏng trong khi LYJ never hỏng mấy quả câu đó), tuy nhiên luôn giật xung đối với bóng cắt nên gây khó khăn cho chopper hơn (LYJ toàn moi, mà moi thì chopper yêu lắm)

conduongs

Đại Tá
Cái giải này lúc thì chung kêt Lin YJ, lúc thì chung kết Hari là sao vậy các bác nhỉ, nó đánh nhiều thể loại hay sao vậy, em không hieur lắm

Bình luận từ Facebook