World Team Table Tennis Championships 2022 (30/9-9/10)

bachikho

Đại Tá
nam: Fan Zhendong, Ma Long, Liang Jingkun and Wang Chuqin
suất thứ 5 sẽ cạnh tranh giữa Lin Gaoyuan, Xiang Peng, Yuan Licen, Liu Dingshuo, Lin Shidong and Zhao Zihao, ai vô địch đơn World Table Tennis (WTT) European Summer Series hoặc WTT Middle East Hub sẽ đc chọn

nữ: Sun Yingsha, Chen Meng, Wang Manyu and Wang Yidi
suất thứ 5 sẽ cạnh tranh giữa Fan Siqi, Zhang Rui, Liu Weishan, Kuai Man and He Zhuojia (đánh vòng tròn) và Chen Xingtong cùng Qian Tianyi dự WTT Contender Muscat 2022, nếu 1 trong 2 tay vợt sau vô địch đơn sẽ đc chọn, nếu ko thì người nhất khi đánh vòng tròn dc chọn

Cu nhể

Binh Nhì
suất thứ 5 sẽ cạnh tranh giữa Lin Gaoyuan, Xiang Peng, Yuan Licen, Liu Dingshuo, Lin Shidong and Zhao Zihao, ai vô địch đơn World Table Tennis (WTT) European Summer Series hoặc WTT Middle East Hub sẽ đc chọn

suất thứ 5 sẽ cạnh tranh giữa Fan Siqi, Zhang Rui, Liu Weishan, Kuai Man and He Zhuojia (đánh vòng tròn) và Chen Xingtong cùng Qian Tianyi dự WTT Contender Muscat 2022, nếu 1 trong 2 tay vợt sau vô địch đơn sẽ đc chọn, nếu ko thì người nhất khi đánh vòng tròn dc chọn
sao không thấy có tên của Xuxin nhỉ ?

LangThang

Đại Uý
sao không thấy có tên của Xuxin nhỉ ?

không hiểu sao rank của XX tụt dã man

Pluripotenial

Đại Uý

thông tin này có bài gốc ko bác thread?

bachikho

Đại Tá
hơi khó hiểu chỗ này, nếu k ku nào vô địch thì sao nhỉ, chắc là BHL chọn?

conduongs

Đại Tá
hơi khó hiểu chỗ này, nếu k ku nào vô địch thì sao nhỉ, chắc là BHL chọn?
Không phải ý vậy đâu, vì đọc đã thấy không đúng rồi. Ý nguyên bản là trong số 6 anh nam kia vừa đảm bảo trong top 50 và vừa có giải trong hai giải kia. ( Có lẽ anh nào giải cao hơn sẽ được chọn) khả năng cao là LGY)
Phía các em nữ có vẻ khốc liệt hơn vừa phải đánh vòng tròn trong số 5 em và hai em còn lại là Chen và Qian sẽ thi đấu ở Oman. Nếu hai em này có một em vô địch thì suất thứ 5 là của em ấy. Còn hai em không vô địch thì trong số 5 em kia ai cao điểm sau khi đánh vòng tròn sẽ được chọn. Cửa sáng hơn thuộc về 5 em kia, vì thi đấu nội bộ có thể dùng ngôn ngữ cơ thể đi cửa sau với BHL, còn hai em kia ra quốc tế thi đấu thì cứ thực lực mà chiến rồi. May rủi. Cuộc đua quá khốc liệt, các em ấy nên tính nhập tịch sang các quốc gia khác thì cửa sáng hơn.

bachikho

Đại Tá
thì đó, 6 ku kia nằm trong top 50, đk là vô địch 1 trong 2 giải đó, nếu ko ku nào trong số đó vô địch đc thì sao?

conduongs

Đại Tá
thì đó, 6 ku kia nằm trong top 50, đk là vô địch 1 trong 2 giải đó, nếu ko ku nào trong số đó vô địch đc thì sao?
Mình thấy đk nằm trong top 50 or chỉ cần có giải thôi chứ không phải là vô địch. Còn phía nữ hai em Chen và Qian là phải vô địch

conduongs

Đại Tá
có giải chứ ko phải vô địch???
claimed the singles titles = vô địch nhá ;)
Có chắc phải dùng thuật ngữ khó hiểu vậy không nhỉ, trong khi nữ họ nói rõ luôn là chiến thắng rồi mà: and the tournament's winner will secure the ticket to the World. Còn với thuật ngữ trên em hiểu là được công nhận là có thành tích, có giải có thể là nhất nhì gì đó vô địch càng tốt

Bình luận từ Facebook