VTV tường thuật trực tiếp giải bóng bàn VĐGQ 2015

vinhlocht

Đại Uý
cả một cái giải VĐCG thế này mà chẳng thấy hình ảnh và clip nào vậy các bác nhỉ ? Các bác cho hỏi bác hunghanoi dao này sao không tham gia diễn đàn nhỉ ? mọi khi có bác ấy là có thông tin liên tục mà. xin lỗi anh em tôi lâu không vào diễn đàn nên không biết

miziru

Thượng Tá
cả một cái giải VĐCG thế này mà chẳng thấy hình ảnh và clip nào vậy các bác nhỉ ? Các bác cho hỏi bác hunghanoi dao này sao không tham gia diễn đàn nhỉ ? mọi khi có bác ấy là có thông tin liên tục mà. xin lỗi anh em tôi lâu không vào diễn đàn nên không biết
Bác có thể vào website của vtv để xem lại nhé, em vừa xem lại trận chung kết đơn nam, phải nói là rất hay, mức độ kịch tính tăng lên rất cao từ set 3 trở đi.
ĐQL xứng đáng dành chiến thắng với bản lĩnh, chiến thuật hợp lý và sử dụng sức lực ở những thời điểm chính xác. LTĐ cũng rất hay, hiểu được ĐQL khai thác nhiều pha bóng biến hóa vào phía trái tay, Đạt mạnh dạn sử dụng càng trái để tấn công ( từ set 3) trong khi đây thật sự không phải sở trường của Đạt. Trận này quả thật quá khó khăn cho LTĐ vì ĐQL quá hiểu đối thủ của mình. Thiếu 1 chút may mắn và bình tĩnh, đáng tiếc cho LTĐ, nhưng chiến thắng chỉ có một và ĐQL xứng đáng.
Quả trái của ĐQL gây nhiều áp lực cho LTĐ, trong đó có cả quả flick, có lẽ đó cũng là nguyên nhân gây áp lực mạnh cho LTĐ khi anh sở trường với lối chơi 1 càng mà bị "mất tiên" ngay cả khi anh cầm giao bóng, vì muốn giao bóng khó để hạn chế Linh flick cộng với áp lực mạnh từ trận đấu, Đạt giao bóng hỏng nhiều vào những thời điểm quan trọng.
ĐQL khống chế giao bóng quá tốt, flick và bắt ngắn hoàn hảo làm LTĐ khó có thể tung ra những quả giật phải mạnh mẽ như thường thấy. Với vũ khí mềm mại hơn, ĐQL bình tĩnh, bền bỉ xử lý những tình huống bóng rất khéo léo để làm khó LTĐ. Trận này ĐQL tấn công càng trái quá hay, em không thống kê, nhưng có lẽ tỉ lệ ghi điểm giữa càng trái và phải chắc cũng gần như nhau.
Trận đấu lên cao trào tại thời điểm quyết định kể từ điểm số ĐQL có quả giật trái sau đó là đờ mi phải quá xuất sắc để tỉ số là 9-9 . Theo em, kể từ điểm LTĐ dẫn 9-7 tại set 7, lúc này LTĐ có ý định trở về những đòn sở trường để kết thúc trận đấu, nhưng thật không may ĐQL rất xuất sắc, bình tĩnh và như là đã "bắt được bài" của đối thủ. Sau đó...xem truyền hình lại nên nó cứ liên tục đơ, chắc do mất sóng nên nhảy 1 phát lên 12-12 luôn. Em không được xem những pha bóng từ 9-9 đến 12-12 ( tiếc quá), chắc chắn đây là những pha bóng rất hay.
Thành công này của ĐQL chắc chắn phải kể đến phần đóng góp của vũ khí anh đang sử dụng. Linh hoạt, bền bỉ, mềm dẻo hơn combo sardius, ĐQL điều khiển điểm rơi quá tốt để làm khó LTĐ. Đến giờ thì có thể khẳng định, đây là sự thay đổi đúng đắn và tích cực của ĐQL, chúc anh thành công nhiều hơn nữa với sự thay đổi này. Cũng chúc LTĐ sẽ có những thành tích tốt trong thời gian sắp tới. Cảm ơn 2 vđv đã cống hiến một trận đấu rất hay cho người yêu bóng bàn cả nước.

xukaka

Đại Tá
Mình xem trên tivi thì hình như thấy Combo của 2 bác Linh và Đạt đều là Sardius thì phải. Mình nhìn thấy logo vợt của Linh là Tamca5000. Không bít đúng không ?
Còn combo của Mỹ Trang là Timo ZLC (như cũ hay dùng quen thuộc), còn Hằng là Amulrart thì phải.

tuyetchieu

Trung Uý
Mình xem trên tivi thì hình như thấy Combo của 2 bác Linh và Đạt đều là Sardius thì phải. Mình nhìn thấy logo vợt của Linh là Tamca5000. Không bít đúng không ?
Còn combo của Mỹ Trang là Timo ZLC (như cũ hay dùng quen thuộc), còn Hằng là Amulrart thì phải.
Đạt thì nhìn không rõ nhưng Linh chơi Stiga Clipper CR

HUNGTRINHHB

Đại Uý
2 năm liền Đạt trố vuột mất chức VĐQG trong tầm tay khi cả 2 lần đều dẫn khá xa trong ván 7 trước Kiến Quốc 2014 (tỷ số 8/3) và Quang Linh 2015 (tỷ số 8/4)
Chúc mừng Quang Linh và chia buồn cùng Đạt trố dù cậu ta chơi rất hay trong 3 ván cuối cùng .
Gừng vẫn còn cay lắm, đêm nay lại là 1 đêm không ngủ của Đạt trố !!!
chắc là vài đêm chứ ko phải một đêm đâu..quá tiếc...8/4 rồi ....

Hưng Hà VT

Trung Uý
Hôm qua may mắn là em có mặt ở nhà thì đấu để xem được trận chung kết ! Có mặt ở đó mới biết không khí nó rộn ràng hào hứng biết bao nhiêu,từ sec 6 khi Đạt gỡ hòa 3 đều,trận đấu bước sào sec 7 thì mỗi pha bóng khán giả đều vỗ tay cổ vũ nhiệt tình,trận đấu được đẩy lên cao trào khi tưởng chừng chiến thắng đã thuộc về Đạt với tỉ số 8-4 ở sec thứ 7,nhưng nào ngờ mọi thứ làm nghẹt thở người xem khi Đinh Quang Linh gỡ từng điểm một và một tỉ số quá kinh khủng cho 1 trận chung kết và ván chung kết 10 - 10 ! Đến cái tầm điểm này thì em cũng chả muốn ngồi xuông mà xem nữa,đứng dậy xem như mọi người cho nó đã con mắt, rồi cứ Đinh Quang Linh có championship points thì Đạt lại gỡ hòa,tỉ số được đưa lên 11 - 11 và 12 - 12. hic hic, Em cứ thử nghỉ mình mà vào hoàn cảnh đó chắc cầm quả bóng phát qua được lưới là tốt rồi chứ cũng chả biết nó xoáy kiểu gì đâu,thời khắc của Vinh Quang hoặc là sẽ không được ai nhớ đến,vì có ai nhớ đến người về nhì đâu,hix hix . Đinh Quang Linh quá bản lĩnh và làm mọi thứ quá tốt trong một trận đấu lớn . Em có quay lại những điếm cuối,cơ mà mạng em nó cùi quá. được cái thì em cho lên luôn .

HungGL

Đại Tá
Bác có thể vào website của vtv để xem lại nhé, em vừa xem lại trận chung kết đơn nam, phải nói là rất hay, mức độ kịch tính tăng lên rất cao từ set 3 trở đi.
ĐQL xứng đáng dành chiến thắng với bản lĩnh, chiến thuật hợp lý và sử dụng sức lực ở những thời điểm chính xác. LTĐ cũng rất hay, hiểu được ĐQL khai thác nhiều pha bóng biến hóa vào phía trái tay, Đạt mạnh dạn sử dụng càng trái để tấn công ( từ set 3) trong khi đây thật sự không phải sở trường của Đạt. Trận này quả thật quá khó khăn cho LTĐ vì ĐQL quá hiểu đối thủ của mình. Thiếu 1 chút may mắn và bình tĩnh, đáng tiếc cho LTĐ, nhưng chiến thắng chỉ có một và ĐQL xứng đáng.
Quả trái của ĐQL gây nhiều áp lực cho LTĐ, trong đó có cả quả flick, có lẽ đó cũng là nguyên nhân gây áp lực mạnh cho LTĐ khi anh sở trường với lối chơi 1 càng mà bị "mất tiên" ngay cả khi anh cầm giao bóng, vì muốn giao bóng khó để hạn chế Linh flick cộng với áp lực mạnh từ trận đấu, Đạt giao bóng hỏng nhiều vào những thời điểm quan trọng.
ĐQL khống chế giao bóng quá tốt, flick và bắt ngắn hoàn hảo làm LTĐ khó có thể tung ra những quả giật phải mạnh mẽ như thường thấy. Với vũ khí mềm mại hơn, ĐQL bình tĩnh, bền bỉ xử lý những tình huống bóng rất khéo léo để làm khó LTĐ. Trận này ĐQL tấn công càng trái quá hay, em không thống kê, nhưng có lẽ tỉ lệ ghi điểm giữa càng trái và phải chắc cũng gần như nhau.
Trận đấu lên cao trào tại thời điểm quyết định kể từ điểm số ĐQL có quả giật trái sau đó là đờ mi phải quá xuất sắc để tỉ số là 9-9 . Theo em, kể từ điểm LTĐ dẫn 9-7 tại set 7, lúc này LTĐ có ý định trở về những đòn sở trường để kết thúc trận đấu, nhưng thật không may ĐQL rất xuất sắc, bình tĩnh và như là đã "bắt được bài" của đối thủ. Sau đó...xem truyền hình lại nên nó cứ liên tục đơ, chắc do mất sóng nên nhảy 1 phát lên 12-12 luôn. Em không được xem những pha bóng từ 9-9 đến 12-12 ( tiếc quá), chắc chắn đây là những pha bóng rất hay.
Thành công này của ĐQL chắc chắn phải kể đến phần đóng góp của vũ khí anh đang sử dụng. Linh hoạt, bền bỉ, mềm dẻo hơn combo sardius, ĐQL điều khiển điểm rơi quá tốt để làm khó LTĐ. Đến giờ thì có thể khẳng định, đây là sự thay đổi đúng đắn và tích cực của ĐQL, chúc anh thành công nhiều hơn nữa với sự thay đổi này. Cũng chúc LTĐ sẽ có những thành tích tốt trong thời gian sắp tới. Cảm ơn 2 vđv đã cống hiến một trận đấu rất hay cho người yêu bóng bàn cả nước.
Có link không anh, cho em xin ạ!

son_lindam

Trung Uý
http://bongbanplus.vn/vtv-tuong-thuat-truc-tiep-giai-bong-ban-vdqg-2015

Theo thông tin từ Ban sản xuất các chương trình thể thao - Đài truyền hình Việt Nam, năm nay Giải bóng bàn Vô địch Quốc gia tranh cúp Báo Nhân Dân 2015 sẽ được tường thuật trực tiếp trên sóng của kênh VTV6 và VTV6 HD.

Phía VTV sẽ triển khai 1 xe mầu HD 5 Camera để phục vụ giải đấu, khán giả xem truyền hình cả nước sẽ được theo dõi trực tiếp giải bóng bàn Vô địch Quốc gia 2015 với những hình ảnh sắc nét và ấn tượng.

Tay vợt Đoàn Kiến Quốc ăn mừng chiến thắng khi lên lần thứ 8 giành chức vô địch quốc gia, năm 2014 tại Đắk Lắk.

Đây là một tín hiệu đáng mừng đối với người hâm mộ bóng bàn cũng như nền bóng bàn nước nhà, bởi đã từ rất lâu rồi giải vô địch bóng bàn Quốc gia mới được truyền thông quan tâm như hiện nay.

Lịch trình của giải Vô địch bóng bàn Quốc Gia 2015:

Lịch tường thuật trực tiếp trên sóng VTV6 và VTV6 HD:

Lễ khai mạc và các trận khai mạc: 20h05 - 21h30 ngày thứ hai 7/9/2015

Trận chung kết và lễ bế mạc: 20h05 - 22h00 ngày chủ nhật 13/09/2015

Ngoài ra ê kíp sản xuất chương trình thể thao của VTV sẽ thường xuyên đưa tin về giải trong các bản tin thể thao của VTV3.

Nhật Minh (bongbanplus.vn)
Sau giải này không biết còn giải nào hay để xem ko nhỉ....?

son_lindam

Trung Uý
thông tin hay và nóng hổi. VTV trực tiếp, một tin rất vui cho người hâm mộ! mong rằng Bóng bàn sẽ được sự quan tâm ngày càng lớn của Nhà nước, các ban ngành, các mạnh thường quân để bóng bàn ngày càng phát triển!
cảm ơn anh đã đưa tin!
Chưa có giải Việt nam mở rộng nhỉ...? Chán thật. Không biết bao giờ các cao thủ Trung của mới sang Việt nam đây.

miziru

Thượng Tá

miziru

Thượng Tá
Chưa có giải Việt nam mở rộng nhỉ...? Chán thật. Không biết bao giờ các cao thủ Trung của mới sang Việt nam đây.
Có chứ bác, giải "cây vợt vàng" có thể coi là Việt Nam open đó. Rất nhiều tài năng trẻ từ các quốc gia mạnh trên thế giới tham dự mà. Giải đấu này không phải "dạng vừa" đâu nhé.

Trainee

Đại Tá
Trọng tài bắt trận CK nữ hình như là chủ clb Thăng Long? Ông anh này đánh D thì phải, đánh xấu kinh?
Sau này, bác nào tài trợ cho anh ấy đôi giầy thể thao cái nhỉ, để đi dép quai hậu bắt CK trận đấu thể thao, nó cứ bố nhếch làm sao ấy!

ngtrantoan

Đại Tá
thánh soi, soi kinh quá thấy luôn mang dép hả bác :D:D:D
Trọng tài bắt trận CK nữ hình như là chủ clb Thăng Long? Ông anh này đánh D thì phải, đánh xấu kinh?
Sau này, bác nào tài trợ cho anh ấy đôi giầy thể thao cái nhỉ, để đi dép quai hậu bắt CK trận đấu thể thao, nó cứ bố nhếch làm sao ấy![/QUOTEép

HUNGTRINHHB

Đại Uý
Sau này, bác nào tài trợ cho anh ấy đôi giầy thể thao cái nhỉ, để đi dép quai hậu bắt CK trận đấu thể thao, nó cứ bố nhếch làm sao ấy!
ông iên trọng tài ...

Bình luận từ Facebook