vợt ngang chiến thuật đánh với vợt dọc

cuongsbvyb

Thượng Sỹ
bạn nào có thể nói cho mình biết điểm mạnh yếu của người chơi vợt dọc được không. mình sắp tới đánh giải gặp một người vợt dọc ngang cơ, đối thủ vợt dọc giao bóng kín mình không quen hơi khó nhìn, giật phải tốt, thi thoảng cũng có quả vẩy trái lên, chân nhanh nhẹn di chuyển cũng khá hợp lý.

cuongsbvyb

Thượng Sỹ
Mình chơi vợt đọc sợ nhất laˋ bị đánh báo rốn. Bạn cư´ phang vào rốn laˋ ăn điểm liền :D:D

sao vợt kiểu nào cũng sợ rốn thế nhỉ, thế chiến thuật bác đánh với vợt ngang 2 mặt mút lối chơi giật moi phải chặn đẩy trái thế nào,

PingPong9x

Đại Tá
Mình chơi vợt đọc sợ nhất laˋ bị đánh báo rốn. Bạn cư´ phang vào rốn laˋ ăn điểm liền :D:D
ăn điểm cho đội vợt dọc ấy. gì chứ phần giữa giữa bụng mà đánh vào bên đấy chặn đẩy điểm rơi cho chạy mệt nghỉ nhé.
muốn đánh với vợt dọc thì giật ra góc trái ấy, càng xa càng tốt, không cần mạnh nhưng phải bỏ điểm rơi tốt, vì càng trái của vợt dọc rất yếu ở góc này.
cái góc giữa bụng là điểm yếu của vợt ngang nhé

cuongsbvyb

Thượng Sỹ
ăn điểm cho đội vợt dọc ấy. gì chứ phần giữa giữa bụng mà đánh vào bên đấy chặn đẩy điểm rơi cho chạy mệt nghỉ nhé.
muốn đánh với vợt dọc thì giật ra góc trái ấy, càng xa càng tốt, không cần mạnh nhưng phải bỏ điểm rơi tốt, vì càng trái của vợt dọc rất yếu ở góc này.

thank bạn, chắc bạn trên là bạn thân của đối thủ mình rồi.

cuongsbvyb

Thượng Sỹ

thank bạn, chắc bạn trên là bạn thân của đối thủ mình rồi.

Trainee

Đại Tá
Vợt dọc cổ tay linh hoạt nên khác với vợt ngang, quả đẩy vào bụng dễ bị phang lại cho mất dép. Cổ tay linh hoạt, nhưng quả trái lại yếu. Vì thế họ hay ôm góc trái bàn. Góc trái yếu, góc xa phải cũng hơi bị bỏ trống.
Bạn cứ gắng khi xác định điểm rơi được thì ép trái hoặc phải thật xa.
Nhưng đó là những điểm nhấn. Còn quan trọng là tư duy chung, ko quá quan tâm dọc hay ngang, đánh sao cho trái ý họ nhất, hợp ý mình nhất. Chủ động, chủ động và chủ động cho dù đó là phòng ngự hay tấn công.
P/s: mai mốt mình cũng đánh giải gà nội bộ, đang tự trấn an bản thân :D

chungnguyen

Thượng Sỹ
Mình chơi vợt đọc chỉ sợ đánh vào rốn thổi. Chư´ đánh sang trái chả sợ tẹo nào cả. Bác maˋ ở hn co´ dịp giao lưu trận bóng, biết ngay yếu ở chô˜ naˋo ngay y´ maˋ:)

cuongsbvyb

Thượng Sỹ
Vợt dọc cổ tay linh hoạt nên khác với vợt ngang, quả đẩy vào bụng dễ bị phang lại cho mất dép. Cổ tay linh hoạt, nhưng quả trái lại yếu. Vì thế họ hay ôm góc trái bàn. Góc trái yếu, góc xa phải cũng hơi bị bỏ trống.
Bạn cứ gắng khi xác định điểm rơi được thì ép trái hoặc phải thật xa.
Nhưng đó là những điểm nhấn. Còn quan trọng là tư duy chung, ko quá quan tâm dọc hay ngang, đánh sao cho trái ý họ nhất, hợp ý mình nhất. Chủ động, chủ động và chủ động cho dù đó là phòng ngự hay tấn công.
P/s: mai mốt mình cũng đánh giải gà nội bộ, đang tự trấn an bản thân :D

thank bạn, thế cầm vợt dọc thì đỡ giao bóng có bị loại giao bóng nào hay điểm rơi nào kị không bạn

Last edited:

long thủ

Đại Tá
Bác phải xem đối thủ chơi rơ cổ hay rơ hiện đại.

Rơ cổ thì đánh trái phải đều dùng 1 mặt, điểm mạnh là chặn giữa rốn rất tốt, điểm yếu là sợ quả moi xoáy vào bên trái.

Rơ hiện đại 2 càng thì giật trái được, không sợ quả sang trái nhưng sợ quả vào giữa rốn vì cổ tay họ khó xoay trở.

cuongsbvyb

Thượng Sỹ
Bác phải xem đối thủ chơi rơ cổ hay rơ hiện đại.

Rơ cổ thì đánh trái phải đều dùng 1 mặt, điểm mạnh là chặn giữa rốn rất tốt, điểm yếu là sợ quả moi xoáy vào bên trái.

Rơ hiện đại 2 càng thì giật trái được, không sợ quả sang trái nhưng sợ quả vào giữa rốn vì cổ tay họ khó xoay trở.

đối thủ dán mút cả 2 mặt, đánh phải là chủ yếu thi thoảng thấy có quả trái chắc không tự tin nên thấy ít dùng

Tuấn trâu

Binh Nhì
đúng đó tui clb tui có một cô dánh vợt dọc một mặt rất sợ giật đặt điểm xa tay chứ chơi vào bụng bị đè chết liền nhưng tui gioa lưu với một câu năng khiếu tỉnh Bắc Kạn chơi vọt dọc hiện đại trái pải đều có hết chỉ chơi vào rốn là hiệu quả nhất

PingPong9x

Đại Tá
Bạn ở SG hay HN?
Ở HN thì kiếm @long thủ dợt vài trận là quen với vợt dọc.
Ở SG thì kiếm @songphaisock nhé, đệ nhất cao thủ vợt dọc, đánh CPEN nhiều rơ từ 2 mút cho đến 2 gai (chỉ mỗi tội giao bóng qua bên bàn đối phương hơi cao :D )
Cái gì vậy :confused: Quảng cáo cho lắm vào, người ta vào tới thấy em đánh cười cho thối mũi. Ở SG thì có @jack2309 nè, quảng cáo lộn tiệm rồi anh @Tackebong ơi

cuongsbvyb

Thượng Sỹ
Bạn ở SG hay HN?
Ở HN thì kiếm @long thủ dợt vài trận là quen với vợt dọc.
Ở SG thì kiếm @songphaisock nhé, đệ nhất cao thủ vợt dọc, đánh CPEN nhiều rơ từ 2 mút cho đến 2 gai (chỉ mỗi tội giao bóng qua bên bàn đối phương hơi cao :D )

hjhj mình không cao thủ như thế, đánh giải ngành toàn gà gà thôi. lên đây hỏi biết có nhiều cao thủ hơn mình rất nhiều mong được chỉ bảo.

Bình luận từ Facebook