Việt Nam Open 2014 - giao bóng đúng luật !!!

oceanboy

Trung Uý
Hi hi , giống như bóng đá thôi . Chỉ có TRỌNG TÀI NGU mới bị cầu thủ qua mặt lừa thổi Pe nan ti và thẻ vàng thẻ đỏ , còn cầu thủ thì câu giờ , nằm sân ... gây ức chế cho đối phương để tạo lợi thế
Trọng tài BB cũng thế thôi NẾU NGU ĐẦN thì sẻ không điều hành tốt được và đương nhiên các vđv sẽ dể dàng qua mặt . Lổi lớn nhất ở đây là công tác tổ chức , bắt thằng Mão làm thay việc của con Tuất
Hôm nào cũng lướt qua FR nhưng mỗi lần thấy cm của bác là e cứ thấy nó thế nào ấy, e chả liên quan nhưng đọc ngôn từ của bác nói thật là nuốt ko trôi, bác ức chế về phong trào của địa phương huyện nhà thì thôi cứ chơi cùng niềm vui của trái bóng .. đằng này e thấy topic nào bác cũng nặng nề quá, cũng đưa nhưng ý kiến mang nặng tính cá nhân.. đó là ý kiến của e nếu ko đúng mong bác bỏ quá :(:(:(

son_canloc

Đại Tá
Hôm nào cũng lướt qua FR nhưng mỗi lần thấy cm của bác là e cứ thấy nó thế nào ấy, e chả liên quan nhưng đọc ngôn từ của bác nói thật là nuốt ko trôi, bác ức chế về phong trào của địa phương huyện nhà thì thôi cứ chơi cùng niềm vui của trái bóng .. đằng này e thấy topic nào bác cũng nặng nề quá, cũng đưa nhưng ý kiến mang nặng tính cá nhân.. đó là ý kiến của e nếu ko đúng mong bác bỏ quá :(:(:(
Bạn thông cảm nhé , nói thật thì rất khó nghe và chính vì không mấy ai muốn nghe nói thật thật cho nên tình trạng này cứ tiếp diễn . Với những trọng tài chỉ việc bắt tung bóng mà cũng không làm đc thì mình xin hỏi bạn nên dành những từ TỐT ĐẸP nào cho phù hợp ? Ngu như mình đây nhưng nói về bắt tung bóng đúng luật thì bình thường như cân đường hộp sữa .
Xin nói nghiêm túc với bạn , lần đầu nhắc nhở lần sau cứ cho đục chọi thoải mái nhưng cho người đỡ bóng 1 điểm sau 1 pha đục chọi xem có ai dám vi phạm không ? Trình vđv càng cao càng phải nghiêm khắc , nhất là mấy thầy ĐỤC có mở lớp dạy BB & chủ CLB :p:p:p

Last edited:

HaQuocLinh

Thượng Tá
hồi xưa luật bb khác bây giờ nhiều như che bóng.v.v. và .v.v. suy cho cùng luật cũng do người tạo ra mà thôi và mọi thứ chỉ là tương đối nên xác định đi với bụt mặc áo cà sa đi với ma mặc áo giấy vậy

Ttfan2012

Đại Tá
Ước một ngày không xa, bóng bàn Việt Nam không đục, chọi mà vẫn giao bóng hiểm được! Vì một nền bóng bàn có vẻ giống với các thế giới bóng bàn bình thường khác trên thế giới hơn. :)

AndroCS7

Đại Tá
Xem mà ấn tượng với a Lâm mặt sắt thế.giao mà đến khán giả ngồi trên khán đài cũng chả nhìn thấy j.bóng dhs hàng tuyển có khác đục chọi vậy mà chả thấy vỡ j cả :D:D:D
a Lâm gai giao bóng quá hay, ngồi ngang nhìn thẳng vào tay giao bóng mà nhiều quả còn ko hiểu là bóng lên hay bóng xuống :D

Ma Cao

Trung Uý
Gan day thay cac ACE cu phan nan ve Giao bong sai Luật! Cac ACE than phien ve giao bong con non kem trinh do lam! Kg biet dau la chan ly! E bao dam la VD giao bong sai luat la duong nhien o VN, va rat kho de cai thien ! E do cac bac tai sao nhu vay? Bac nao biet được, E xin lay 3 cai! Cu o day than phien thi được cai dek gi?

backhand-ghost

Đại Tá
Gan day thay cac ACE cu phan nan ve Giao bong sai Luật! Cac ACE than phien ve giao bong con non kem trinh do lam! Kg biet dau la chan ly! E bao dam la VD giao bong sai luat la duong nhien o VN, va rat kho de cai thien ! E do cac bac tai sao nhu vay? Bac nao biet được, E xin lay 3 cai! Cu o day than phien thi được cai dek gi?
Ma Cao ơi, lại thiếu kìm chế rồi, ai lại nói năng thiếu tinh thần xây dựng thế. Càng khó càng phải cố gắng, anh em đang nói về cái đúng đắn và không mong chờ một thái độ thiếu tích cực như vậy. Lần nào bro cũng đố mọi người làm việc này việc kia, rồi lại phê phán mọi người này nọ. Thế nhưng mình có việc vui thì lại cứ gào lên nói anh em vào chia sẻ, chung vui với mình. Vậy nó ko fair chút nào. Mình cũng đã hơn được ai đâu, ngược lại Ma Cai lại rất hạn chế và kiến thức cũng hết sức vừa phải.
Nghe BhG nhé, thể hiện làm gì. Bức xúc thì trao đổi riêng với BhG đi.
Thân.

HaQuocLinh

Thượng Tá
theo em nghĩ để giao bóng đúng 100% luật không dễ chút nào với người mới tập chơi mà đa số dân nghiệp dư không có HLV làm gì có thời gian học cái lâu thuộc đó, chủ yếu chơi luyện sức khỏe và độ tý cho hay mà thôi. Thành ra đa số đều sai luật thành quen. Em thì chẳng quan trọng che hay không che, tung thẳng hay không thẳng miễn là có tung bóng cao hơn 16cm là được. Hồi xưa , mà không cũng cách đây chưa đến 15 năm người ta cho che thoải mái , tung bóng thẳng hay chéo tùy ý thì sao? chẳng qua luật ban ra để hạn chế sức mạnh người Trung Quốc cho cân bằng hơn và hiệu quả ban đầu đúng là có 1 số tay vợt không phải T Quốc vô dịch vài giải đấu lớn nhưng sau 2005 đến nay thì đâu lại vào đó mà thôi.
Em khi chơi thật sự cũng giao bóng đúng luật còn mấy giải phong trào tham gia cho vui thích thế nào cũng được, mấy trận đánh độ thì càng tùy ý

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Kể ra giao bóng thế này thì không cần che cũng đã là một quả giao rất hay rồi. Ôi bb VN!!!! Tại sao không giống ai hết vậy nhỉ? :)
1)Pha này che bóng giấu tay !
2)Tung bóng sai luật! Bóng không tung theo quỹ đạo thẳng đứng mà chéo sâu vào trong dùng lườn dấu điểm tiếp xúc khi vào bóng gây khó cho đối phương phán đoán điểm rơi + xoáy !
Với 2 lỗi pha giao bóng trên trọng tài sẽ bắt điem trực tiếp mà không cần phải nhắc nhở
^_^
Nhưng bóng bàn hạng B và A hay xuống D khó ai giao đúng luật được hầu hết và ít nhất mắc 1 lỗi giao bóng là che tay khi giao bóng ^_^

Last edited:

Mabumap2k6

Đại Uý
Pha này che bóng giấu tay !
Tung bóng sai luật! Bóng không tung theo quỹ đạo thẳng đứng mà chéo sâu vào trong dùng lườn che gây khó cho đối phương phán đoán !
Với 2 lỗi pha giao bóng trên trọng tài sẽ bắt điem trực tiếp mà không cần phải nhắc nhở
^_^
Nhưng bóng bàn hạng B và A hay xuống D khó ai giao đúng luật được hầu hết và ít nhất mắc 1 lỗi giao bóng là che tay khi giao bóng ^_^

Vấn đề là trọng tài có bắt đâu, chả hiểu sao trọng tài quốc gia mà ko bắt mấy lỗi này nhỉ? E thấy quốc tế đánh chỉ câu giờ 1 tí là ăn thẻ vàng rồi chứ đừng nói đục với chọi

Bình luận từ Facebook