Việt Nam Open 2014 - giao bóng đúng luật !!!

lumia520

Thiếu Uý
Giải này hoành tráng quá, không biết có kiểm tra, phổ biến chặt chẽ luật giao bóng không , em thấy danh sách đăng ký có 1 số anh em là thợ "đục - chọi - che - ném " gần như nhà nghề.
Đừng để như giải nào gần đây khi gặp "thợ" , đội bạn chỉ biết lắc đầu chán nản ...
Y như rằng đến điểm số quan trọng là các thợ mới tung chiêu ! trọng tài không thể bắt kịp, hoặc không dám bắt.

bongban-vn

Trung Sỹ
Đây là vấn đề luôn được quan tâm. Hy vọng, với quy mô của giải OPEN 2014 luật giao bóng đúng sẽ được áp dụng. Mặc dù đây là vấn đề khá khó khăn cho BTC nhưng không phải là không thực hiện được. Nếu chúng ta phổ biến rộng rãi trước cho các đội về luật giao bóng, đồng thời yêu cầu đội ngũ trọng tài mạnh dạn bắt lỗi giao bóng ngay (nếu có) từ những trận đầu tiên của giải.
p/s: BTC sẽ làm được nếu quyết tâm thực hiện. Bên cạnh đó, theo mình biết chúng ta còn có nhiều trọng tài có năng lực, có đẳng cấp quốc tế. Nếu được họ giúp đỡ về chuyên môn và kiên quyết áp dụng luật giao bóng đúng. OPEN 2014 sẽ thành công rực rỡ !

Last edited:

tuanpl

Thượng Sỹ
Hoàn toàn nhất trí, giải này đã đc BTC gọi là giải quốc tế rồi vì vậy nên tuyên truyền tới các đội và vđv tư bây giờ và mời đội ngũ trọng tài bắt chuẩn đúng luật quốc tế... Để làm nền cho các giải tiếp theo và tạo ra thói quen chơi đúng luật cho các vđv ...
Vậy có khó lắm ko???

aunhh

Đại Tá
"Thương cho roi cho vọt". Hãy nhìn xem VĐV đội tuyển quốc gia Việt Nam thi đấu quốc tế đỡ giao bóng của đội bạn rất khổ sở. Vậy trình độ của chúng ta đang ở đâu? Có lẽ ace chơi bóng chúng ta rất ức chế khi đỡ ko được một cú giao bóng, ko phải ko đọc đc xoáy mà là do đối phương cố tình che dấu banh. Vậy thì trận đấu đâu còn gì hấp dẫn nữa?!!! Chúng ta rồi cũng sẽ lẩn quẩn lo đỡ giao bóng thôi, tìm cách lấy tay che bóng khi giao thôi và các chiến thuật, miếng đánh ko phát triển nữa

son_canloc

Đại Tá
Hoàn toàn nhất trí, giải này đã đc BTC gọi là giải quốc tế rồi vì vậy nên tuyên truyền tới các đội và vđv tư bây giờ và mời đội ngũ trọng tài bắt chuẩn đúng luật quốc tế... Để làm nền cho các giải tiếp theo và tạo ra thói quen chơi đúng luật cho các vđv ...
Vậy có khó lắm ko???
Để bắt đúng luật thì không khó nhưng e BTC sợ bể giải nên không dám làm căng vì các vđv VN cùn lắm => Thích thì chơi không thích thì về CLB Bia + $ vừa đc lợi vừa tha hồ đục chọi , hihi không cần phụ thuộc thằng đếch nào hết ...

aunhh

Đại Tá
Để bắt đúng luật thì không khó nhưng e BTC sợ bể giải nên không dám làm căng vì các vđv VN cùn lắm => Thích thì chơi không thích thì về CLB Bia + $ vừa đc lợi vừa tha hồ đục chọi , hihi không cần phụ thuộc thằng đếch nào hết ...
Tôi nghĩ mình không phải sợ điều này bác ah! VĐV giao bóng ko đúng luật nếu bị bắt, trừ điểm, bị loại thì đó cũng chính là "phần thưởng" cho anh ấy rồi. Khi thi đấu, VĐV đều muốn mang hình ảnh của mình đến cho khán giả, sự học hỏi, thể hiện trình độ cũng như sự khẳng định mình trước các đấu thủ, nếu họ bị trọng tài bắt, hoặc bị trừ điểm, hoặc bị loại thì đó cảnh báo cho anh ấy rồi, rồi cũng sẽ có nhiều người nói nhiều về anh ấy . Chắc chắn những giải được trọng tài bắt kỹ lần sau, sẽ ko có chuyện tái diễn của anh ấy nữa. Còn nếu anh ấy cứ tái diễn, tiếp tục bị trừ điểm, bị loại. Và anh ấy tiếp tục nữa, thì đi đánh độ thôi!!!

bongban_fairplay

Thượng Sỹ
Đây là topic không biết thứ bao nhiêu nói về vấn đề này rồi mà chưa lần nào mình thấy cải thiện được vấn đề.Chi bằng giải này chúng ta cũng đục chọi cho tan nát hết giải đi,may ra từ các giải sau BTC mới làm mạnh tay vấn đề này

haboll

Đại Uý
Ae than mãi có được đâu =))
vì nhiều khi quả giao bóng làm nên trình độ, mất quả giao bóng khéo từ D xuống E luôn ý chứ!
Nói chung là do ý thức, bây giờ thử có giải giao bóng đẹp xem, chắc nhiều người sẽ giao đẹp hơn ấy chứ hehe

son_canloc

Đại Tá
Giao bóng không tung ăn thua gì , đồng đội của mình còn lè Lưỡi liếm nước miếng vào bóng + ném bóng bất ngờ tại giải các CLB toàn quốc Đà Nẵng khiến cho 1 vđv Quân đội đầu quân cho Lâm Đồng thua mà không hiểu chuyện gì vừa xảy ra . AE góp ý thì ô ta nhe Răng ra cười nhìn rất dễ thương . Quăng ném nhanh + điêu luyện tới mức Trọng tài chính líu cả Lưỡi không kêu được phải nhảy trên ghế trọng tài xuống để can ngăn nhưng khi đó vđv đã làm xong 1 số thủ tục cần thiết để thi đấu xéc tiếp theo rồi . Hihi Trọng tài thì Ng ... mà vđv thì gian = Hòa

Hungdshp

Đại Uý
Đây là topic không biết thứ bao nhiêu nói về vấn đề này rồi mà chưa lần nào mình thấy cải thiện được vấn đề.Chi bằng giải này chúng ta cũng đục chọi cho tan nát hết giải đi,may ra từ các giải sau BTC mới làm mạnh tay vấn đề này
Thật thà thẳng thắng thường thua thiệt mà bác ơi, cứ phải lươn lẹo lách luật mà sống. Bắt đúng luật thì em thấy chả khó gì cả, đến Ma Long còn bị bắt thì trên đời này còn thằng nào ko thể bắt đc cả :D

Last edited:

nvdu574

Thượng Tá
Giải này hoành tráng quá, không biết có kiểm tra, phổ biến chặt chẽ luật giao bóng không , em thấy danh sách đăng ký có 1 số anh em là thợ "đục - chọi - che - ném " gần như nhà nghề.
Đừng để như giải nào gần đây khi gặp "thợ" , đội bạn chỉ biết lắc đầu chán nản ...
Y như rằng đến điểm số quan trọng là các thợ mới tung chiêu ! trọng tài không thể bắt kịp, hoặc không dám bắt.
Sao giải hoành tráng mà mọi người lại lo giao bóng sai luật?!? chắc là là giải phong trào thôi....

son_canloc

Đại Tá
Thật thà thẳng thắng thường thua thiệt mà bác ơi, cứ phải lươn lẹo lách luật mà sống. Bắt đúng luật thì em thấy chả khó gì cả, đến Ma Long còn bị bắt thì trên đời này còn thằng nào ko thể bắt đc cả :D
Hi hi , giống như bóng đá thôi . Chỉ có TRỌNG TÀI NGU mới bị cầu thủ qua mặt lừa thổi Pe nan ti và thẻ vàng thẻ đỏ , còn cầu thủ thì câu giờ , nằm sân ... gây ức chế cho đối phương để tạo lợi thế
Trọng tài BB cũng thế thôi NẾU NGU ĐẦN thì sẻ không điều hành tốt được và đương nhiên các vđv sẽ dể dàng qua mặt . Lổi lớn nhất ở đây là công tác tổ chức , bắt thằng Mão làm thay việc của con Tuất

Bình luận từ Facebook