VIDEO TRẬN CHUNG KẾT, TRANH 3-4 CHIỀU 10/05/2015

ngtrantoan

Đại Tá
thấy tên Đoàn Trọng Nghĩa quen quen, thì ra em trai của Đoàn Kiến Quốc :D:D:D. Cách đánh máu lửa quá :D:D:D. Tướng như Lỗ Trí Thâm :D:D:D

lumia520

Thiếu Uý
Cả 2 giao bóng phạm luật (che bóng) , nhưng Phú sóc che chắn nhiều hơn ... và gây khó khăn cho Trọng Nghĩa khi đỡ giao bóng.
Trọng Nghĩa rời đấu trường đỉnh cao đã lâu nhưng vẫn còn phong độ , đánh ngang cơ với cao thủ Phú Sóc, thật đáng khen cho Trọng Nghĩa.

backhand-ghost

Đại Tá
Đoàn Trọng Nghĩa đánh phải vẫn quá hay nhỉ, đờ mi như điện. Xem ván 5 thấy Phú sóc thắng ko thuyết phục, chỉ lo chống đỡ thôi, may mà nó còn có quả giao bóng giấu kỹ, một ván ăn trực tiếp 6-7 điểm thế thì còn chơi gì nữa.

Trainee

Đại Tá
VT Open vừa rồi Kiến Quốc dù trên cơ cũng phải tới séc 5 mới ăn được Phú Sóc, dù biết PS đánh luôn nghiêm túc, còn KQ đi đánh giải như di du lịch. Nhưng không thể coi thường PS. PS vẫn là 1 trong những tay vợt có quả FH thuộc loại phũ bão ở khu vực phía Nam.
Cũng phải nói thêm về quả giao bóng của PS. Mình xem trực tiếp PS đánh chừng 10 sec, thấy đó là quả giao bóng "tương đối" bình thường. Cá nhân mình xem thấy nó dễ chịu hơn một số quả chọi - giao ném bóng ra phía sau rồi sốc tay tới của một vài cao thủ đưa lên diễn đàn.
VT Open vừa rồi đội PS vô địch, một trong những nguyên nhân quan trọng là HD chỉ đưa các tay vợt đi cọ sát không đặt mục tiêu lấy giải, nên không đưa chủ lực ra đánh trận CK.
Tuy nhiên phải nhìn nhận, giờ PS chơi quái lên nhiều, không tấn công nhiều nữa, mà xoay sang đánh phản công, rất chắc tay.

• Like
Reactions: cbb

kythuatbongban

Thượng Tá
Đoàn Trọng Nghĩa đánh phải vẫn quá hay nhỉ, đờ mi như điện. Xem ván 5 thấy Phú sóc thắng ko thuyết phục, chỉ lo chống đỡ thôi, may mà nó còn có quả giao bóng giấu kỹ, một ván ăn trực tiếp 6-7 điểm thế thì còn chơi gì nữa.
Bạn nói đúng VDV đẳng cấp mà sao giao bóng kỳ ghê còn bộ chân thì rối quá giật cứ muốn ngã ko, đây là quá trình tập kỹ thuật cơ bàn ko chuẩn. 0978.782486.

mình cũng là một người giao bóng tạm đươc nhưng khi ko ăn giao bóng trực tiếp đối thủ thì ko sao nhưng lúc ăn là bị soi ngay.thế nên hỏi những người chuyên nghiệp giao bóng đã đúng chưa để nghiệp dư nhìn theo.thi đấu ai chả muốn thắng .vấn đề này quá nan giải với bóng bàn việt nam

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Nhìn Trọng Nghĩa đánh với Nhân ĐS sao mà xấu. Trọng Nghĩa thắng
Nhìn Phú Sóc đánh với Trọng Nghĩa sao mà xấu. Phú Sóc thắng

Trọng tài bắt như phưn, cứ ông nào ăn gian hơn thì thắng, thế thì chuyên nghiệp mới cả trình độ mẹ gì, vì tập cái đó nó lâu, nó khó, vì nó là trình độ thật, cứ tập cho nó chọi, che, câu giờ, ... cho nó nhanh, mà hiệu quả.

Trách gì bảo ra QT nó đánh cho toàn chổng mông lên thắp nhang. Chán cái sự bóng bàn VN

backhand-ghost

Đại Tá
Bạn nói đúng VDV đẳng cấp mà sao giao bóng kỳ ghê còn bộ chân thì rối quá giật cứ muốn ngã ko, đây là quá trình tập kỹ thuật cơ bàn ko chuẩn. 0978.782486.
Phú sóc thì kỹ thuật tuyệt vời mà, mình không thấy có vấn đề gỉ cả. Còn về vấn đề giao bóng thì ý mình ko phải là Phú giao đúng luật hay hay không vì cả nước đều giao bóng sai luật cả mà, cái đó ko bàn. Xem cả ván 5, điều mình muốn nói là thực tế thì Phú sóc ko hơn được ĐTN về thế trận, kỹ thuật thì càng ko (cũng dễ hiểu vì ĐTN đã từng đánh 12 cây vợt xuất sắc). Phú thắng vì biết nhẫn chịu, biết mình biết người. Cả ván cuối thực ra là Phú đang "đỡ bóng" chứ ko phải "chơi bóng". Với FH nhanh mạnh, nhịp đờ mi cực sốc thì ĐTN hoàn toàn áp đảo, lĩnh tiên kể cả khi Phú giao bóng. Nếu không đỡ hỏng đến 5-6 quả giao bóng và dời điểm rơi nhiều hơn sang góc trống của Phú thì ĐTN ko thua đáng tiếc vậy. Nhưng sau bao năm ko còn chơi BB đỉnh cao nữa, Nghĩa chơi được như vậy cũng là tuyệt vời rồi.

Bình luận từ Facebook