VIDEO KỸ THUẬT ZHANG JIKE

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Em nói thật là tuần đó em chưa kịp nhớ thì đã hết tuần rồi, có khi làm lại tuần nữa để báo cáo anh nhỉ.

@Hoa anh tuc thì không rồi, vì cô ấy với em có nói chuyện riêng
@meoluoitmb chắc cũng không nhớ rồi, vì nếu định nhớ chưa biết là phải nhớ cái CÁN hay cái MẶT ................................... VỢT anh ạ :D
DD thì cũng chắc không, vì em lại chăm lượn .... FACEBOOK :D
:D:D:D:D

meoluoitmb

Đại Tá
Em nói thật là tuần đó em chưa kịp nhớ thì đã hết tuần rồi, có khi làm lại tuần nữa để báo cáo anh nhỉ.

@Hoa anh tuc thì không rồi, vì cô ấy với em có nói chuyện riêng
@meoluoitmb chắc cũng không nhớ rồi, vì nếu định nhớ chưa biết là phải nhớ cái CÁN hay cái MẶT ................................... VỢT anh ạ :D
DD thì cũng chắc không, vì em lại chăm lượn .... FACEBOOK :D
:D:D:D:D
"Cô ấy"----------------> Chú mù quáng.
Đừng bao giờ làm thế thêm một lần nào nữa. Anh mong manh dễ vỡ lắm.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
"Cô ấy"----------------> Chú mù quáng.
Đừng bao giờ làm thế thêm một lần nào nữa. Anh mong manh dễ vỡ lắm.
Con chim bị bắn sợ cành con
Anh mèo bị tán sợ người xưng em
Là mèo sao chả thèm nem
Gái chửa ai chả thích ... thèm của chua
Với em, năm bảy là vừa
Vài trăm cũng được, nghìn thừa càng vui
Cuộc đời là những cuộc chơi
Chưa tàn cuộc trước, gọi mời cuộc sau
Trải qua vài cuộc bể dâu
Thêm vài oan trái đáng sầu ... không .... em

Bác Cá thức muộn thế ? em có cái nhìn tổng quát về BH kiểu tàu ( hiện đại ) so với BH kiểu Châu Âu hồi xưa, đại khái nó là như vậy. Cụ thể thì Zhang và Fan zhendong nó có khác nhau về lực và về xoáy của quả BH , nhưng em thấy về hình ko khác nhau là mấy. Zhang đạt đỉnh cao về BH đến thời điểm bây giờ, nó mềm mại và uyển chuyển, còn phần còn lại MA Long , Fan Zhendong là 2 thằng thích bạo lực, vũ phu hơn. Khi chúng nó Flick hoặc giật trái bác cứ nhìn cái tay trái thẳng đừ , gồng cứng của chúng nó là biết . Theo em chúng nó chủ trương tạo xung cho bóng, trong khi đó Zhang thường bền bỉ hơn với phong cách thay đổi xoáy, điểm rơi và nếu dứt điểm thì gần đây nó cũng phang BH cả cánh tay luôn chứ không ngần ngại. Về biên độ "giương cung" thì Fan zhen dong là nhất trong 3 thằng, nhưng về biến hóa và hiệu quả đến giờ Zhang vẫn là số 1 , Ma Long thì ko so với 2 thằng kia được. Ngoài ra em thấy rằng , Fan giật BH xa bàn nó vẫn bắn cổ tay nhiều chứ ko phang cả cánh tay như Zhang, tuy nhiên vũ khí của nó có khác với Zhang, em chưa chơi qua infinity VPS nhưng biên độ động tác của Fan có ngắn hơn Zhang.
Fan xài Viscaria rồi bác, có ý kiến thì lên wikipedia giải quyết.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
chẳng có đánh nhau gì hết, Stiga cho nó cây VPS, nó không thích dùng, tự bỏ tiền túi ra mua Vis, đâu có gì đâu mà đánh nhau.
Bọn STIGA là cả mấy chục thằng đầu to như núi, không đơn giản là cho tiền rồi ông mua VIS đánh đâu bác ạ

Như Tennis, một thời mọi người đồn thổi Federer đánh Wilson nhưng mang thương hiệu Head, tức là Head làm vợt giống vợt Wilson rồi sơn Head lên thôi, em nghĩ hoàn toàn có cơ sở, giống FZD đánh VIS nhưng hình hài Inf thôi ạ

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Chắc là hết hợp đồng rồi nên mới thế!
Nếu hết hợp đồng tài trợ thì khác, như Long đánh 05 nhưng không thuộc sponsored của But chẳng hạn

Các bác thấy bọn CNT đội 1 toàn thằng giàu nứt đố đổ vách, tiền ở đâu ra ạ, chả nhẽ luơng CLB trả, em không nghĩ thế
Tiền chủ yếu là ký hợp đồng tài trợ, đứng tên cho các sản phẩm thuộc các hãng,
như ZJK ăn phần trăm từ doanh số ZJK ACL, T5000, ZLC, Zhang RX ... của But
Ma Long ăn phần trăm từ doanh số Long 1 - 5 của DHS
Liu Shiwen ăn từ Liu Shiwen ...

Đã ở tầm thế giới, thì cuộc chơi nó sòng phẳng lắm ạ, vì nếu không sòng phẳng, thì nó chơi với thằng sòng phẳng, không tội gì, vì đời VĐV quá ngắn ạ

nvh78

Đại Tá
Nếu hết hợp đồng tài trợ thì khác, như Long đánh 05 nhưng không thuộc sponsored của But chẳng hạn

Các bác thấy bọn CNT đội 1 toàn thằng giàu nứt đố đổ vách, tiền ở đâu ra ạ, chả nhẽ luơng CLB trả, em không nghĩ thế
Tiền chủ yếu là ký hợp đồng tài trợ, đứng tên cho các sản phẩm thuộc các hãng,
như ZJK ăn phần trăm từ doanh số ZJK ACL, T5000, ZLC, Zhang RX ... của But
Ma Long ăn phần trăm từ doanh số Long 1 - 5 của DHS
Liu Shiwen ăn từ Liu Shiwen ...

Đã ở tầm thế giới, thì cuộc chơi nó sòng phẳng lắm ạ, vì nếu không sòng phẳng, thì nó chơi với thằng sòng phẳng, không tội gì, vì đời VĐV quá ngắn ạ
Chúng nó giàu ko nhờ mỗi QC cho các SP của các hãng BB đâu,mà còn QC cho nhiều SP cho các hãng khác trong lĩnh vực khác nữa.Chúng là ngừoi nổi tiếng TQ vì dân TQ hâm mộ BB.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Dạ thưa các bác, em xem lại trận xu xin vs Fan zhen dong thì thấy một điều ...như bình thường, Fan vẫn xài infinity VPS các bác ạ , ít ra là cái cán của nó là infinity nhé
Mời các bác xem hình :
Kết quả không ngạc nhiên, nếu FZD vẫn đang được Stiga tài trợ
Quan trọng anh em ta muốn biết là cái lõi kia kìa, nó là VIS hay là Inf, thì chả ai chụp được:(
Mà chụp cái cạnh chả ý nghĩa gì, với một lớp gỗ mỏng như outer bao từng lớp để cho thợ chụp cả ngày chả ra VIS bao giờ, nó như kiểu giấy dán tường ấy ạ, giả đồng thì là đồng, giả vàng thì là vàng, mỏng dính nhưng lõi thì soi sao được ạ :)

miziru

Thượng Tá
Kết quả không ngạc nhiên, nếu FZD vẫn đang được Stiga tài trợ
Quan trọng anh em ta muốn biết là cái lõi kia kìa, nó là VIS hay là Inf, thì chả ai chụp được:(
Mà chụp cái cạnh chả ý nghĩa gì, với một lớp gỗ mỏng như outer bao từng lớp để cho thợ chụp cả ngày chả ra VIS bao giờ, nó như kiểu giấy dán tường ấy ạ, giả đồng thì là đồng, giả vàng thì là vàng, mỏng dính nhưng lõi thì soi sao được ạ :)
Bác yêu cầu thế khác nào đánh đố em . Nếu em trả lời được câu hỏi của bác thì chắc em phải nổi tiếng trên các 4rum bóng bàn thế giới rồi. Ở đây anh em đang có tranh luận về vấn đề nhìn thấy được là nó chơi Vis hay infinity VPS . Bác @sunsukeqn25 có thông tin như vậy, em kiểm tra lại thấy ko đúng nên mới đưa dẫn chứng mà.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bác yêu cầu thế khác nào đánh đố em . Nếu em trả lời được câu hỏi của bác thì chắc em phải nổi tiếng trên các 4rum bóng bàn thế giới rồi. Ở đây anh em đang có tranh luận về vấn đề nhìn thấy được là nó chơi Vis hay infinity VPS . Bác @sunsukeqn25 có thông tin như vậy, em kiểm tra lại thấy ko đúng nên mới đưa dẫn chứng mà.
Thì em có chê trách gì bác đâu, vì em biết chắc là bác đố thì may ra chỉ có thằng đó và HLV nó biết thôi, chứ thằng khác biết thì chắc dòng vợt đó bán cho .... C HÓ rồi bác nhỉ :p

sunsukeqn25

Thượng Tá
hehe... tại e thấy lúc nó rớt cái vợt... cán trắng hếu... không giống với cán của inf :D nên e nghỉ vậy... không đúng a e bỏ qua nhá :p

Bình luận từ Facebook