Victas, tại sao không?

Vinasat15c

Trung Uý
Mình chưa cầm qua nhiều cây cốt, 1 thời gian chơi pg7, liberty, cao hơn đã cầm bo2, xiom vega pro 1 thời gian khá khá, tới iner ulc, tới khi làm bạn với cây Victas quarter speed thì cho 1 cảm giác như khá thân thuộc, dễ điều khiển, tốc độ tốt, mình quyết định sẽ hành trình cùng em nó lâu dài, mời các bạn chơi dòng Victas vào cùng trao đổi và chém gió, mình đang dùng bên fh mặt Reflexx Gewo và BH Blizt 2010, đánh rất phê, chưa biết còn kết hợp với mặt nào đánh phê hơn nữa :D

xukaka

Đại Tá
Cả BRVT chỉ có 3 người chơi dòng Victas. Thương hiệu lạ ít người chơi. Giá hợp lý mà chất lượng khá ô kê. Ít ai biết là Victas xuất sứ ở đâu. Nên ít người biết.

Trainee

Đại Tá
Đúng dòng này đắt bác ạ, em đang chơi Gewo Reflexx bên fh, miếng Blizt của bác CÁ kỉ niệm bên bh thấy rất ổn, rô la thì em chưa được trải nghiệm
Đang ổn thì cứ đánh đến lúc chán đi bạn!
Còn dư dả muốn trải nghiệm thì cứ tuỳ hứng. Cá nhân mình thấy mút đó không đáng vậy!

Vinasat15c

Trung Uý
Đang ổn thì cứ đánh đến lúc chán đi bạn!
Còn dư dả muốn trải nghiệm thì cứ tuỳ hứng. Cá nhân mình thấy mút đó không đáng vậy!
Em Cũng chẳng có đk bác ạ:D, nên e cũng muốn trung thành với Combo ưng ý nhất, mỗi tội chưa được thử thì chưa biết đâu là tình yêu đích thực nên cứ fải tốn kém tí ạ

Vâng, thấy bảo mặt Victas các dòng v đánh rất hay, không biết bác đã trải nghiệm chưa cho em chút ý kiến ạ e đang nhắm e v_01để đánh phải

Victas là thương hiệu bóng bàn đang phát triển mạnh nhất ở Nhật Bản trong vài năm gần đây.

Dòng V của Victas được người chơi bóng bàn đánh giá cực cao, có phần cao hơn những mặt vợt Đức khác. Hiện nay giới chuyên nghiệp ở Nhật Bản chơi dòng Tenergy là nhiều nhất, sau đó là các dòng V của Victas. Đến năm 2016 thì lượng bán ra của dòng V đã cao hơn dòng Tenergy tại Nhật. Đặc biệt sau khi Koki Niwa thắng Ovtcharov tại giải Thế Giới 2017 đầu năm nay thì lượng hàng bán tăng lên kinh khủng.

Bên mình thử nghiệm thực tế thì thấy V15 là dòng đi nhiều về tính năng, đánh rất thích. Dòng V01 thì đi nhiều hơn một chút về kiểm soát.

Mấy dòng này theo như Tập đoàn Svensson, chủ thương hiệu Victas thì được thiết kế, phát triển và thử nghiệm bởi đội ngũ 80 chuyên gia và nhà khoa học của Nhật Bản, sản phẩm rất có chiều sâu.

Theo như mình biết thì mặt này được gia công tại ESN, Đức, cùng chỗ với Tibhar, Yasaka...với công thức riêng từ Nhật Bản.

Cá nhân mình thử V15 Extra thì thấy có thể thay thế được T64 và 80, nhưng không thay thế được T05.

Cốt vợt Victas có cả dòng Made in Japan và Made in China, đều được ghi chú rõ ràng trong Catalog. Điều thú vị là sản phẩm bán chạy nhất của họ, cũng là cây nhiều VĐV chuyên nghiệp Nam chuộng đánh nhất là cây Quartet AFC được sản xuất tại Trung Quốc.

Cá nhân mình đã thử nhiều cây Victas, thích nhất vẫn là Quartet AFC và Firefall AC, nhưng không muốn nhập về bán nhiều vì cảm thấy những cây vợt này nên bán ở giá thấp hơn hoặc được sản xuất ở Nhật thì sẽ hợp lý với người tiêu dùng Việt Nam hơn.

Coban_laNentang

Đại Uý
dạ mn e đg định mua cái cốt ( tầm 2tr đổ xg ) mà hợp vs 2 mặt victas v15 extra mn tư vấn giúp e vs
Chỉ cốt riêng thì tốt rồi. Tuấn Nam Định đang chơi 3 cây Liberty Power. 2 mặt chủ yếu dán Victas nên bạn có thể chọn cây này. Tuấn là vận động viên hạng A1 và chơi cây này lâu rồi (có vẻ ưng ý với nó).
Chúc bạn sớm tìm dc cây vợt ưng ý.

Bình luận từ Facebook