Vào keo cốt vợt bóng bàn

BAC SUP

Đại Tá
Con Giun lày gỗ mặt nà Nimba, nà 1 trong vài noại gỗ nàm sạch khó nhứt đó bác, bác có thể dùng lước tẩy mạnh như Javen, Duck, Vim, cho tiếp xúc với bề mặt bẩn đã thấm lước, cho thêm 1 ít xúc tác nà đồng vị Uranium-234 và Plutonium, dùng nhiệt độ và áp suất cao sẽ có thể đưa con Giun lày về với trạng thái nguyên thủy của ló! :)
người nước ngoài viết chữ VIỆT giỏi quá.....thật là ngưỡng mộ.

kubin

Đại Tá
Con Giun lày gỗ mặt nà Nimba, nà 1 trong vài noại gỗ nàm sạch khó nhứt đó bác, bác có thể dùng lước tẩy mạnh như Javen, Duck, Vim, cho tiếp xúc với bề mặt bẩn đã thấm lước, cho thêm 1 ít xúc tác nà đồng vị Uranium-234 và Plutonium, dùng nhiệt độ và áp suất cao sẽ có thể đưa con Giun lày về với trạng thái nguyên thủy của ló! :)
có lẽ e lên mua thêm cây jun nữa. Để làm theo cách của bác @archer hềhê

lamvt

Thượng Tá
Thank tất cả những lời khuyên cũng như các ý kiến đóng góp của bác nhé. Xem ra cũng có nhiều cách nhỉ. Chắc e sẽ vào keo phần mang cá thôi. Cho nó đỡ kì công. Àk tiện e hỏi luôn. Cốt vợt e cũng đánh đc vài buổi rồi. Lên mang cá hơi bị đen 1 tý thôi. Có cách nào vệ sinh trắng trẻo lại đc ko. E lâu hoài mà ko sạch. Lên sợ khi vào keo sẽ ko đc thẩm mỹ lắm
Subin cứ vải mềm thấm chút xabong cục lau kỹ là đen mấy cũng trắng lại.Nhớ chỉ dùng vải có độ ẩm thôi để tránh nước thấm vô cán.Sau khi đã sạch cũng dùng vải mềm ẩm sau cho sạch hết xabong.cuối cùng dùng vài mềm khô lau lại.Nếu kỹ hơn thổi qua bằng máy sấy cho khô hẳn.Chúc việc tái sinh đạt kết quả.

HOANG MINH

Đại Tá
không hiểu mọi người làm thế nào,nhưng riêng mình thì mình vẫn thường làm thế này,đầu tiên lấy băng dính dán vào phần sát mang cá như khi ta dán mặt vợt vào ý (cả 2 bên)để khi mình quét keo nó không bị dây lên phía trên trông không đẹp. sau đó mở lọ keo con voi ra ,lấy bông ngoáy tai nhúng vào và quét lên mang cá ,nên làm nhanh tay một tý vì keo này mau khô ,quét đều tay ,làm 2 phút là xong ,không cân quét lên cán ,chỉ mỗi mang cá thôi nhé.
chúc bạn thành công.bạn nên lấy niêng gỗ gì đó quét thử trước đi cho nó tự tin.mình vẫn quét thế trông ok.(không cân quét dày đâu nhé,vừa phải thôi non sẽ đẹp ngay)
Anh bạn mình trong CLB đã làm cách này, nhìn đẹp lắm và rất bền, cả năm nay rồi. Bôi keo luôn phần cán nên cầm bị trơn, phải quấn băng keo điện. Nhìn cán lúc nào cũng như mới.

aunhh

Đại Tá
Chào các bác. Do e mới cây jun mizutani.tay lại hay ra mồ hôi. Nay muốn vào keo để giữ gìn e nó cho mới. Nhưng e chưa vào keo bjơ. Lên muốn hỏi các bác vào keo cán và mang cá bằng loại keo j. Có những loại keo hay sơn j để vào ạk. Thank mọi người!
Mình đã nhờ bác thợ mộc vào keo cây SZLC ZJK. Qua các bước sau:
- Dùng bông gòn tẩm xăng thơm, lau sạch vết bẩn ở mang cá, chuôi vợt
- Để khô
- Bác ấy phun từ dung dịch phun bóng cho gỗ. Nhưng pha theo tỉ lệ như thế nào đó, nó sẽ ít bóng ( cái này trao đổi với bác thợ mộc vì mình ko rành). Hôm đó có nhớ là nếu có loại sơn cho loại gỗ giả cổ, thì sẽ đẹp hơn, ko bị bóng, ko bị trơn tay
Sơn 1 lớp, chờ khô, sơn lớp tiếp là i bài luôn.

kubin

Đại Tá
Thank các bác nhiều nhé. Nhiều cách quá nhỉ. Hay có bác nào ở hải dương khéo tay. Chỉ bảo e tận tình thì tốt quá! Hjhj

Duxelu

Đại Uý
Sau khi dán kín các phần ko cần vô keo; mang ra gara oto gần nhất; bảo xịt cho 1 đường sơn bóng phủ oto, sau dùng giấy nhám mịn (cũng tại gara) đảo qua cho mịn rồi làm lượt nữa. Đảm bảo ngon lành

kubin

Đại Tá
Sau khi dán kín các phần ko cần vô keo; mang ra gara oto gần nhất; bảo xịt cho 1 đường sơn bóng phủ oto, sau dùng giấy nhám mịn (cũng tại gara) đảo qua cho mịn rồi làm lượt nữa. Đảm bảo ngon lành
lại 1 cách hay. Thank bác nhiều nhé!

DYNATMT

Binh Nhì
Nếu vô keo bằng sơn móng tay sẽ dễ bị dính tay khi cầm vợt, ta dùng dung môi Acetone để tẩy. Còn dùng keo 502 hay sơn bóng xe hơi thì bền chắc nhưng dễ bị tuột tay làm cảm giác vợt nặng thêm. Hơn nữa, vô keo chỗ mang cá, nơi tì khớp ngón cái sẽ làm mặt vợt bị giảm độ rung vì phần này cứng hơn chút ít.
Tôi vẫn thích để nguyên cán vợt.. Chơi xong, dùng khăn ẩm lau sạch là OK.

chichkidao

Moderator
Vừa rồi mới có loại xịt chống thầm nước.ko biết có ai thử cái đó chưa nhỉ?
Nếu được thì chắc dễ làm hơn.các shop nên có để phục vụ nhu cầu của khách.

lamvt

Thượng Tá
Vừa rồi mới có loại xịt chống thầm nước.ko biết có ai thử cái đó chưa nhỉ?
Nếu được thì chắc dễ làm hơn.các shop nên có để phục vụ nhu cầu của khách.
BẠN NÀO THỬ KIỂU NÀY CHƯA:Dùng keo tạo màng dùng cho in lụa quét đều lên cán,sau đó đen phơi sáng ,keo sẽ khô và bám cực chắc lại ko thấm nước,ko trơn và trông ko khác mấy với nguyên bản.Riêng mầu gỗ sậm lại chút đẹp hơn.

KVKM

Đại Uý
Chào các bác. Do e mới cây jun mizutani.tay lại hay ra mồ hôi. Nay muốn vào keo để giữ gìn e nó cho mới. Nhưng e chưa vào keo bjơ. Lên muốn hỏi các bác vào keo cán và mang cá bằng loại keo j. Có những loại keo hay sơn j để vào ạk. Thank mọi người!
Còn một cách đơn giản nữa là dùng loại hộp sơn bóng gỗ ATM 25k - Xịt cán đảm bảo đẹp ( Khuyến cáo là vẫn đọc kỹ hướng dẫn khi sử dụng ):p

chichkidao

Moderator
BẠN NÀO THỬ KIỂU NÀY CHƯA:Dùng keo tạo màng dùng cho in lụa quét đều lên cán,sau đó đen phơi sáng ,keo sẽ khô và bám cực chắc lại ko thấm nước,ko trơn và trông ko khác mấy với nguyên bản.Riêng mầu gỗ sậm lại chút đẹp hơn.
Hình như trong keo phải có thuốc bắt sáng thì cháy keo mới cứng và bám thì phải.cái keo này chuyên dùng trong in ấn.nhưng theo em nghĩ độ bám nó ko đc lâu.

tuan le

Trung Uý
Mua 1 hộp sơn xịt bóng, mã hiệu A10 về tự xịt. Xịt 2 lớp mỏng. Không nên đánh nhám bằng giấy nhám, vì sẽ làm cho cốt trơn. Nếu chưa quen thì xịt thí nghiệm vào gỗ trước.

Bình luận từ Facebook