VẤn ĐỀ hôm nay

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng
Hai giải Mitagi và pre trùng nhau khiến các đội không đăng kí đồng thời được, Những đội đã tham gia mitagi nếu vào sâu được vòng trong sẽ trùng lịch đến hết lượt đi của Pre .

Drhongson

Đại Tá
Vấn đề giải PRE ở các địa phương .
Nhiều anh em ở các tỉnh phone cho mình bày tỏ sự NÓNG RUỘT khi các nơi như Đà Nẵng , Hải Dương ...
chưa khởi động giải Pre như HÀ NỘI , SÀI GÒN ???
Mình thì suy nghĩ thế này , mỗi nơi 1 kiểu , nếu đông người , nhiều đội , đủ sức thì làm giải kiểu Pre , kéo dài mấy tháng luôn .
Nếu nơi nào chưa đủ điều kiện thì anh em mình SÁNG TẠO ra CÁC KIỂU GIẢI KHÁC , thích hợp , vừa sức với từng nơi .
Như vậy thì chắc là ngoài HÀ NỘI , SÀI GÒN , ĐÀ NẴNG , HẢI DƯƠNG làm giải Premieship , thì các nơi khác anh em cũng có
những giải tương tự để chơi . Để làm sao mà cuối năm nơi nào cũng có thể cử ra vài đội về tham dự ĐẠI HỘI OPEN TOÀN QUỐC .
Hải Phòng , Quảng Ninh, Lào Cai, Yên Bái , Vũng tàu , Huế ,Đà lạt , Thanh Hóa , Vĩnh Phúc ... tỉnh nào cũng có vài đội đại diện
về giao lưu với anh em toàn quốc . Vì có đi Giải OPEN Toàn quốc thì mới mở mang bạn bè tứ xứ đuoc .
Mở giải , anh em có sân chơi mà lại thêm bạn bè , bổ ích quá đi chứ . hì

Đây là mình thiển ý lạm bàn 1 tí , xin các bác đại xá .

Last edited by a moderator:

Drhongson

Đại Tá
Một vấn đề nhỏ mà ko nhỏ khi tham gia 1 giải dài ngày như giải Pre .
Đó là để chuẩn bị cho 1 cuộc đấu trường chinh khốc liệt , nên đội nào cũng có quân số rất đông (6 đến 9,10 đấu thủ ).
Vậy nên sẽ phát sinh tình trạng làm đau đầu cho các lãnh đội khi chọn ai bỏ ai khi xung trận ,
nhất là ở những vòng đấu đầu tiên ai cũng đầy 1 bầu máu nóng , ai cũng muốn thể hiện khả năng .
Nhưng ngoài chuyện giao lưu vui vẻ ra thì các bác lãnh đội còn phải đặt mục tiêu CHIẾN THẮNG LÊN HÀNG ĐẦU ,
nên sẽ có tính toán thực dụng 1 tí .

Mình đi xem nhiều trận , thấy đã có tình trạng vài chiến sỹ phàn nàn với lãnh đội
<<sao anh ko cho em đánh trận này ? em thừa khả năng thắng trận này mà ... >> ,
từ đó phát sinh nội bộ lục đục xào xáo , có người hờn dỗi trận sau ko thèm có mặt cùng đồng đội ,
có khi xém rã đội như từng xảy ra mùa trước .
Vậy nên rất mong các anh em mình lưu ý giải quyết mọi chuyện , mọi lợi ích sao cho hài hòa , sao cho anh em đội nào
cũng vui vẻ đoàn kết từ đầu đến cuối mùa giải và đạt hiệu suất cao .

anzippo

Đại Tá
Anh Sơn nói đúng quá . Chính vì vậy khỏi mất lòng AE trước trận đấu 1 ngày an còi thường họp AE lại để đánh giá lực lượng sức mạnh cưa đối phương sau đó ra các các các phương án để đối phó với đội bạn . AE được quyền chọn đánh ở các vị trí cụ thể . Sau đó thăm dò ý kiến AE nếu thấy không hợp lý thì sẽ thay đổi , chính vì vậy mà đội an còi đã thành công giải pre 2012 vừa rồi

xuananhcsct

Thượng Sỹ
Vấn đề anh Sơn nói sẽ đúng khi đội nào xem trọng thành tích, anh em được lãnh trọng trách cũng thấy mệt, anh em không được đánh sẽ thấy bực mình :mad::mad::mad::mad::mad:
Nếu mục tiêu của đội là giao lưu và tạo điều kiện cho anh em trong đội học hỏi thì làm như An CÒI cũng được. Riêng đội của em thì xoay tua, đảm bảo tất cả anh em trong đội đều được đánh, chiến thắng chỉ là yếu tố phụ. Còn về chiến thuật thì biết người biết ta, có cách sắp xếp hợp lý là OK ngay thôi mà BiaBiaBiaBia

Drhongson

Đại Tá
CUỘC CHẠY ĐUA VŨ TRANG NÓNG BỎNG
Chỉ trong vòng 1 tháng nay xảy ra chuyện lạ chưa từng có trong lịch sử bóng bàn Sài gòn .
Đó là sự nhập cuộc mạnh mẽ của các hãng bóng bàn Stiga ,Xiom , DHS , 729 ...
Từ đó các câu lạc bộ tới tấp thay BÀN MỚI . HOÀNG HOA THÁM có STIGA , DHS . VĂN THÁNH có DHS và 729 .
175 có STIGA .Xiom ở Phú nhuận .TÂN QUÍ có STIGA . Đầu máy có Andro , DHS . NGUYỄN THÔNG có STIGA .
Hôm nay Tân Thới Hòa với nguyên dàn DHS ...

Vậy là cuộc đua vũ trang này thật giống 1 nốt nhạc vui , có thể coi là một cuộc cách mạng làm thay da đổi thịt
các câu lạc bộ , cơ sở vật chất khang trang , có bàn chuẩn quốc tế , đi kèm theo là các trang thiết bị đồng bộ tân tiến ,
các dịch vụ khuyến mãi của các hãng thể thao , của các câu lạc bộ ... túm lại là NGƯỜI CHƠI ĐƯƠC HƯỞNG LỢI ,
PHONG TRÀO NGÀY CÀNG KHỞI SẮC .
Mong các bác cứ << chạy đua vũ trang >> mạnh nữa đi , bà con hoan nghênh quá xá , hahhaa . CHÚC MỪNG TẤT CẢ .

Bình luận từ Facebook