V/v kiểm tra mặt vợt

diamond

Trung Uý
Các bác cho hỏi các giải của Ittf họ kiểm tra mặt vợt bằng thiết bị gì, thiết bị này có bán trên thị trường không? Và có đăng ký chuẩn ITTF giống như mặt vợt không?
Thanks

IFUD

Trung Uý
Các bác cho hỏi các giải của Ittf họ kiểm tra mặt vợt bằng thiết bị gì, thiết bị này có bán trên thị trường không? Và có đăng ký chuẩn ITTF giống như mặt vợt không?
Thanks
Đây là cách kiểm tra tại Olympic, thiết bị thì mình chịu

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Đây là cách kiểm tra tại Olympic, thiết bị thì mình chịu
Xem qua thì thấy có ktra độ bằng phẳng, lồi lõm của mặt vợt và độ dày của mặt vợt. Bài cuối là gì thì chưa đoán ra.
Với mặt gai thì sẽ có bài ktra độ ma sát của gai nữa thì phải.

lamtq

Đại Tá
Xem qua thì thấy có ktra độ bằng phẳng, lồi lõm của mặt vợt và độ dày của mặt vợt. Bài cuối là gì thì chưa đoán ra.
Với mặt gai thì sẽ có bài ktra độ ma sát của gai nữa thì phải.
Cái cuối là test nồng độ VOC xem có bị vượt nguưỡng cho phép ko? nói chung vẫn thỉnh thoảng có chú Tàu tune bị phạm quy chứ giờ các loại chất tuned hầu như qua mặt đc máy hết

lion

Đại Tá
Thể thao thì phải trung thực và công bằng nhưng không phải VĐV nào cũng như vậy nên BTC phải kiểm tra dụng cụ thi đấu (theo tiêu chuẩn, và có thiết bị để xác định đạt chuẩn thi đấu hay không) và chính bản thân VĐV như cân nặng (một số môn đối kháng), giới tính, chất cấm...

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Cái cuối là test nồng độ VOC xem có bị vượt nguưỡng cho phép ko? nói chung vẫn thỉnh thoảng có chú Tàu tune bị phạm quy chứ giờ các loại chất tuned hầu như qua mặt đc máy hết
Yes sir, xem lại thì thấy đúng là đo khí hoặc hoá chất thật, các thể loại keo tăng lực và dầu tuned chắc cũng phải hạn chế.

bachikho

Đại Tá
tiện bác nào biết check ngày SX giày butterfly ko nhỉ, mizuno hay asics có ghi rõ nhưng butt k ghi rõ chả biết check kiểu j

lion

Đại Tá
Mấy bác kỹ tính vãi, kiểm tra làm gì cho mệt!
Screenshot 2024-08-13 195812.png

Bình luận từ Facebook