Thông báo Tuyển Mod quản lý diễn đàn

admin

Administrator
Staff member
Nhằm mục đích duy trì và phát triển diễn đàn, BQT lập topic này để tuyển thêm Mod quản lý các box trên diễn đàn. Các thành viên có thể tự ứng cử hoặc đề cử người thích hợp, BQT sẽ xem xét và quyết định.
Mời các thành viên Đăng ký Mod ngay trong chủ đề này.

I - Nhiệm vụ Mod:

1. Giúp cho các thành viên tiếp cận và trao đổi thông tin dễ dàng nhất.
2. Phát triển các thành viên tại khu vực mình sinh sống
3. Tham gia tổ chức các sự kiện của Diễn đàn
4. Các Mod địa phương có nhiệm vụ lập bảng xếp hạng VDV trong địa phương mình quản lý
5. Tạo các đề tài sôi nổi, phù hợp box mình quản lý, sắp xếp các đề tài hợp lý.
6. Cập nhật những thông tin mới nhất liên quan đến box do mình quản lý
7. Đảm bảo các bài viết trong box mình theo đúng nội quy diễn đàn. Xử lý các bài viết, các thành viên vi phạm theo hướng dẫn.
8. Quản lý các chủ đề dính trong khu vực của mình
9. Thông báo cho BQT về các sự cố, hoặc các trường hợp khó khăn
10. Chia sẻ kinh nghiệm xử lý với BQT

II – Quyền lợi Mod

1. Nick của Mod được set màu riêng
  2. Được quyền xóa bài, sửa bài trong box mình quản lý
  3. Được đại diện cho Diễn đàn trong các mối quan hệ với các tổ chức, cơ quan có liên quan
  4. Được hưởng thù lao khi Diễn đàn có thu nhập ( hiện tại thì chưa có :) - các Mod sẽ cùng BQT hiện thời tạo thu nhập cho Diễn đàn)

III – Điều kiện, yêu cầu của Mod

1. Yêu thích và ham mê các hoạt động cộng đồng
2. Có thời gian cho công việc và lòng nhiệt huyết với diễn đàn
3. Hòa đồng vui vẻ, luôn giữ mối quan hệ tốt với member, có khả năng xử lý tình huống tốt
4. Sử dụng thành thạo từ ngữ tiếng Việt, biết dùng các chương trình cơ bản như: Word, Excel, các chức năng của diễn đàn
5. Có khả năng thu thập thông tin từ các nguồn khác nhau để cập nhật lên diễn đàn
6.

IV - Nhiệm kỳ Mod:

Mod sẽ có nhiệm kỳ 1 năm kể từ ngày nhận trách nhiệm
Nhiệm kỳ của Mod có thể kết thúc sớm nếu vi phạm nội quy diễn đàn hoặc bởi quyết định của Admin.
Nếu Mod muốn kết thúc nhiệm vụ trước thời hạn cần thông báo cho Admin để tuyển người khác thay thế

V - Nội dung đăng ký Mod (đăng ký ngay trong chủ đề này):

1. Khu vực muốn làm Mod:
2. Họ tên
3. Ngày sinh
4. Địa chỉ
5. Nick
6. Số điện thoại
7. Email
8. Các cách thức liên lạc khác nếu có (YIM, Skype, FB, Flickr,Twitter...)
9. Các thông tin khác: tự giới thiệu, kinh nghiệm quản lý diễn đàn, ý tưởng sẽ đóng góp phát triển Diễn đàn, đặc biệt là trong khu vực mình quản lý

BQT

Drhongson

Đại Tá
Sau khi đã đọc kỹ các tiêu chuẩn , mình xin đề cử member HIBIKI làm MOD
khu vực địa phương vùng Quận 2, 9 , Thủ đức , Bình dương ,....
Các member Thanh bb, CARI , LÊ PHƯỚC YÊN quản vùng Tây nguyên Lâm đồng , Daklak , Bình phước...
Nên chăng << thỉnh >>bác Trần Thế Long vào BQT ?, Bác Sơn điên quản những vùng bác ấy hay ghé ?...
Bác Sousou vào lãnh vực từ thiện là quá hợp . Member Nhoveem quản lý vùng Vũng tàu và các xứ lân cận...
Member Ancòi và Radical làm MOD vùng Đà nẵng Quảng nam , Huế , Quảng ngãi , Quảng trị ...
Ngày xưa mình nhớ có nick khiconanchuoi hăng hái xung phong làm MOD nữa ...
Mình thấy topic này rất có ích cho sự phát triển của diễn đàn .
Ở Hà nội , Hải dương , Sài gòn thì nhân sự có vẻ đã ổn rồi ,
Ở miền Tây Nam bộ , Tây nguyên Lâm đồng ,Daklak... hình như cũng còn 1 khoảng trắng mênh mông ?
Khu vực Nam Trung bộ , Bắc Trung bộ , nguyên 1 dải dài hình như mới chỉ có Đà nẵng là có MOD?
Rùi cả 1 vùng Tây Bắc , Đông Bắc Bắc bộ hình như chỉ mới có Hà nội , Hải dương là có MOD ?
Cũng có thể nhiều nơi đã có các SMOD vươn tay quản lý ,
nhưng theo mình nghĩ công việc bộn bề chắc là không xuể .

Last edited by a moderator:

HNX

Binh Nhất
Hi, em cũng muốn đăng ký nhưng mà chắc chỉ đáp ứng được yêu cầu về kĩ thuật, chứ yêu cầu tìm kiếm bài viết hoặc phát triển phong trào thì em chịu T_T. Nếu có tuyển người xử lý bài spam thì cho em đăng ký nha :D. Chúc diễn đàn tìm được những người quản lý năng lực.

Em có góp ý xíu là nên đăng ký theo hình thức gửi mail, vì đăng ký công khai như zậy thì sẽ có người ngại (như public số đt, yahoo...), sau này làm Mod có bất hoà với ai thì lại bị chọc phá cũng nên =.=. Góp ý nho nhỏ, có sai đừng la em nha!

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Huh em cũng muốn làm Mod Các hội thành viên hoặc Mod mua bán.
1. Khu vực muốn làm Mod:Mod Các hội thành viên hoặc Mod mua bán.
2. Họ tên: Phạm Thanh Tùng
3. Ngày sinh: 20/11/1993
4. Địa chỉ: Xuân La-Tây Hồ-Hà Nội
5. Nick: Khiconanchuoi200
6. Số điện thoại: 01683393204
7. Email: thanhtungpham8@gmail.com
8. Các cách thức liên lạc khác nếu có (YIM, Skype, FB, Flickr,Twitter...):
9. Các thông tin khác: tự giới thiệu, kinh nghiệm quản lý diễn đàn, ý tưởng sẽ đóng góp phát triển Diễn đàn, đặc biệt là trong khu vực mình quản lý

Ở phần điều kiện của Mod e lại kô đáp ứng đc tgian và 1 chút gì đó ko rành về word,excel cho lắm.
Upp lên top cho các bạn thấy để cùng xây dựng và quản lý dd nào!

choctietlon

Super Moderators
Ở phần điều kiện của Mod e lại kô đáp ứng đc tgian và 1 chút gì đó ko rành về word,excel cho lắm.
Upp lên top cho các bạn thấy để cùng xây dựng và quản lý dd nào!

Chú gặp anh nộp Bia anh sẽ đào tạo cho từ chưa biết đến không biết thèm Bia Bia Bia Bia

Dũng Gai

Moderator
Sau khi nghiên cứu, mình tham gia đăng ký làm Mod diễn đàn với thông tin cơ bản như sau:
1. Khu vực muốn làm Mod: Box Lào cai
2. Họ tên: Nguyễn Đình Dũng
3. Ngày sinh: 20 - 05- 1974.
4. Địa chỉ: Số nhà 50 - Đường Lê Lai - Thành phố Lào Cai.
5. Nick : Dũng Gai.
6. Số điện thoại: 0947.489.489
7. Email: bkavlaocai@gmail.com
8. Các cách thức liên lạc khác nếu có : Nick chat yahoo smarthead006
9. Các thông tin khác: Đã có kinh nghiệm quản lý diễn đàn Bkav Forum (smod) được 2 năm. Đã có ý tưởng phát triển diễn đàn PM riêng cho admin rồi.

Đề nghị admin xem xét.
Trân trọng.

Nhân Dân

Binh Nhì
Nhân dân cuâ lạc bộ Tám râu Bình Thạnh thì luôn tin tưởng vào sự lãnh đạo tái tình của DrSon nên đề cử chú ấy vào chức danh mod khu vực Bình Thạnh. Đề nghị chú mau mau đi kinh lý và khám điền thổ CLB này, anh em ở đó rất nhớ chú Bia.

Trường.văn

Trung Sỹ
hay đây, ai sẽ làm mod box quảng ninh nhỉ, a có chú boyzach_cp. mình xin đề cử em ấy. Em ấy đánh bóng bàn hay, học giỏi, biết nhiều ngoại ngữ: Trung Quốc, Tiếng Anh.

bác khổng minh làm Mod đc đấy... lắm mưu nhiều kế thời gian thỳ 24\24.. hợp lý hợp lý

Bình luận từ Facebook