Tuned h3 xong không dán vào cốt được

k3nc0ngtu_vt

Thượng Sỹ
tình hình là mình tuned xong mặt h3 nó cong tớn lên dán vào cốt Rosewood XO không đc cứ bị bong mép. Dán 3 -4 lần đều thế
Mình dán bằng keo Xiom I-Bond. Trước mình dán cốt cũ vẫn đc mà h mới mua XO thì lại k dán đc
AE ai biết cách khắc phục giúp mình với.

traicauvong_bg

Đại Tá
Bản thân thằng xo dán mặt vào đã khó rồi đặc biệt là dòng bọt khí. Và mặt khác cũng không ngoại lệ. E trc cũng dùng xo nhưng cứ phang keo haifu vào thấy chẳng vấn đề gì hết kể cả dòng bọt khí. Bác thử xem biết đâu lại ok

long thủ

Đại Tá
Em mỗi lần tune thì phết 2 lớp baby oil lên cả mặt trước và mặt sau, lúc giãn sẽ rất đều và miếng mút sẽ phẳng lì, dán ngon ơ luôn

linh729

Thượng Tá
tình hình là mình tuned xong mặt h3 nó cong tớn lên dán vào cốt Rosewood XO không đc cứ bị bong mép. Dán 3 -4 lần đều thế
Mình dán bằng keo Xiom I-Bond. Trước mình dán cốt cũ vẫn đc mà h mới mua XO thì lại k dán đc
AE ai biết cách khắc phục giúp mình với.

Bạn dùng dầu gì để tune.?
Tune trong mấy ngày.?
Khi mút bị bong thì lớp keo sữa bị dính hết vào mút hay dính hết vào cốt hay chỗ thì dính vào mút, chỗ lại dính trên cốt.?

k3nc0ngtu_vt

Thượng Sỹ
Bản thân thằng xo dán mặt vào đã khó rồi đặc biệt là dòng bọt khí. Và mặt khác cũng không ngoại lệ. E trc cũng dùng xo nhưng cứ phang keo haifu vào thấy chẳng vấn đề gì hết kể cả dòng bọt khí. Bác thử xem biết đâu lại ok

E phang 2fu rồi cũng chẳng dính đc. Dán mặt dòng bọt khí thì ok nhưng dán mút h3 tuned rồi thì bong mép

k3nc0ngtu_vt

Thượng Sỹ
Bạn dùng dầu gì để tune.?
Tune trong mấy ngày.?
Khi mút bị bong thì lớp keo sữa bị dính hết vào mút hay dính hết vào cốt hay chỗ thì dính vào mút, chỗ lại dính trên cốt.?

mình tune trong 1 tuần dùng baby oil. Khi bong thì keo dính vào mút. Có tí tẹo dính vào cốt thôi

linh729

Thượng Tá
mình tune trong 1 tuần dùng baby oil. Khi bong thì keo dính vào mút. Có tí tẹo dính vào cốt thôi

Với những thông tin này thì mình kết luận là bạn tune quá tay + sponge hút dầu mạnh, nở to nên lớp topsheet bị căng quá mức. Mặt cong quá dán bị bong là chuyện bình thường.

Theo mình giờ bạn bôi 2 lớp keo sữa lên mút, úp miếng mút theo chiều sponge ở dưới lên 1 mặt phẳng, ép nhẹ bằng 2,3 quyển vở lên. Để đó 5 ngày. Sau lôi ra thấy mặt đỡ cong thì dán vào chắc là ăn. Còn vẫn cong vếu lên thì chắc phải để đấy 1,2 tuần mới dán được.

Bình luận từ Facebook