TƯ VẤn

tienthinhhhh

Binh Nhì
Diễn đàn mình anh em nào đã chơi qua timoboll zlc và tibhar kinetic speed có thể cho mình so sánh đánh giá về 2 cốt này với ak
Cảm ơn ae

Attachments

2.6 MB · Đọc: 66
    2 MB · Đọc: 51

Trainee

Đại Tá
TMB ZLC hơi hỗn, thằng Tibhar KS đều hơn, kiểm soát hơn hẳn.

Về độ tạo xoáy giữa hai cốt này tnao a nhỉ
KS xoáy hơn đó, Limba ngoài. Mình có cây bữa trc rao bán, nhưng có vẻ anh em ưa hàng But hơn nên rao mãi chả được giá! :D
Bữa nay thì đang đem cho mượn, chắc giữ luôn, thấy giá bán rẻ tới vô lý so hàng Butterfly mà không đi được! :))

Coban_laNentang

Đại Uý
Cứ yên tâm chơi tmb zlc bạn ơi. Công thủ toàn diện. Nếu muốn đổi qua limba thì cân nhắc 4 cây sau: Long 5, Jun zlc, Jun super zlc, Harimoto super zlc.
Ông này đúng fan bướm.
Đôi khi phải bước ra ngoài vùng an toàn mới thấy thế giới rộng lớn. Bướm hay nhưng các hãng khác cũng nhiều cây hay. Mà tay mỗi người mỗi khác...

LongV

Thượng Tá
Ông này đúng fan bướm.
Đôi khi phải bước ra ngoài vùng an toàn mới thấy thế giới rộng lớn. Bướm hay nhưng các hãng khác cũng nhiều cây hay. Mà tay mỗi người mỗi khác...
Thế trong trường hợp này bác có góp ý gì cho bác chủ thớt không?

Tôi bay đủ kiểu đủ hãng rồi. Butt, Stiga, Nittaku, DHS, Yasaka, Victas đều đã từng MUA & CHƠI. Sơ sơ 2,5 năm mua chơi tầm 50 vợt. Ko phải tự nhiên mà cốt Butt được chuộng và phổ biến như thế. Cây Tibhar KS tôi đã từng mua chơi và đã sút rất nhanh. Tốn tiền nhiều nên góp ý để ae đỡ tốn tí nào hay tí í. Còn tất nhiên đây chỉ là ý kiến cá nhân của tôi, thêm một góc nhìn cho ae tham khảo.

tienthinhhhh

Binh Nhì

Tôi bay đủ kiểu đủ hãng rồi. Butt, Stiga, Nittaku, DHS, Yasaka, Victas đều đã từng MUA & CHƠI. Sơ sơ 2,5 năm mua chơi tầm 50 vợt. Ko phải tự nhiên mà cốt Butt được chuộng và phổ biến như thế. Cây Tibhar KS tôi đã từng mua chơi và đã sút rất nhanh. Tốn tiền nhiều nên góp ý để ae đỡ tốn tí nào hay tí í. Còn tất nhiên đây chỉ là ý kiến cá nhân của tôi, thêm một góc nhìn cho ae tham khảo.
Cây ks này so với cây tmb zlc thì khác biệt tnao a nhỉ

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member

Cảm nhận mỗi người, mỗi đẳng cấp nó khác nhau. Tôi thấy con KS oánh tốt, tất nhiên còn hợp hay không nữa, phối ghép thế nào nữa... Hôm đánh thử của 1 ông em thấy ổn mà. Mọi yếu tố đều ổn trong tầm $, đó là ý kiến của tôi.

LongV

Thượng Tá
Cảm nhận mỗi người, mỗi đẳng cấp nó khác nhau. Tôi thấy con KS oánh tốt, tất nhiên còn hợp hay không nữa, phối ghép thế nào nữa... Hôm đánh thử của 1 ông em thấy ổn mà. Mọi yếu tố đều ổn trong tầm $, đó là ý kiến của tôi.
Bác mua về đánh 1 tuần trở lên rồi nhận xét sẽ chuẩn hơn. Cầm đánh thử thì cây nào cũng hay cả bác ơi.

Coban_laNentang

Đại Uý
Bác mua về đánh 1 tuần trở lên rồi nhận xét sẽ chuẩn hơn. Cầm đánh thử thì cây nào cũng hay cả bác ơi.
Ha ha. Bạn nói là thấy mô thuẫn rồi. Bạn kể mới bắt đầu chơi từ 2017 thì phải. Nếu không tập thày thợ thì chắc nhiều lắm là F diễn đàn bây giờ. THôi E luôn cho nó hoành tráng. Bác ruồi từng là C đấy. Cảm nhận của người đánh tốt bao giờ cũng khá chuẩn.

50 cây trong 2.5 năm. Trừ ngày nghỉ, đau ốm, lễ tết thì cỡ 2 tuần bạn đánh 1 cái. Nó cũng không có ấn tượng gì nhiều đâu. Có chăng thấy nặng nhẹ, dễ điều khiển hay không ... Một cây vợt để làm chủ trong mọi đường bóng (trong trình độ của mình), để thuần phục bạn cần nhiều thời gian hơn thế nhiều.
Trên dd này những anh em có số má đều trải qua cỡ vài chục cây đến cả trăm cây cả. Bác ruồi đang đánh 2 cây VIS và Mijutani đấy, bướm cả nhưng nhận xét khá công bằng.

Cây ks này so với cây tmb zlc thì khác biệt tnao a nhỉ
Mình cũng đã đánh qua cây KS 1 thời gian nhưng chưa nhiều nên ko muốn nhận xét sâu. Nhưng nó dễ đánh. Vùng an toàn cao, tạo xoáy dễ (nhiều xoáy). Đội mình chơi cùng có 2 bạn đang chơi cây này và gắn bó đã lâu.

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Dễ test thôi chú, vì anh chơi đồ cũng khủng rồi. Khi test vào lực cũng tương tự nhau là cảm nhận rõ thôi.

LongV

Thượng Tá
Ha ha. Bạn nói là thấy mô thuẫn rồi. Bạn kể mới bắt đầu chơi từ 2017 thì phải. Nếu không tập thày thợ thì chắc nhiều lắm là F diễn đàn bây giờ. THôi E luôn cho nó hoành tráng. Bác ruồi từng là C đấy. Cảm nhận của người đánh tốt bao giờ cũng khá chuẩn.

50 cây trong 2.5 năm. Trừ ngày nghỉ, đau ốm, lễ tết thì cỡ 2 tuần bạn đánh 1 cái. Nó cũng không có ấn tượng gì nhiều đâu. Có chăng thấy nặng nhẹ, dễ điều khiển hay không ... Một cây vợt để làm chủ trong mọi đường bóng (trong trình độ của mình), để thuần phục bạn cần nhiều thời gian hơn thế nhiều.
Trên dd này những anh em có số má đều trải qua cỡ vài chục cây đến cả trăm cây cả. Bác ruồi đang đánh 2 cây VIS và Mijutani đấy, bướm cả nhưng nhận xét khá công bằng.

Mình cũng đã đánh qua cây KS 1 thời gian nhưng chưa nhiều nên ko muốn nhận xét sâu. Nhưng nó dễ đánh. Vùng an toàn cao, tạo xoáy dễ (nhiều xoáy). Đội mình chơi cùng có 2 bạn đang chơi cây này và gắn bó đã lâu.
Tại sao lại là 1 tuần rồi mới nhận xét? Vì thường thì ae cầm cây vợt mới bao giờ cũng ồ à hay quá ngon quá. Cần có thời gian trải nghiệm từng quả từng cú trong một vài trận rồi sẽ có nhận xét chuẩn hơn.
Tôi trình G, đánh kém nhưng khá chịu khó tập cơ bản với hlv và cả chịu khó đọc nữa. Tôi mua vợt nhiều nhưng ko lan man mà tập trung vào những cây nhiều-khả-năng-phù-hợp với tôi. Ví dụ riêng cây Jun zlc là tầm 7-8 cây. Vis thì nhiều, take tàu nhật golden đủ cả.
Tôi với bác Hướng biết nhau ngoài đời, qua clb tôi giao lưu một số lần rồi. Trình bb bác Hướng hơn tôi nhiều, nhưng trình cốt mút thì chưa chắc hehe.
Quay lại cây Tibhar KS, ấn tượng của tôi với nó là khá nảy, ngang ngửa Jun zlc, nhưng đánh kêu tóc tóc như cây 729 dán sẵn rất khó chịu.

Bình luận từ Facebook