TƯ VẤn

Coban_laNentang

Đại Uý
Tại sao lại là 1 tuần rồi mới nhận xét? Vì thường thì ae cầm cây vợt mới bao giờ cũng ồ à hay quá ngon quá. Cần có thời gian trải nghiệm từng quả từng cú trong một vài trận rồi sẽ có nhận xét chuẩn hơn.
Tôi trình G, đánh kém nhưng khá chịu khó tập cơ bản với hlv và cả chịu khó đọc nữa. Tôi mua vợt nhiều nhưng ko lan man mà tập trung vào những cây nhiều-khả-năng-phù-hợp với tôi. Ví dụ riêng cây Jun zlc là tầm 7-8 cây. Vis thì nhiều, take tàu nhật golden đủ cả.
Tôi với bác Hướng biết nhau ngoài đời, qua clb tôi giao lưu một số lần rồi. Trình bb bác Hướng hơn tôi nhiều, nhưng trình cốt mút thì chưa chắc hehe.
Quay lại cây Tibhar KS, ấn tượng của tôi với nó là khá nảy, ngang ngửa Jun zlc, nhưng đánh kêu tóc tóc như cây 729 dán sẵn rất khó chịu.
Ha ha. Bạn thử nhiều hàng tốt là cũng có điều kiện rồi. Cây vợt ko phải là tất cả. Nó chỉ chiếm cỡ 30% chất lượng cú đánh.
Cây KS chỉ = nửa cây super mizutani và 1/5 cây vis Golden.

To tienthinhhhh: nếu ko nhiều tiền thì cây này đáng thử nhé.

Btw: mình với bác ruồi mới biết nhau qua dd. Có lần hẹn nhưng trời mưa bão nên chưa thành. Bạn hơn rồi.

HoanTQ

Administrator
Staff member
Về cơ bản là mình tìm cốt vợt phù hợp với lối chơi của mình thôi. Có thể tốt với người này nhưng chưa chắc đã tốt với mình và ngược lại.
Tiếp nữa vũ khí thời điểm này phù hợp với mình nhưng khi kỹ thuật mình thay đổi có thể sẽ phù hợp với một loại vũ khí khác.
Còn anh em mình đa số là hôm nào thua nhiều thì đổi vũ khí nhưng đó cũng là điều bình thường, đến Mã Long còn vậy thì anh em chúng ta thỉnh thoảng đối tí cho nó có cảm hứng :D

Bình luận từ Facebook