Tư vấn về động tác

htd1234

Binh Nhì
Các bác chỉ giáo cho em về động tác của em đã đúng chưa và em cần sửa hay thay đổi, tập luyện thêm gì để tiến bộ hơn được ạ
Em cảm ơn các bác
( trong video em áo xám)

htd1234

Binh Nhì
Em thấy hông bạn ấy cũng dẻo đấy chứ, phát bóng tay khéo phết, có điều nếu chơi mãi chỗ này bạn sẽ bị lây động tác của các anh kia mất.
chắc em phải đi giao lưu nhiều mới đc chứ tập mãi vẫn thế

lion

Đại Tá
chắc em phải đi giao lưu nhiều mới đc chứ tập mãi vẫn thế
Mình thấy bạn còn trẻ, cơ thể uyển chuyển và tay khéo, đánh có nhịp như vậy là có thể chơi hay lên được. Tuy nhiên như bác @Trainee@nxaa chia sẻ, nếu chịu khó đi giao lưu và nhất là có thầy hướng dẫn cho tử tế tầm 6 tháng (tuần 2 buổi thôi) là ngon, ngoài ra nên giảm thời gian chơi với mấy bác phủi, tăng thời gian chơi với những bác có động tác đẹp sẽ có thể học hỏi và hoàn thiện thêm nhiều nữa.

lion

Đại Tá
À, nhắc thêm, có vẻ bạn hơi nặng ký nên di chuyển chưa nhanh lắm, ngoài ra đi đôi giày đó không phải là giày chơi bóng bàn, có thể bị trượt ngã, cẩn thận nhé!

htd1234

Binh Nhì
À, nhắc thêm, có vẻ bạn hơi nặng ký nên di chuyển chưa nhanh lắm, ngoài ra đi đôi giày đó không phải là giày chơi bóng bàn, có thể bị trượt ngã, cẩn thận nhé!
em làm xây dựng nên dạo đi công trình bia rượu nhiều quá nên phì ra giờ về làm văn phòng thì mới có thời gian chơi bác ạ, giày thì em cũng đặt 1 đôi đang trên đường về. Nghỉ tập 6,7 năm nên bộ giờ chậm quá, trước cũng hay ăn giải ở tỉnh mà giờ thì em dưỡng sinh thôi bác ạ

nxaa

Trung Uý
em làm xây dựng nên dạo đi công trình bia rượu nhiều quá nên phì ra giờ về làm văn phòng thì mới có thời gian chơi bác ạ, giày thì em cũng đặt 1 đôi đang trên đường về. Nghỉ tập 6,7 năm nên bộ giờ chậm quá, trước cũng hay ăn giải ở tỉnh mà giờ thì em dưỡng sinh thôi bác ạ
Đánh tỉnh có giải à thảo nào

conduongs

Đại Tá
Bác thiếu rất nhiều điều và quan trọng hơn là thiếu một sự đầu tư bài bản ( trang phục, phụ kiện, sân bãi thầy, thợ) Có câu bỏ đi để làm người, em thì khuyên bác bỏ chỗ này đi để làm một cầu thủ lớn:p:p

htd1234

Binh Nhì
Bác thiếu rất nhiều điều và quan trọng hơn là thiếu một sự đầu tư bài bản ( trang phục, phụ kiện, sân bãi thầy, thợ) Có câu bỏ đi để làm người, em thì khuyên bác bỏ chỗ này đi để làm một cầu thủ lớn :p :p
sao bỏ được bác, chỗ quê nhà toàn anh em chú bác mình phải giúp clb quê vững mạnh hơn chứ :) :) sắp tới em chuyển chỗ công tác lên thành phố nên chắc kiếm clb giao lưu với trình cao để lên tay thôi bác ạ chứ cầu thủ lớn thì em ko với được =)) em cảm ơn bác góp ý ạ

lion

Đại Tá
Thảo nào thi thoảng thấy như đang "đi mây về gió" :)

conduongs

Đại Tá
sao bỏ được bác, chỗ quê nhà toàn anh em chú bác mình phải giúp clb quê vững mạnh hơn chứ :) :) sắp tới em chuyển chỗ công tác lên thành phố nên chắc kiếm clb giao lưu với trình cao để lên tay thôi bác ạ chứ cầu thủ lớn thì em ko với được =)) em cảm ơn bác góp ý ạ
Càng cầu thủ lớn bác lại càng phải tiếp cận, tiếp cận ở đây không phải là thi thố mà là để học hỏi, thậm chỉ là trả phí theo tiếng để học nếu họ là thầy dạy bb và có sinh hoạt ở clb bác chuyển đến. Bác dù đã đánh 6 năm nhưng động tác, kỹ thuật còn yếu nhiều lắm có lẽ bác đánh phủi nhiều chứ nếu có thầy chỉ cần 1 năm là đã hơn nhiều so với bác của hiện tại. Hy vọng bác giữ niềm đam bê bb

htd1234

Binh Nhì
Càng cầu thủ lớn bác lại càng phải tiếp cận, tiếp cận ở đây không phải là thi thố mà là để học hỏi, thậm chỉ là trả phí theo tiếng để học nếu họ là thầy dạy bb và có sinh hoạt ở clb bác chuyển đến. Bác dù đã đánh 6 năm nhưng động tác, kỹ thuật còn yếu nhiều lắm có lẽ bác đánh phủi nhiều chứ nếu có thầy chỉ cần 1 năm là đã hơn nhiều so với bác của hiện tại. Hy vọng bác giữ niềm đam bê bb
vâng, bác đọc lại comment của bác với phần reply của em, em cũng chưa bảo là em ko muốn tiếp cận với người giỏi hơn, em cũng không bảo em đánh 6 năm mà em bỏ bóng bàn 6, 7 năm mới tập lại được 1 tháng. Nếu bác thấy động tác em giống đánh phủi thì em cảm ơn bác đá góp ý để em sửa lại ạ. Em cảm ơn bác nhiều

Bình luận từ Facebook