Tư vấn về cốt vợt Mizutani Super ZLC

jimmy4582

Binh Nhì
Mình đang dùng TMB ZLC FH: Rakza 7, BH: Rakza 7 soft , đang tính đổi qua Super Jun mà không biết nó như thế nào. Ae ai đã từng sử dụng cho mình ít cảm nhận về ưu nhược điểm nhé. Cám ơn Ae.

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
TMZ ZLC nhảy như con ngựa hoang, speed tốt nhưng control kém, cốt rung. Chỉ phù hợp với người đánh tấn công. Tôi từng sở hữu nó gần như đầu tiên ở HN.
Giờ đang chơi Super Jun, thấy hài hòa. Speed không bằng nhưng control tốt hơn hẳn, không rung, các rơ đánh công thủ đều ổn.

Superjun nang hơn khoang + - 5gr, co anh huong gì den loi danh ko ban. Mình nghe nói mặt vot dày hơn phải không. Vợt có bị nặng đầu không
SJ thường ~92g. Nhưng nó làm cân bằng lắm, ko sợ nặng đầu như boll ZLC. Nếu bác thích rung thì boll giật cảm giác hơn chút, nhưng chặn đẩy đôi công, bạt thì SJ ăn đứt.
Nói chung cá nhân e thấy SJ là cây toàn diện nhất từ trước tới giờ e đánh

jimmy4582

Binh Nhì
TMZ ZLC nhảy như con ngựa hoang, speed tốt nhưng control kém, cốt rung. Chỉ phù hợp với người đánh tấn công. Tôi từng sở hữu nó gần như đầu tiên ở HN.
Giờ đang chơi Super Jun, thấy hài hòa. Speed không bằng nhưng control tốt hơn hẳn, không rung, các rơ đánh công thủ đều ổn.

Bác đang đánh con Super Jun voi mặt gì vậy. Dignics 05 Ok ko bác

DucHiep07

Binh Nhất
SJ thường ~92g. Nhưng nó làm cân bằng lắm, ko sợ nặng đầu như boll ZLC. Nếu bác thích rung thì boll giật cảm giác hơn chút, nhưng chặn đẩy đôi công, bạt thì SJ ăn đứt.
Nói chung cá nhân e thấy SJ là cây toàn diện nhất từ trước tới giờ e đánh
Jun thường so với SJ thì thế nào anh?

tuandat2006

Đại Uý
Mình oánh qua 2cây rồi đời kg mắt ngọc oánh ổn nhất ,cây mắt ngọc oánh cảm giác khô hơn và cắn xoáy ít hơn ,cái này theo cảm nhận mỗi người nhưng đa phần mọi người thích cây kg mắt ngọc hơn

Trainee

Đại Tá
Mình oánh qua 2cây rồi đời kg mắt ngọc oánh ổn nhất ,cây mắt ngọc oánh cảm giác khô hơn và cắn xoáy ít hơn ,cái này theo cảm nhận mỗi người nhưng đa phần mọi người thích cây kg mắt ngọc hơn
E rằng bác bị cái mắt ngọc nó gây ác cảm.
Cây Jun là trường hợp đặc biệt, đời mắt ngọc và đời P, cán thay đổi giống như SJ; cây Jun là cây mà đời không mắt ngọc hoàn toàn không cao giá như dòng khác.

push

Trung Uý

Úi, mình tưởng Supper Jun sẽ nảy/nhanh hơn Boll ZLC nhiều chứ? Boll zlc dùng sợi zlc - còn Supper Jun nó dùng sợi supper zlc mật độ dày và cứng hơn sợi zlc mà nhỉ.

push

Trung Uý
Khô, cứng hơn nhiều bạn; Có mắt ngọc êm hơn chút!

Mình cũng thấy cây Jun zlc đời trước khô, cứng thật, thấy còn khó đánh hơn Boll zlc nhiều. Mình oánh 2 tuần ko control tốt nên thanh lý!

Hôm trước đánh thử cây Supper Jun của cậu em vài buổi, thấy còn mềm mại, cảm giác bóng rõ hơn, dễ chơi hơn cây Jun đời cũ đấy. Kể cũng lạ!

Jun zlc mới (có mắt ngọc) thì chưa được thử, cũng đang tò mò.

Last edited:

Trainee

Đại Tá
Úi, mình tưởng Supper Jun sẽ nảy/nhanh hơn Boll ZLC nhiều chứ? Boll zlc dùng sợi zlc - còn Supper Jun nó dùng sợi supper zlc mật độ dày và cứng hơn sợi zlc mà nhỉ.
SJ cán cứng thôi, còn mặt giật rất êm, xoáy! Đặc biệt rất xoáy khi móc bóng nhẹ, quả bóng dưới gầm bàn moi nhẹ lên bên kia dễ đọc sai xoáy.

Mình cũng thấy cây Jun zlc đời trước khô, cứng thật, thấy còn khó đánh hơn Boll zlc nhiều. Mình oánh 2 tuần ko control tốt nên thanh lý!

Hôm trước đánh thử cây Supper Jun của cậu em vài buổi, thấy còn mềm mại, cảm giác bóng rõ hơn, dễ chơi hơn cây Jun đời cũ đấy. Kể cũng lạ!

Jun zlc mới (có mắt ngọc) thì chưa được thử, cũng đang tò mò.
Jun zlc mới rung hơn, bản vợt mỏng nên cứng, không êm như Sj, nảy cũng kém hơn kha khá :D, rơ bạt không thích lắm đâu bác

Bình luận từ Facebook