Tư vấn mặt vợt cho Viscaria FL

thành đề

Đại Uý
Ten thì nhiều tiền lắm ạ :((
Em thấy trình gà như em thì mặt nó cũng không khác biệt lắm đâu bác.
Thích ten rẻ thì chơi ten tàu, ten 2nd, ten ghép cũng đc mà.
Bác cắt xa bàn thì em không biết, giật xa bàn thì nên xài combo nặng đầu, nẩy chút để không bị thiếu lực như ten 05 hoặc 80, hoặc em nghe nói có mấy dòng tựa tựa như ten nhưng rẻ hơn là rakza, acuda, evolution, palio.

bkssdg

Trung Uý
Em thấy trình gà như em thì mặt nó cũng không khác biệt lắm đâu bác.
Thích ten rẻ thì chơi ten tàu, ten 2nd, ten ghép cũng đc mà.
Bác cắt xa bàn thì em không biết, giật xa bàn thì nên xài combo nặng đầu, nẩy chút để không bị thiếu lực như ten 05 hoặc 80, hoặc em nghe nói có mấy dòng tựa tựa như ten nhưng rẻ hơn là rakza, acuda, evolution, palio.
Cảm ơn bác đã gơi ý. Để có lương em thử cái măt Ten.

lamtq

Đại Tá
Em sức không khỏe, trước dùng vợt 729 với mặt 729-2 đánh gần thì không sao, cứ xa bàn một chút thì rúc lưới nhiều. Thế dùng mặt vợt nảy hơn cho đỡ mất sức được không ạ?
Xa bàn bị rúc lưới ko phải do mặt thiếu nảy mà vì mặt 729-2 có vòng cung thấp, đánh ôm bàn thì ok. Xa bàn sẽ khó qa lưới. Nếu đánh cao lên thì lại dư ra ngoài. Bạn thích Tàu thì thử H8 hoặc TG3 ok mà.
P/s : vợt tốt đấy b. Giữ mà dùng. Điều chỉnh 1 time là ok hết. Mình theo vợt chứ nó sao theo mình đc

Last edited:

traicauvong_bg

Đại Tá
Vis mà ko kiên trì luyện thì khó thấy cái hay của Vis, nếu nó dở thì đa số tụi trẻ CNT và một số cao thủ thế giới nó ko chơi đâu, nên có thất bại hãy nghĩ là do mình chưa phát huy đc nó. Mình quay lại đánh Vis sau một loạt cốt, là vì thích Vis, thích khám phá nó, mặc dù thời gian đầu có thể xuống bóng vì nó,

lamtq

Đại Tá
n
Vis mà ko kiên trì luyện thì khó thấy cái hay của Vis, nếu nó dở thì đa số tụi trẻ CNT và một số cao thủ thế giới nó ko chơi đâu, nên có thất bại hãy nghĩ là do mình chưa phát huy đc nó. Mình quay lại đánh Vis sau một loạt cốt, là vì thích Vis, thích khám phá nó, mặc dù thời gian đầu có thể xuống bóng vì nó,
ngon vờ cờ ra e nhỉ. Kêu chủ thớt ko dùng đc thì chuyển cho e dùng:cool:;)

Bình luận từ Facebook