tư vấn giúp em chọn mặt cho dòng ALC

trantu

Thượng Sỹ
em mới mua một cây zhang jike ALC nhưng không biết kết hợp mặt . ai có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với ạ !
Tiêu chí là bền một tý và giá không quá cao .
FH giựt xung , giựt moi .
BH chặn đẩy và bắn ......

tranvietanh

Trung Tá
Anh bạn cùng chơi với mình đánh combo sau:
Blade: Zhang jike ALC
FH: Xiom 4
BH: Donic Baracuda
Mình test thử thấy cũng OK lắm. Nhưng còn tùy vào cách đánh của bạn nữa. Dòng ALC không nẫy như Carbon thuần nên bạn có thể chọn mặt nào hơi cứng 1 chút là OK. Chúc bạn mau tìm được Combo ưng ý

trantu

Thượng Sỹ
em chưa dùng dòng xiom bao giờ nên không biết thế nào ! còn baracuda đã từng được đánh thử khi gắn vào sardius và cảm đánh trái tốt . vậy a cho em cảm nhận về dòng xiom này được không ạ

tranvietanh

Trung Tá
Theo cá nhân mình thì mình thấy mặt Xiom4 khá cứng, khi va vào bóng thì bóng đi nhanh và hơi ngang vì vậy mặt này nên lắp với những cốt mềm để tăng cảm giác điều khiển bóng bạn ạ. Mặt này hơi nặng, bề mặt của mặt hình như được..."tráng carbon" gì đó ( nếu không nhầm ạ ) nên nhìn không được "tươi" nhưng đổi lại mặt khá bền, dễ bóc keo mà cũng kinh tế nữa ( so với butterfly )

Tieuphi2012

Thượng Sỹ
FH Tú nên làm con Rasan tầm 950k là ổn,BH nếu để chặn đẩy và bắn thì dùng dòng Donic là ok em a. Nhưng điều cần chú ý đầu tư nhất bây giờ là luyện tập đấy e nhé, hi hi..

Bình luận từ Facebook