Tư vấn dùm em với :((

tavanmanh

Binh Nhì
E có 1 chiếc cốt Mazunov off+ giờ em muốn dán 2 mặt mút mới. tổng khoảng 1tr->1tr5. E đang tập giật quả phải còn bên trái đa số chỉ gò và chặn giật. A e ai tư vấn dùm e nên mua mút nào cho phù hợp với :D. Thank A e

MaiXuanViet

Moderator
E có 1 chiếc cốt Mazunov off+ giờ em muốn dán 2 mặt mút mới. tổng khoảng 1tr->1tr5. E đang tập giật quả phải còn bên trái đa số chỉ gò và chặn giật. A e ai tư vấn dùm e nên mua mút nào cho phù hợp với :D. Thank A e

Bạn mới tập chơi và cốt là Mazunop thì mình nghĩ cũng không nên quá đầu tư vào mút đến mức 1tr - 1tr5 như vậy nó...mất cân đối quá.hihi. Với rơ giật phải gò chặn trái thì mình nghĩ combo FH: Saviga Special (370k), BH: Super power 2008 XP (150k) sẽ rất hợp mà lại tiết kiệm.
FH là Saviga Special thì tính năng khá giống mặt Nhật nên giật phải rất ngon. Còn rơ bên BH chỉ gò và chặn bóng giật thì chắc không có mút nào hiệu quả bằng mút gai ngang, mút gai ngang giật bóng thì khó nhưng cho bóng gò rất nặng và chặn trả banh giật có xu hướng chuội rất khó chịu nên rất hợp với rơ đánh BH của bạn. Và 2008 XP hiện là 1 trong số mút gai ngang tốt nhất thịnh hành trên thị trường hiện nay :)

HNX

Binh Nhất
còn ở giai đoạn phát triển kĩ thuật thì nên lấy 2 mặt láng thôi, nếu muốn chủ định theo gai thì theo tư vấn của bạn MXV cũng ok rùi. Đa số mình thấy thường các cô bác anh chị hay xài combo FH MarkV, Mazunov với BH Sriver, bạn có thể theo này cũng đc (đã cổ thì cổ luôn :D), 2 mặt này cũng tầm 1.4tr đó. Còn nếu muốn cách tân và mua mặt để đánh lên tay rồi đổi mặt mới thì có thể chọn G3 Gold (tầm 400k), Donic Jo Gold (500k), ngon bổ rẻ :D

MaiXuanViet

Moderator
còn ở giai đoạn phát triển kĩ thuật thì nên lấy 2 mặt láng thôi, nếu muốn chủ định theo gai thì theo tư vấn của bạn MXV cũng ok rùi. Đa số mình thấy thường các cô bác anh chị hay xài combo FH MarkV, Mazunov với BH Sriver, bạn có thể theo này cũng đc (đã cổ thì cổ luôn :D), 2 mặt này cũng tầm 1.4tr đó. Còn nếu muốn cách tân và mua mặt để đánh lên tay rồi đổi mặt mới thì có thể chọn G3 Gold (tầm 400k), Donic Jo Gold (500k), ngon bổ rẻ :D

Mút gai ngang là mút láng chứ ko phải mút gai bạn à. Gai ngang ở đây là phương sắp xếp chân gai. Tính năng đặc biệt của gai ngang là gò rất nặng và chặn đẩy bóng có xu hướng hơi xoáy xuống, giật thì khó nhưng bóng giật vào thì cũng rất dị.

Với các mút cổ như Sriver được sản xuất chân gai nhỏ để đánh bóng 38mm, hiện nay bóng đã lên 40mm nếu chơi các dòng mút cổ chân gai nhỏ thì lực sẽ bị hụt đi phần nào.

Nếu muốn đầu tư mạnh thì có thể chơi FH là các mút Donic, dòng Hexer của Andro, hay Tenergy thì quá ngon. nhưng vì mình nghĩ bạn ấy đang ở mức tập giật nên chơi mút rẻ rẻ tí cho tiết kiệm ấy mà. Còn bên BH mình nghĩ vẫn nên chơi 2008 XP vì nó phục vụ tốt cho rơ BH của bạn ấy hơn các mút khác.hihi :)

Last edited:

HNX

Binh Nhất
Mút gai ngang là mút láng chứ ko phải mút gai bạn à. Gai ngang ở đây là phương sắp xếp chân gai. Tính năng đặc biệt của gai ngang là gò rất nặng và chặn đẩy bóng có xu hướng hơi xoáy xuống.
Với các mút cổ như Sriver được sản xuất chân gai nhỏ để đánh bóng 38mm, hiện nay bóng đã lên 40mm nếu chơi các dòng mút cổ chân gai nhỏ thì lực sẽ bị hụt đi phần nào.

Hi mình đọc ko kĩ, với lại mới bắt đầu đi vô con đường nghiên cứu chuyên sâu nên còn lơ mơ lắm :D, bạn có thể cho mình thêm vài cái tên mút có gai ngang đc ko?

MaiXuanViet

Moderator
Hi mình đọc ko kĩ, với lại mới bắt đầu đi vô con đường nghiên cứu chuyên sâu nên còn lơ mơ lắm :D, bạn có thể cho mình thêm vài cái tên mút có gai ngang đc ko?

hiện nay thịnh hành trên thị trường thì chỉ có mút 729-2, Super power 2008, Super power 2008 XP là gai ngang.

Ngoài ra còn có 1 số loại hàng hiếm khác nữa nhưng rất khó thấy, ví dụ như mình có 1 miếng 729 Forcus cũng là gai ngang nhưng giờ tìm mua thì ko có nữa.

HNX

Binh Nhất
hiện nay thịnh hành trên thị trường thì chỉ có mút 729-2, Super power 2008, Super power 2008 XP là gai ngang.

Ngoài ra còn có 1 số loại hàng hiếm khác nữa nhưng rất khó thấy, ví dụ như mình có 1 miếng 729 Forcus cũng là gai ngang nhưng giờ tìm mua thì ko có nữa.

Ax, hồi trước mình có đánh 729-2, mà đánh FH, thấy giật cũng ok lắm. Nếu đánh BH không biết có bắn trái nhanh ko ta?

MaiXuanViet

Moderator
Em thấy mazuvov đánh FH donic coppa jo gold và BH đánh 729-2 rất hay :D

Hàng 729 trên thị trường VN trôi nổi rất nhiều hàng giả nên khi mua phải chọn nơi uy tín và lựa kỹ mới bảo đảm. Hàng thật thì ngon ko thua kém gì 2008 XP, nhưng hàng giả thì nhanh bị mốc topsheet hoặc phù mút lắm :(

linh729

Thượng Tá

Nếu muốn tập bóng bàn kết hợp thể hình thì nên chơi FH : H3 pro mới hoặc H3 NT cũ (khoang 800, 900K), BH : Dawei Inspirit UL38 (330K) ...

Hoặc tốt nhất là cứ làm quả 1 cặp 729 - 43 độ mà chơi. Chỉ tốn 300K, chơi 2 năm may ra mới hỏng. Số tiền còn lại để đầu tư ăn uống cho body lên nhanh, hoặc đưa vào quỹ tán gái ... hoặc nếu để mang ý nghĩa phát triển bản thân thì đưa vào quỹ mua sách báo, học phí các khóa kỹ năng mềm ...

Đảm bảo chơi cả năm không phải thay mút mà lạ cái là thể hình càng ngày càng giống Lý Tiểu Long.

Last edited:

Bình luận từ Facebook