tư vấn cốt vợt

Nam_HaiDuong

Đại Tá
hiện giờ e đang muốn mua cốt cũ hoặc mới tầm 1tr-1.5tr nhưng không biết mua loại nào . bác nào có tư vấn cho e với
Làm em thuần gỗ avalox p700 giống mình đi khỏi nghĩ. Giá 1tr4

phungducthang

Đại Tá
hiện giờ e đang muốn mua cốt cũ hoặc mới tầm 1tr-1.5tr nhưng không biết mua loại nào . bác nào có tư vấn cho e với
Bạn vào http://phobongban.vn/ đây này, có khá nhiều lựa chọn, gọi điện họ tư vấn cho. Tầm 1tr5 có thể sẽ chọn được một combo tốt.
Hoặc ở đây, Hỏa Châu cũng có giới thiệu một vài combo với giá khá hợp lý
http://bongban.org/threads/chu-de-c...hoi-dap-cua-hoa-chau.9474/page-44#post-442363

Thanh Trà

Thượng Tá
Xin chia xẻ để bạn tham khảo một số cốt tầm giá tiền bạn đã đưa ra.

Do bạn ko nêu rõ lối đánh và trình độ, nên tôi đưa ra một số cốt điển hình cho lối chơi toàn diện (Công-Thủ) cân đối giữa tốc độ và khả năng điều khiển mà nó có thể tạo điều kiện phát triển đồng bộ các kỹ năng. Nếu bạn đã định hình lối đánh của mình, trường hợp ôm bàn đối công và bạt nhiều thì nên tìm cốt tốc độ nhanh hơn nhưng khả năng điều khiển sẽ bị giảm, và ngược lại trường hợp phòng thủ xa bàn thì bạn nên tìm cốt tốc độ chậm hơn nhưng khả năng điều khiển cao hơn.

Lưu ý:

- Giá ngoại tệ đồng Đôla, vì là giá cửa hàng nước ngoài, nên đã bao gồm VAT 20%(cao) + dịch vụ kiểu tây, nên ước tính chỉ cần lấy giá Đôla x 20.000 = Giá VNĐ. Tuy nhiên, tùy theo mặt hàng nếu khan hiếm giá sẽ là không lường được.

- Các đánh giá là do người sử dụng, do ko phải là cùng người nên chỉ biết để tham khảo và hình dung, nó ko thể làm thước đo có tính so sánh giữa các cốt với nhau được.

Butterfly Petr Korbel, – Giá khoảng 60 Đôla.

Được xem là một cốt gỗ kinh điển, cân đối giữa tốc độ với khả năng điều khiển.
Người sử dụng đánh giá: Tốc độ: 8.2, Điều khiển: 8.5
Cấu tạo 5 lớp: 4 lớp Limba, 1 lớp giữa Ayous
Độ dày mặt cốt: 6mm
Mặt rộng: 151 x 159mm.
Nặng: 89g

Butterfly Oh Sang Eun, – Giá khoảng 65 Đôla
Người sử dụng đánh giá: Tốc độ: 7.8, Điều khiển: 8.9
Cấu tạo 5 lớp
Nặng: 85g

Galaxy Carbokev K-4 (bản sau này V-14), – Giá khoảng 49 Đôla
Người sử dụng đánh giá: Tốc độ: 8.4, Điều khiển: 8.8
Cấu tạo 7 lớp: 5 lớp gỗ, 2 lớp Carbon-Kevlar
Độ dày mặt cốt: 5.8mm
Nặng: 84g

Galaxy T-11+(Bản trước là T-11), - Giá khoảng 39 Đôla

Người sử dụng đánh giá: Tốc độ: 9.2, Điều khiển: 9.3
Cấu tạo 7 lớp: 5 lớp gỗ, 2 lớp Carbon
Độ dày mặt cốt: 7mm
Nặng: 72g (+-4g).
T-11+ tương tự như Galaxy T-11 (tốc độ kém một chút, điều khiển hơn một chút, ko có sự khác biệt lớn giữa T-11+ và T-11). Cùng giá này ko có cốt nào hay hơn.

Galaxy T-8, Giá khoảng 40 Đôla

Người sử dụng đánh giá: Tốc độ: 9.3, Điều khiển: 8,5
Cấu tạo 5 lớp: 3 gỗ, 2 Arylate-Carbon
Độ dày mặt cốt 6.8mm
Nặng 86g.
So với T-11+:
T-8 nặng hơn và xoáy hơn một chút,
T-11+ điều khiển, đối công và bạt hay hơn một chút,
Còn tốc độ giữa T-8 và T11+ là tương đương nhau.

Tibhar Stratus PowerWood, giá khoảng 42-45 Đôla

Người sử dụng đánh giá: Tốc độ 89, Điều khiển 9,3
Cấu tạo 5 lớp gố: 4 lớp limba, 1 lớp giữa Ayous
Độ dày mặt cốt 6,2mm
Độ rộng: 151 x 158mm
Nặng 85g
Tuyệt vời cho lối đánh 2 càng, nó được nghiên cứu cải tiến của cốt gỗ BtrFly Petr Korbel, cầm cân đối. Giá trị hơn giá cả.

Do mỗi người chỉ biết một số cốt cụ thể, nên bạn tham khảo thêm các ý kiến khác để lựa chọn cho mình một cốt được như ý. Chúc thành công và toại nguyện.

Last edited:

Thanh Trà

Moderator
Staff member
http://phobongban.vn/Cot-vot-da-qua-su-dung/1-2655.html
các bác tư vần e con này với.
mua vợt web này có đảm bảo không ạ
.thanks .mn
Theo chủ quan mình, cốt cùng chất lượng thì giá của Btrfly đắt hơn ít nhất là 10%. Hơn nữa cốt Sk7 cũng chưa thấy có nhiều người đánh giá là hay so với chính giá tiền của nó.
Cùng giá là T8, T11+ và T11, nhưng về đặc tính kỹ thuật thì T8 gần giống T11+ hon.. Nhưng vì bạn có thông tin thêm là cần tốc độ hơn, nên có thể T11 có tốc độ nhỉnh hơn đôi chút, giá 730 ngàn là hợp lý hơn cả, mà Hoả châu đang sẵn có, giá lại rẻ hơn so với T8 giá là 850 ngàn (ở nc ngoài giá 2 cốt này là như nhau).

Last edited:

xukaka

Đại Tá
Theo chủ quan mình, cốt cùng chất lượng thì giá của Btrfly đắt hơn ít nhất là 10%. Hơn nữa cốt Sk7 cũng chưa thấy có nhiều người đánh giá là hay so với chính giá tiền của nó.
Cùng giá la T8 với T11+ , va T11, nhung ve dac tinh ky thuat thi T8 gan giong T11+ hon.. Nhung Vì bạn có thông tin thêm là cần tốc độ hơn, nên cos thể T11 730 ngan là hợp lý hơn cả - tdo nhanh hon, mà Hoả châu đang sẵn có, giá lạ rẻ hơn cả T8 850 ngàn (nc ngoài giá 2 cốt này là như nhau).
--------------
Nếu xét về khía cạnh không quá màu mè, thương hiệu. Túi tiền ít thì Yinhe vẫn ok..vừa rồi mình mua luôn 3 cây Yinhe T2, T8, T11+. và cảm nhận như sau :
T11+ hoản hảo nhất vừa đảm bảo tốc độ và kiểm soát, gỗ lõi là Balsa nên cho cảm giác bóng rất tốt.
Tuy nhiên mình thắc mắc ở Hỏa Châu giá cao hơn. Ở chỗ mình T2, T11+ khoảng 450-500 ngàn, còn T8 khoảng 580 ngàn.

Thanh Trà

Moderator
Staff member
--------------
Nếu xét về khía cạnh không quá màu mè, thương hiệu. Túi tiền ít thì Yinhe vẫn ok..vừa rồi mình mua luôn 3 cây Yinhe T2, T8, T11+. và cảm nhận như sau :
T11+ hoản hảo nhất vừa đảm bảo tốc độ và kiểm soát, gỗ lõi là Balsa nên cho cảm giác bóng rất tốt.
Tuy nhiên mình thắc mắc ở Hỏa Châu giá cao hơn. Ở chỗ mình T2, T11+ khoảng 450-500 ngàn, còn T8 khoảng 580 ngàn.
Mình biết giá miền Bắc thường đắt hơn miền Nam khoảng 50-100 ngàn. Sao bạn trong Nam ko mua của dungbongban để anh em khách hàng như chúng ta đc giá cạnh tranh? Còn bạn nói giá 500ngàn và 580 mình cũng bị giật mình đấy.
T2 và T8 giá ở nc ngoài có khác nhau đấy, T2 chỉ có 28 $ còn T11 khoảng 39$ n T8 khoảng 40$.

Last edited:

anh104273

Binh Nhì
--------------
làm gì có rẻ quá trời thế bác. mình xem các loại thì toàn >700k chứ gì rẻ như chỗ bác

anh104273

Binh Nhì
http://bongban.org/threads/tq-cot-vot-xiom-stradivarius-can-ban.33692/
Mình biết giá miền Bắc thuong đắt hơn miền Nam khoảng 50-100 ngàn. Sao bạn trong nam ko mua cua dungbongban để anh em khasch hafng nhu chung ta đc gia cạnh tranh? Con Ban noi gia 500ngan va 580 minh cung bi giat minh day.
T2 n T8 giá nc ngoài có khác nhau đấy, T2 chỉ có 28 $ còn T11 khoảng 39$ n T8 khoang 40$.
bác cho e nhận xét về cốt này được không?

Bình luận từ Facebook