Tư vấn cốt NA

dragonlinh

Thượng Sỹ
Em đang chơi mấy combo như chữ ký, nay tập chơi H3 NA FlyattSoft.
Lối chơi 1 càng, gò cắt BH, giật moi và giật xung FH.
Xin các bác tư vấn những chú ý đối với lối đánh của combo mới.

traicauvong_bg

Đại Tá
e đang chơi combo như chữ ký.thấy rất ổn.cảm giác giữa tốc độ và kiểm soát rất hài hòa. vẩy cổ tay trên bàn tốt.đánh trái phải đều ok. nhưng bh thì e nghĩ nên dùng ten 05 vi 05fx hơi chậm hơn chút, cảm nhận của cá nhân e.thân

Ttfan2012

Đại Tá
Nói chung là NA kiểm soát tuyệt vời, hợp với mặt Tàu. Chỉ mỗi tội BH hơi thiếu lực bạn ạ. BH bạn nên đánh mặt bọt khí từ trung bình trở lên thì sẽ khắc phục được nhược điểm này (Rakza 7, Palio Blitz 2010, Ten 64,...). Chúc bạn chọn được combo mong muốn nhé.

dragonlinh

Thượng Sỹ
Nói chung là NA kiểm soát tuyệt vời, hợp với mặt Tàu. Chỉ mỗi tội BH hơi thiếu lực bạn ạ. BH bạn nên đánh mặt bọt khí từ trung bình trở lên thì sẽ khắc phục được nhược điểm này (Rakza 7, Palio Blitz 2010, Ten 64,...). Chúc bạn chọn được combo mong muốn nhé.
Mặt Nittaku Flyatt Soft thì sao hả bác? Em lấy mặt này theo tư vấn, vì em muốn có mặt trái kiểm soát tốt...
Không có cân để cân, nhưng bác bán NA này bảo là lựa cho em được cây chất (cũng là 1 cao thủ của các 4r bóng bàn), nặng có 79gr thôi. Còn về các lớp gỗ già/ non/ tốt/... thì không rành...

Ttfan2012

Đại Tá
Mặt Nittaku Flyatt Soft thì sao hả bác? Em lấy mặt này theo tư vấn, vì em muốn có mặt trái kiểm soát tốt...
Không có cân để cân, nhưng bác bán NA này bảo là lựa cho em được cây chất (cũng là 1 cao thủ của các 4r bóng bàn), nặng có 79gr thôi. Còn về các lớp gỗ già/ non/ tốt/... thì không rành...

Cây của mình cũng khá giống của bạn 78g. Đối với những cây nhẹ thế này thì bạn không phải lo mặt nặng lắm (chỉ lưu ý nếu mặt nặng quá thì vợt sẽ bị nặng đầu). Đối với khả năng kiểm soát như của NA bạn không cần phải lo việc chọn mặt kiểm soát tốt lắm vì kiểm soát tốt thì nó sẽ hơi bị thiếu lực. Giống như mình đang dùng Blitz soft cũng bị hơi thiếu lực. Nhưng khi mình lắp thử Blitz 2010 vào (mặt cứng hơn) thì thấy rất hài hòa.

dragonlinh

Thượng Sỹ
Cây của mình cũng khá giống của bạn 78g. Đối với những cây nhẹ thế này thì bạn không phải lo mặt nặng lắm (chỉ lưu ý nếu mặt nặng quá thì vợt sẽ bị nặng đầu). Đối với khả năng kiểm soát như của NA bạn không cần phải lo việc chọn mặt kiểm soát tốt lắm vì kiểm soát tốt thì nó sẽ hơi bị thiếu lực. Giống như mình đang dùng Blitz soft cũng bị hơi thiếu lực. Nhưng khi mình lắp thử Blitz 2010 vào (mặt cứng hơn) thì thấy rất hài hòa.

Combo này đánh quả đờ mi, quả bạt sao cho hiệu quả hả bác?

Ttfan2012

Đại Tá
Thực sự mình ít bạt bằng H3 vì H3 sinh ra là để giật giật nữa... Giật mãi... Đến khi còn đủ sức. :) mình chưa tu đc Tàu đạo thành chính quả nên ko dám phát biểu mạnh nhưng mình khuyên bạn nên chú ý tới ma sát nhiều hơn khi tiếp bóng và chú ý đến điểm rơi thay vì độ mạnh của lực. Đấy là những gì mình thấy đc trên con đường Tàu đạo... Đến thời điểm này xin chia xẻ cùng bạn nhé. :)

Piing poong

Thiếu Uý
Mình thấy BH dùng mặt Nittaku Flyatt Soft khá ổn.
Mặt này bám bóng trong khi tốc độ khá.
Chúc Bạn chơi tốt

Cá nhân mình thấy NA thuần gỗ, cốt mềm nên dùng với mặt cứng - H3 OK, ko nên dùng FX, soft mà nên dùng loại có độ cứng hơn ví dụ Tenergy thì ten ko có fx chẳng hạn.
Nguyên lý này khá phổ biến ;) ngoài lề tí: tại sao trứng vịt lộn phải có rau dăm? ;) Thịt chó, .... ;)
Cách đây hàng chục năm mình mua cốt Keyshot đánh với mút mềm anh Hữu Hà đông đã bảo cốt keyshot của em là cốt mềm arylate thì phải chọn mút có độ cứng lớn hơn mà đánh chứ ;)
Vài lời chia sẻ ;) Bia

Bình luận từ Facebook