Ok

xoaytit

Thượng Sỹ
cacs bác tư vấn chọn giúp em với ạ, em muốn mua 1 cây vợt tập bóng bàn đánh với mút tàu. Xin các bác tư vấn giúp giữa 4 cây này ah

Last edited:

tuyennets

Binh Nhất
Long V đánh tốt nhất nhưng yêu cầu giật đúng kt, ép xung đúng thời điểm. Clipper tốc độ cao nhất, kỹ thuật ko cần quá tốt. Mình đang có cả long V và clipper CR. Bạn mua clipper CR thì inbox zalo 0978 996 456 cho mình

Acoustic

Đại Uý
Thứ nhất: cái giá tiền mà hãng sản xuất đưa ra cho từng cái cốt vợt không phải là cho vui, nó phải phản ánh '1 điều gì đó'.
Thứ hai: Muốn biết cái cốt vợt nào hợp với bạn, thì bạn phải xem lại mình đang sở hữu kỹ thuật, lối chơi muốn hướng tới, ý định phối với loại mặt vợt nào...
Bạn đưa dữ kiện chung chung ntn chắc chỉ có ae bán cốt vợt 'tư vấn' đc :D

traicauvong_bg

Đại Tá
Thiên 1 càng thì Long 5, còn đều hai càng thì CR. Nhưng bạn bảo mới tập chơi, và chơi mặt tàu thì hơi quan ngại, mặt tàu cần có trải nghiệm để ngấm cái hay của nó,

xoaytit

Thượng Sỹ
Thứ nhất: cái giá tiền mà hãng sản xuất đưa ra cho từng cái cốt vợt không phải là cho vui, nó phải phản ánh '1 điều gì đó'.
Thứ hai: Muốn biết cái cốt vợt nào hợp với bạn, thì bạn phải xem lại mình đang sở hữu kỹ thuật, lối chơi muốn hướng tới, ý định phối với loại mặt vợt nào...
Thiên 1 càng thì Long 5, còn đều hai càng thì CR. Nhưng bạn bảo mới tập chơi, và chơi mặt tàu thì hơi quan ngại, mặt tàu cần có trải nghiệm để ngấm cái hay của nó,
em có chơi vợt dọc được 1tg rồi các bác ạ, giờ em muốn chuyển sang vợt ngang để tập. Em dùng mút h3 fh, thích lối đánh tấn công, yêu thích lối chặn đẩy của koki niwa

Last edited:

VanGiangQuai

Thượng Sỹ
em có chơi vợt dọc được 1tg rồi các bác ạ, giờ em muốn chuyển sang vợt ngang để tập. Em dùng mút h3 fh, vợt ngang em thích lối đánh kiểu koki niwa các bác ah
mình có Clipper CR Pro nhé. Mình cũng chơi H3 dc 2 năm rồi

xoaytit

Thượng Sỹ
Nếu so với vis nữa thì thế nào các bác

Acoustic

Đại Uý
em có chơi vợt dọc được 1tg rồi các bác ạ, giờ em muốn chuyển sang vợt ngang để tập. Em dùng mút h3 fh, thích lối đánh tấn công, yêu thích lối chặn đẩy của koki niwa
Thích lối đánh chặn đầy thì theo cá nhân mình, bạn chọn cây vợt vào ít nảy nhất trong 3 cây kia, Chop block cho nó dễ.

tuyennets

Binh Nhất
Vis rất mỏng, nhẹ, cảm giác tốt, khả năng xoay trở bóng ngắn rất tốt nên hiện nhiều VĐV tuyển trẻ sử dụng để Flick trái trên bàn. Đã chơi mặt tàu thì cần phải có kỹ thuật tốt, bộ chân nhanh, có 1 hlv chỉ dạy và kỹ thuật đánh phải cực hay. Vì khả năng tăng xoáy và speed của mặt tàu gần như ko bị giới hạn khi càng tăng lực. Nhưng mặt tensor dạng butterfly thì chỉ đến 1 mức độ có giới hạn hoặc tăng rất ít khi gần giới hạn.

xoaytit

Thượng Sỹ
Vis rất mỏng, nhẹ, cảm giác tốt, khả năng xoay trở bóng ngắn rất tốt nên hiện nhiều VĐV tuyển trẻ sử dụng để Flick trái trên bàn. Đã chơi mặt tàu thì cần phải có kỹ thuật tốt, bộ chân nhanh, có 1 hlv chỉ dạy và kỹ thuật đánh phải cực hay. Vì khả năng tăng xoáy và speed của mặt tàu gần như ko bị giới hạn khi càng tăng lực. Nhưng mặt tensor dạng butterfly thì chỉ đến 1 mức độ có giới hạn hoặc tăng rất ít khi gần giới hạn.
mình có Clipper CR Pro nhé. Mình cũng chơi H3 dc 2 năm rồi
Các bác cho em hỏi clipper cr có bản thường và pro là thế nào ah.

LongV

Thượng Tá
Clipper CR khá cứng, đánh nảy hơn Vis nhiều. Cá nhân mình thấy Vis là một cây rất hay, kiểm soát bóng tốt. Vis trước giá có 2tr5, ngon bổ rẻ, giờ mới lên giá 3tr8 hơi chát. 2 cốt DHS kia mình chưa chơi nên không rõ.

Last edited:

Tung.Arc

Thượng Sỹ
Trong 4 cây này e đều đã chơi:D
3c Clipper, và 2 c DHS kia thì cán nó rỗng, nên dán mút vào đầu sẽ nặng
Quăng tay khó nhưng kiểm soát dc thì rất oke
còn dòng viscaria thì sinh ra như để đánh tàu rồi:D
1 vote cho vis

Acoustic

Đại Uý
1 vote cho vis
Tuy nhiên có phải Vis là cốt vợt rất khó sử dụng phải không bạn (số bài giao bán lại Vis cho tôi suy nghĩ đó)

xukaka

Đại Tá
Có điều kiện thì Long V và Vis.
Còn ngon bổ rẻ thì Cr version china và Cr tem nhôm.
Cây nào cũng hay hả. Quan trọng là khi đã xác định thì gắn bó và phát huy thôi. Vấn đề là điểm mạnh và điểm yếu của mình là gì, khi đã xác định được thì mình chọn cốt và vợt để phát huy điểm mạnh và khắc phục điểm yếu, bù lại điểm yếu.

Acoustic

Đại Uý
Có điều kiện thì Long V và Vis.
Còn ngon bổ rẻ thì Cr version china và Cr tem nhôm.
Cây nào cũng hay hả. Quan trọng là khi đã xác định thì gắn bó và phát huy thôi. Vấn đề là điểm mạnh và điểm yếu của mình là gì, khi đã xác định được thì mình chọn cốt và vợt để phát huy điểm mạnh và khắc phục điểm yếu, bù lại điểm yếu.
Tem nhôm tức là hàng hay đc ae gọi Clipper pro đó hả bác

xoaytit

Thượng Sỹ
1 vote cho vis
Cây 301 cũng ok chứ bác nhỉ, đọc thấy giới thiệu nó cấu tạo như long v phải ko bác?

Cây 301 cũng ok chứ bác nhỉ, đọc thấy giới thiệu nó cấu tạo như long v phải ko bác?
Bác nghe em, cứ mạnh dạn làm e super jun khỏi lăn tăn, tây tàu chơi tuốt, cây này được các ae org, shop uy tín như Dũng9, Hoả Châu đánh giá công thủ rất toàn diện :D

BAC SUP

Đại Tá
Bác nghe em, cứ mạnh dạn làm e super jun khỏi lăn tăn, tây tàu chơi tuốt, cây này được các ae org, shop uy tín như Dũng9, Hoả Châu đánh giá công thủ rất toàn diện :D
Mình đang thừa em super jun , còn 95% chưa xứt mẻ hàng xách tay nhé , ai càn lh zalo 0981321919 nhé... xin lỗi ké tý....
ĐÃ BAY CÁM ƠN MỌI NGƯỜI ĐÃ QUAN TÂM

Last edited:

Bình luận từ Facebook