Tư vấn chọn cốt vợt

okno

Binh Nhì
Hi ace trong diễn đàn,
Do không có điều kiện thử trực tiếp nên mình tham khảo trên mạng và chọn được 5 cốt vợt ưng ý. Anh em tư vấn xem chọn cốt nào với, kinh tế mình không dư giả nên muốn chọn mua 1 cái dùng lâu dài chứ không muốn mua đi bán lại. Mình thích dùng vợt tay ST. Trước đây đã xài septear nhưng tay nhỏ không quen được nên cho em nó ra đi:) Tiêu chí đầu tiên là giật trúng bàn nhiều (control), xoáy (bám bóng), sau đó mới là tốc độ và các thứ khác.
1. Darker 7P 2A 7t hoặc LEGATO 7P POINT CARBON
2. Andro Tronum Aratox (ko biết có ST không)
3. Andro temper Tech off+
4. Nittaku Feruku
5. Nittaku Acoustic
Thêm 1 vợt mới được giới thiệu là Xiom stradivarius, Xiom Zetro Quad, nhưng chỉ có cán FL nên mình không chọn
Xin cảm ơn cả nhà nhiều nhiều.

H3[NA]TEN64

Binh Nhì
Hi ace trong diễn đàn,
Do không có điều kiện thử trực tiếp nên mình tham khảo trên mạng và chọn được 5 cốt vợt ưng ý. Anh em tư vấn xem chọn cốt nào với, kinh tế mình không dư giả nên muốn chọn mua 1 cái dùng lâu dài chứ không muốn mua đi bán lại. Mình thích dùng vợt tay ST. Trước đây đã xài septear nhưng tay nhỏ không quen được nên cho em nó ra đi:) Tiêu chí đầu tiên là giật trúng bàn nhiều (control), xoáy (bám bóng), sau đó mới là tốc độ và các thứ khác.
1. Darker 7P 2A 7t hoặc LEGATO 7P POINT CARBON
2. Andro Tronum Aratox (ko biết có ST không)
3. Andro temper Tech off+
4. Nittaku Feruku
5. Nittaku Acoustic
Thêm 1 vợt mới được giới thiệu là Xiom stradivarius, Xiom Zetro Quad, nhưng chỉ có cán FL nên mình không chọn
Xin cảm ơn cả nhà nhiều nhiều.

NittakuAcoustic, thoa man moi yeu cau cua ban. khong can phai lan tan nua !

thethao

Đại Tá
Them 1 bảo kiếm nữa: Butterfly Photino, đánh cực hay, khá toàn diện về mọi mặt, đây là cốt vợt có độ nảy và độ kiểm soát khá cao

Last edited:

okno

Binh Nhì
Cảm ơn ae. Mình chọn NA luôn. Cây này phổ biến, nhiều người đã trải nghiệm và cho cảm nhận tốt nên chắc hợp với mình.
anh Baolinh có cây NA loại ST không? Giá rổ thế nào ạ?

Bình luận từ Facebook