Trọng lượng cốt vợt.

huymdt

Thượng Tá
Làm cái topic tham khảo trọng lượng cốt vợt chuẩn - Tất cả các loại vợt của tất cả các hãng đang có trên thị trường và sai số trong mức độ cho phép. Show trọng lượng hàng của mình đang có... Mời các bác góp thông tin cho thêm phần sôi động ạ :D. Xin cảm ơn

huymdt

Thượng Tá
Trời ơi, lại có thêm 1 người tìm hiểu và thống kê về trọng lượng cốt chuẩn nữa! Sao bạn ko tra google hoặc tìm cataloge của tất cả các nhà sản xuất là biết được trọng lượng chuẩn và dung sai luôn?!
Vụ đó thì quá dễ rồi, nhưng một mình tìm hiểu không vui... phải có chủ đề ai thích thì tám chuyện cho vui chứ ehehe. Hơn nữa còn mục show trọng lượng hàng của mình đang có nữa bác :D.

tosiosHD

Đại Tá
Vụ đó thì quá dễ rồi, nhưng một mình tìm hiểu không vui... phải có chủ đề ai thích thì tám chuyện cho vui chứ ehehe. Hơn nữa còn mục show trọng lượng hàng của mình đang có nữa bác :D.

Xin lỗi bạn vì mình nói ra điều này: mình ko quá quan tâm đến trọng lượng của cốt lắm, nên rất ghét những ai nói trọng lượng cốt của họ chuẩn! Haha!

huymdt

Thượng Tá
Xin lỗi bạn vì mình nói ra điều này: mình ko quá quan tâm đến trọng lượng của cốt lắm, nên rất ghét những ai nói trọng lượng cốt của họ chuẩn! Haha!
Trọng lượng cốt (hoặc cả combo) là một trong những vấn đề ảnh hưởng đến kỹ thuật người sử dụng vợt :D. Nên mình bàn tán chút cho vui chứ thích hay ghét là cảm xúc riêng thôi bạn. Mình cũng từng không coi trọng vấn đề nặng nhẹ và trước đây vợt càng nặng càng tốt... giờ thì thay đổi ngược lại càng nhẹ càng khoái nên mời các bạn bàn luận vui thôi ạ :D.

thaythuydn

Đại Tá
Trọng lượng cốt (hoặc cả combo) là một trong những vấn đề ảnh hưởng đến kỹ thuật người sử dụng vợt :D. Nên mình bàn tán chút cho vui chứ thích hay ghét là cảm xúc riêng thôi bạn. Mình cũng từng không coi trọng vấn đề nặng nhẹ và trước đây vợt càng nặng càng tốt... giờ thì thay đổi ngược lại càng nhẹ càng khoái nên mời các bạn bàn luận vui thôi ạ :D.
Mình đang dùng 2 cốt vợt của Dr Neubauer là Combination eect và Titan rất nhẹ có lẻ nhẹ nhất so với cây vợt thịnh hành hiện nay Lúc đầu mình chưa quen vì trước kia mình chơi ZJK SZLC Bây giờ thì quen rồi Nhưng điều quan trọng là xin các bạn cho biết ảnh hưởng của trọng lượng combo trên tấn công và phòng thủ như thế nào ? Di nhiên cũng có bạn khong enthusiastic với trọng lượng lắm Nhưng mình thì say yes nhưng theo khoá cạnh đó

tosiosHD

Đại Tá
Haha. Lúc đầu người dân Việt Nam chưa chơi bóng bàn, nếu giả sử ai đó đưa cho cái vợt nặng như vợt Tennis hoặc nhẹ như Quạt mo, bảo đây là vợt bóng bàn, chơi đi...thì dần dần chơi cũng quen thôi. Bạn có biết ngày xưa trọng lượng cốt là thế nào không? Nó tăng hay giảm so với bây giờ không? Haha. Và sau này xu thế sẽ theo trọng lượng chuẩn là thế nào ko?
Mình nghĩ rằng mỗi 1 giai đoạn, phụ thuộc vào lối chơi thịnh hành ở giai đoạn đó, chất lượng bóng ở giai đoạn đó, chất lượng mút ở giai đoạn đó... mà có 1 trọng lượng cốt phù hợp cho giai đoạn đó thôi. Sau này thay đổi 1 số thứ, trọng lượng cốt lại thay đổi theo, nên chẳng có TRỌNG LƯỢNG CHUẨN đâu! Haha!

xukaka

Đại Tá
Làm quả gỗ mít nguyên khối + cặp H3 đánh cho phê. .khoảng >500 gram :) Xã cánh luôn !
-----------------------
Bác xuống VT đi mình cho bạn gặp BÁC QUANG GAI...với cái cốt chế từ GỖ MÍT (2 bên cán cầm là 2 lớp GỖ MÍT nhé).

xukaka

Đại Tá
1. Đây là 87g:

2. Đây là cũng là 87g

3. Đây là 82g

4. Đây là 88g

5. Cây này là 88g nữa nè:

tosiosHD

Đại Tá
XUKAKA dám khoe hàng à? Hãy nhìn cả nhân chứng vật chứng đây nè:
Cụ nào chơi mút Tàu nhìn thấy cốt của mình với trọng lượng như Mơ thế này thì cứ như là nhìn thấy người mẫu vừa từ cửa nhà tắm bước ra đấy, chỉ muốn....Haha.

huymdt

Thượng Tá
Cảm ơn các bác ghé qua topic này đàm đạo :D. Em xin cảm ơn và like tất cả mọi người góp ý kiến của mình trong chủ đề thư giản này nhé, khoái nhất các bác show bảo đao ngọc kiếm :D... Àh xin hỏi các bạn em đọc đâu đó sai số của sản phẩm theo thông số nhà sản xuất khoảng 5%. Vậy những sản phẩm có độ sai số vượt quá 5% thì thế nào nhỉ?

QuangHung

Đại Tá
Cảm ơn các bác ghé qua topic này đàm đạo :D. Em xin cảm ơn và like tất cả mọi người góp ý kiến của mình trong chủ đề thư giản này nhé, khoái nhất các bác show bảo đao ngọc kiếm :D... Àh xin hỏi các bạn em đọc đâu đó sai số của sản phẩm theo thông số nhà sản xuất khoảng 5%. Vậy những sản phẩm có độ sai số vượt quá 5% thì thế nào nhỉ?
Thì tính trên dưới 5% cho chắc ..không ai kiểm định mà chẳng người giám sát..thick là nhick thôi..hehe :D

tosiosHD

Đại Tá
+ Bạn xem ở đâu ghi sai số 5%? Hay tự nghĩ ra?
Thường thì cốt vợt sai số +-5g cho nó không lệch quá nhiều so với trọng lượng đưa ra của nhà sản xuất thôi nhé!

huymdt

Thượng Tá
Thường thì cốt vợt sai số +-5g cho nó không lệch quá nhiều so với trọng lượng đưa ra của nhà sản xuất thôi nhé!
Em cũng không nhớ rõ xem ở đâu bác àh! nên đưa ý kiến để các bác tỏ tường thông tin giải thích giúp ấy mà :D.

huymdt

Thượng Tá
Ý kiến bạn tosiosHD chính xác, sai số +-5g chứ không phải 5% đâu (em nhớ nhầm :D).

huymdt

Thượng Tá
+ Haha. Ngay từ đầu mình biết bạn tạo topic này để chém gió đầu tuần cho vui thôi mà!
Quan trọng là có lợi ích cho những bạn chập chững bước vào thế giới bóng bàn bạn àh :D. Rất mong các bạn chém thẳng tay nhé hihihi

Bình luận từ Facebook