trình thấp có nên đầu tư vợt tốt?

bantaylua

Đại Uý
Thế nào là kém quá? Rất khó để đánh giá, định trình. Mình nghĩ cứ chọn combo cốt vợt nào đánh cảm thấy phát huy được năng lực của mình ở mức tốt nhất thì hơn. Khi đó vợt tốt hay ko tốt ko còn quan trọng, cốt lõi là vợt hợp hay ko hợp. ...

LongV

Thượng Tá
đi loanh quanh thấy nhiều người vũ khi rất ngon, nhưng thật sự trình còn rất kém, may ra chỉ khai thãc được 5/10 sưc mạnh em nó. Các bác có thấy lãng phí không, (bỏ qua những người thích trải nghiệm, nhiều xèng :)
Trước khi đi vào trả lời, em xin phép có 03 câu hỏi với bác @BiaBongBan để make sure là em hiểu đúng câu hỏi của bác :D
Câu hỏi 1: Tỷ lệ bỏ qua này chiếm tỷ trọng bao nhiêu % trong tổng số người trình kém mà vũ khí rất ngon :D
Câu hỏi 2: Những vũ khí như nào được coi là rất ngon? Đánh giá độ ngon dựa trên hệ quy chiếu nào?
Câu hỏi 3: Khai thác được 5/10 sức mạnh vũ khí ngon là như thế nào, định lượng/đánh giá dựa trên phương pháp hay bộ tiêu chuẩn nào?

Hùng Thảo

Thiếu Uý
Trước khi đi vào trả lời, em xin phép có 03 câu hỏi với bác @BiaBongBan để make sure là em hiểu đúng câu hỏi của bác :D
Câu hỏi 1: Tỷ lệ bỏ qua này chiếm tỷ trọng bao nhiêu % trong tổng số người trình kém mà vũ khí rất ngon :D
Câu hỏi 2: Những vũ khí như nào được coi là rất ngon? Đánh giá độ ngon dựa trên hệ quy chiếu nào?
Câu hỏi 3: Khai thác được 5/10 sức mạnh vũ khí ngon là như thế nào, định lượng/đánh giá dựa trên phương pháp hay bộ tiêu chuẩn nào?
@LongV chắc chắn trình không kém nên không thuộc diện này. Còn anh thì chắc chắn trình kém nhưng vũ khí cũng không ngon, vì thế cũng không thuộc diện bác @BiaBongBan nói đến. Thế thôi mà. :D
:D

LongV

Thượng Tá
@LongV chắc chắn trình không kém nên không thuộc diện này. Còn anh thì chắc chắn trình kém nhưng vũ khí cũng không ngon, vì thế cũng không thuộc diện bác @BiaBongBan nói đến. Thế thôi mà. :D
:D
Anh @Hùng Thảo chắc chắn thuộc diện nói đến rồi :D Em thì khả năng cao cũng thuộc nhóm đó vì trình kém và hay đổ lỗi tại cốt mút :p:p

lehuy2507

Đại Tá
Đánh có mỗi bóng bàn mà liên quan nhiều đến bộ môn vật lý vậy Anh Long :D

Hệ quy chiếu - định lượng .....

Em chỉ có 1 hệ quy chiếu đơn giản nhất : là nộp bia nhiều ắt trình sẽ tự lên khà khà...

Hùng Thảo

Thiếu Uý
Anh @Hùng Thảo chắc chắn thuộc diện nói đến rồi :D Em thì khả năng cao cũng thuộc nhóm đó vì trình kém và hay đổ lỗi tại cốt mút :p:p
@LongV , anh thì làm gì có vũ khí rất ngon. Anh chưa đánh trận nào, thậm chí chưa học đến quả giao bóng. Nói về trình thì không ai tính người tập toẹ như anh. Anh không thuộc diện! Còn chú, anh nhìn chữ ký chú thì cũng nghi lắm. Ngon đấy! :p
:p:p

lamnqvt

Thượng Sỹ
đi loanh quanh thấy nhiều người vũ khi rất ngon, nhưng thật sự trình còn rất kém, may ra chỉ khai thãc được 5/10 sưc mạnh em nó. Các bác có thấy lãng phí không, (bỏ qua những người thích trải nghiệm, nhiều xèng :)
Kiếm cây hand made ALC cũ tầm 5-600k và hai mặt cũ tầm 600k là thử đẹp rồi.Cốt hand made hình thức cũng đẹp,chất lượng đủ tốt.mút cũ chuẩn cứ vậy mà chơi.

LongV

Thượng Tá
Kiếm cây hand made ALC cũ tầm 5-600k và hai mặt cũ tầm 600k là thử đẹp rồi.Cốt hand made hình thức cũng đẹp,chất lượng đủ tốt.mút cũ chuẩn cứ vậy mà chơi.
Thực ra mút mới tốn chứ cốt thì tầm 2tr5 đã có cây ALC Butterfly ngon rồi bác. Đánh bét nhè chè thiu chán bán lỗ tí ti. Mua SZLC mới như anh @Hùng Thảo mà bán mới lỗ nhiều chứ cốt đã qua sử dụng thì thoải con gà mái :)

Hùng Thảo

Thiếu Uý
Thực ra mút mới tốn chứ cốt thì tầm 2tr5 đã có cây ALC Butterfly ngon rồi bác. Đánh bét nhè chè thiu chán bán lỗ tí ti. Mua SZLC mới như anh @Hùng Thảo mà bán mới lỗ nhiều chứ cốt đã qua sử dụng thì thoải con gà mái :)
Họ có nói anh đâu em. Với lại anh làm gì có vợt bán mà chú bảo lỗ.
Còn chuyện này nữa không liên quan, anh đang định mua con Jun SZLC. Anh đang định tham khảo ý kiến của chú đây.

Hùng Thảo

Thiếu Uý
Như em chán chê super, zlc các kiểu cuối cùng lại về alc cho dễ đánh, thủ cũng bền hơn :D
Cả combo có ~3tr, cốt cũ sứt mẻ mua có củ rưỡi, đôi mặt razka or xiom nữa là đẹp. Đánh một thời gian quen tay cũng ko thấy xuống bóng nào :D
Tớ thì sắp nghỉ hưu mới tập bóng bàn
Như em chán chê super, zlc các kiểu cuối cùng lại về alc cho dễ đánh, thủ cũng bền hơn :D
Cả combo có ~3tr, cốt cũ sứt mẻ mua có củ rưỡi, đôi mặt razka or xiom nữa là đẹp. Đánh một thời gian quen tay cũng ko thấy xuống bóng nào :D
Mình cũng mong vài năm nữa đạt được trình như bạn. Bây giờ mình mới tập, sức lại yếu, dùng cốt ALC giật không lên bạn ạ.

waa

Đại Uý
Bóng bàn là môn thể thao mà trình độ không tỷ lệ thuận với giá thành vũ khí cá nhân. He Zhi Wen chỉ dùng 1 miếng gai 802-40 giá thành khoảng 200 ngàn VNĐ + cây cốt thìa cũ mèm đã làm khốn khổ bao anh tài thế giới.
Muốn thắng Joo Se Hyuk ? hãy trang bị cho anh ấy 1 cây Sardius và 2 mặt Tenergy

LongV

Thượng Tá
Bóng bàn là môn thể thao mà trình độ không tỷ lệ thuận với giá thành vũ khí cá nhân. He Zhi Wen chỉ dùng 1 miếng gai 802-40 giá thành khoảng 200 ngàn VNĐ + cây cốt thìa cũ mèm đã làm khốn khổ bao anh tài thế giới.
Muốn thắng Joo Se Hyuk ? hãy trang bị cho anh ấy 1 cây Sardius và 2 mặt Tenergy
Tại sao lại là Sardius và Tenergy bác ơi?

archer

Đại Tá
Trình thấp KHÔNG NÊN xài vợt tốt, vì kém thì vợt nào đánh cũng kém thôi, mua vợt càng tốt lại càng ỷ vào vợt, thua thì đổ tại vợt rồi đập vợt phí tiền.

Trình thấp RẤT NÊN xài vợt tốt, vì kém thì vợt nào đánh cũng kém thôi, nhưng cầm vợt càng tốt thì trông lại càng oách, đã ko thắng trận thì phải thắng oai chứ.

waa

Đại Uý
Trình thấp KHÔNG NÊN xài vợt tốt, vì kém thì vợt nào đánh cũng kém thôi, mua vợt càng tốt lại càng ỷ vào vợt, thua thì đổ tại vợt rồi đập vợt phí tiền.

Trình thấp RẤT NÊN xài vợt tốt, vì kém thì vợt nào đánh cũng kém thôi, nhưng cầm vợt càng tốt thì trông lại càng oách, đã ko thắng trận thì phải thắng oai chứ.

Hay :D:D:D

BiaBongBan

Thượng Sỹ
trao đổi với ah em bóng bàn cho vui thôi. Vì cũng là trải nghiệm và giao lưu nhiều, gặp nhiều bạn đồ nghề rất oách xà lách, nhưng đánh rất kém nên lãng phí. Còn trình kém có thể tính hạng G (tức là E chấp khoảng 4-5 quả, F chấp 2- 3). em chỉ thấy cao thủ hạng A, B diễn đàn ít người đánh hàng khủng như super này nọ, mặt thì loanh quanh tầm Ten là chủ yếu thôi. nhưng xem tốc độ, độ xoáy thì kinh thế nào. Đầu tư vũ khi nhiều thì béo mấy ông buôn bán đồ thôi.
bác nào muốn biết trình mình thế nào thử đi giao lưu là rõ thôi.

Bình luận từ Facebook