Trên đường tầm sư học đạo với hai đại sư phụ Trần Tuấn Anh B và Trần Tuấn Anh A

thaythuydn

Đại Tá
Ngoài chuyện hỏi thăm về một quảng đời lưu lạc của anh tại Mỹ ,tôi cũng tranh thủ xin anh tư vấn cho các kỷ thuật bóng bàn nhất là phương pháp tập luyện qua quá trình đào tạo lâu dài của anh như kỷ thuật giật moi xoáy và bạt,vấn đe lườn trong giật ,đỡ giao bóng etc Anh có tâm sự là khi giao lưu với các bạn VN thì trong 10 quả giao bóng anh chỉ đở được 3 quả thôi vì các bạn VN giao bóng không đúng luật Anh nói ở Mỹ người ta xem giao bóng che ,đục,chọi là một tật xấu Thắng một trận mà giao bóng sai luật thì chẳng vinh dự gì.Một nhận xét đáng cho chúng ta suy gẫm.

thaythuydn

Đại Tá
Sáng nay gặp gở Trần cảnh Tuấn một Việt Kiều Mỹ (Houston) truyền nhân của siêu đại cao thủ Trần cảnh Đến tại Restaurant cà phê Phố Xưa Đà Nẵng

thaythuydn

Đại Tá
Anh Tuấn cho biết tháng này anh và đoàn Bb Việt kiều Mỹ trong đó có Nghĩa Tàu tay trái sẽ tham dự giải Việt Nam 2014 do Bongban .org tổ chức tại Hà nội Lần đầu tiên bongban.org đích thân mời 2 siêu đại cao thủ một thời vang bóng Lê văn Tiết và Trần cành Đến đến tham dự với tư cách là khách danh dự
Có thể sau giải anh Tuấn sẽ ăn Tết quê hương với chúng ta trước khi quay lại Mỹ
" Xuân ơi xuân ơi thương nhớ ngập lòng
Xuân ơi xuân ơi ta giờ một bóng
Quê hương yêu ơi thương nhớ một trời
Quê hương yêu ơi xuân này ta về..."

thaythuydn

Đại Tá
Hôm qua mình qua điện thoại xin ý kiến sư phụ TT Anh B về vài điều chưa rõ
1: Vì sao không dùng Anti mà gai dài Thầy nói Anti không độc tức không lắc không chuội khi block hất quoẹt như gai phản xoáy Ngẫm nghĩ lại cũng đúng Việt Nam ta thì có TAnh B gai Lâm gai Cương gai Ngọc Phan gai Thu Thuỷ gai Hà gai chứ có ai nổi tiếng mà Anti trừ Thư Anti chỉ vùng vẫy trong giới Paragames thôi Thầy nói Anti thì cắt đều bật revers OK nhưng không độc
2:gai Fighter của Dr Neubauer hơn Tibhar Grass D-Tecs điểm nào thì thầy nói là Fighter tấn công BH đều hơn tuy không lắc như Grass Còn Superblock thì chỉ block thôi không tan công được
Cổ nhân đã dạy Đọc sách mà tin sách 100 phần 100 thì thà không đọc sách thì hơn Suy ra học với Thầy cũng vậy
Thầy hỏi mình bao giờ mình vào Sài gòn lại Mình nói sau Tết Thầy nói lần trao đổi sang năm 2015 thì Thầy cấm mình gọi Thầy bằng Thầy mà gọi là bạn thoi ,vì sau 2 đợt trao đổi thì Thầy 10 mình 9 1/2 rồi Mình không dám chắc Thầy galant mình thôi

bollzlc

Thượng Sỹ
Em mới xem Fabia Akerstrom của Thụy Điển thấy Anh ta dùng gai Donic Akkad l2, thấy gần bàn block cũng đều mà cắt quẹt cũng đều, cắt xa bàn cũng tốt không biết Thầy đã thử gai này chưa? em thấy trên dụng cụ bóng bàn cũng có bán giái khoảng 570.000đồng, dễ mua hơn Grass D.Tecs mà rẽ hơn nữa, em dự định làm một miếng, nếu Thầy biết nhờ Thầy tư vấn, Xin Cảm ơn!

Bình luận từ Facebook