Trẻ em - Tập luyện đúng phương pháp

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Theo tôi , các hướng dẫn pp , kt chưa phải là khó nhất . Khó nhất đó là phải kiêm luôn vai trò làm bố , mẹ chúng nó .
Chỉ có người trong cuộc mới hiểu thôi , nó được ví như > Trẻ con , có những đứa phải dỗ nó , ăn đi , sẽ cho con cái gì cũng đc , kể cả ô trời .
Củng có những đứa , phải bươi , cào để kiếm ăn ...
Trong tập bb củng thế , nó đa dạng lắm ,kg áp dụng bừa bãi đc đâu . Ai làm gv sẽ hiểu . Học sinh , nhiều đứa mất dạy lắm , nhưng GV vẫn phải nhẹ nhàng ... THEO ACE , HỌ CHỊU ĐỰNG NHƯ THẾ LÀ VÌ CÁi GÌ ?

Orion

Binh Nhất
Theo tôi , các hướng dẫn pp , kt chưa phải là khó nhất . Khó nhất đó là phải kiêm luôn vai trò làm bố , mẹ chúng nó .
Chỉ có người trong cuộc mới hiểu thôi , nó được ví như > Trẻ con , có những đứa phải dỗ nó , ăn đi , sẽ cho con cái gì cũng đc , kể cả ô trời .
Trong tập bb củng thế , nó đa dạng lắm ,kg áp dụng bừa bãi đc đâu . Ai làm gv sẽ hiểu . Học sinh , nhiều đứa mất dạy lắm , nhưng GV vẫn phải nhẹ nhàng ... THEO ACE , HỌ CHỊU ĐỰNG NHƯ THẾ LÀ VÌ CÁi GÌ ?
Vì họ muốn hs tiếp thu kiến thức thôi bác. Em dạy bb cho mấy đứa cấp hai. Có đứa nhà có điều kiện, gđ mua cho đủ thứ vợt mút, thế mà nó ko chịu tập, cứ lao đầu vào game. Có đứa nhà ko có đk nhưng lại rất ham học. Em rất quý những cậu nhóc ấy. Chỉ tiếc là chúng ko gắn bó lâu dài được với bóng bàn.

vâng ạ, nhiều lúc tưởng mình đang là người trông trẻ các bác a, giờ e chỉ cho tập chạy với tập đôi công thôi, xong việc thì cho chơi trò chơi cho giết thời gian đến giờ cơm tối các bác ạ , đỡ time đi game

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
hê hê , đấy chỉ mới là một phần nhỏ mà Thầy dễ dàng theo được , để phục vụ , đáp ứng các con của Ô TRỜI .
Với các Ô TRỜI mới đáng sợ , con của họ , cầm vợt lóng ngóng như người bị tật ... mới tập mấy hôm , mà đã bóng gió mơ về NHẤT > NHÌ Tĩnh ...
Các bác cứ đi ra ngoài gốc cây mà nghỉ trưa thử xem ... giấc mơ sẽ khác khi ngủ trong nhà ban , và giấc mơ sẽ hoàn toàn khác khi đc ngủ trong công sở ...

hê hê , đấy chỉ mới là một phần nhỏ mà Thầy dễ dàng theo được , để phục vụ , đáp ứng các con của Ô TRỜI .
Với các Ô TRỜI mới đáng sợ , con của họ , cầm vợt lóng ngóng như người bị tật ... mới tập mấy hôm , mà đã bóng gió mơ về NHẤT > NHÌ Tĩnh ...
Các bác cứ đi ra ngoài gốc cây mà nghỉ trưa thử xem ... giấc mơ sẽ khác khi ngủ trong nhà ban , và giấc mơ sẽ hoàn toàn khác khi đc ngủ trong công sở ...
Cũng may CLB em lại chưa gặp các Ô TRỜI đấy bác ạ,
học sinh của em đến clb chơi
Thứ Nhất : quét sạch sàn, lau sàn ( nền đá hoa ko lau đánh dễ trơn )
Thứ hai : Học cách chào các bác, các chú lớn tuổi ( chào to , rõ ràng )
Thứ ba : Giữ gìn vệ sinh : các bác , các ông mà đang hút thuốc mang gạt tàn ra để ngay cạnh luôn .
Thứ tư : mới bắt đầu học cách cầm vợt và học đánh FH, BH là gì .
Thứ năm : chưa đầu độc tý gọi là ĐÁNH SET như thế nào cho bọn trẻ .
đây là 5 điều e đang áp dụng cho bọn trẻ, dc 1 tháng rồi, khá thành công ạ

Vui quá các bác ợ, sau 1 tháng 3 đệ tử của em đã có sự tiến bộ, cảm giác thật khó tả của lần đầu tiên lên đỉnh :) .
Chứng tỏ phương pháp tập luyện khá ok các bác nhỉ .
Giờ e vẫn đang cho tập phối hợp đôi công trái phải , bắt đầu học giật FH ^^ . Tháng sau sẽ post kết quả lên xem ntn ^^

Bình luận từ Facebook